Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kweli hakunaga??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by SnowBall, Oct 17, 2011.

  1. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kama tu katika maisha ya kawaida kuna wakati una'regret' kuwa kwa nini ulifanya hivi na sio vile..mfano..labda kama ni masomo unaweza kusema 'kwa nini nilisoma Sheria badala ya Uchumi'??.. au kwa nini nilinunua gari badala ya kujenga nyumba??..
    Najua yako mazingira huwezi kulaumu sana mfano..'kwa nini nilizaliwa na wazazi hawa na sio wale'??..au kwa nini nilizaliwa mfupi na sio kinyume chake??..
    Labda tuje kwenye mahusiano..HIVI ni kweli HAKUNAGA wakati ambao tuna'REGRET' mfano kwa nini nilimuoa/olewa na huyu ??..Ni kweli kwamba unapokuwa kwenye ndoa hutakiwi ku'regret' kwa kuishi na huyo mwenziwako???,,hebu tufahamishane kidogo hapa!!!
     
  2. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    kujilaumu/regret ni jambo la kawaida kabisa katika maisha,unavyozidi kuwa mtu mzima ndo unavyozidi kujilaumu maamuzi ya ujana.Kuna kitu kinaitwa 'to wish you could bring the clock back'.Ni kawaida kabisa,live and let live!
     
  3. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Dah kweli kuna mambo mtu huwa una-regret ila ndo hvyo wakati mwingi unajikuta gharama za kurudi nyuma ni kubwa kuliko kuendelea. So tunakubali hata kama ni kwa shingo upande.
     
  4. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    yeah, hiyo ipo but life goes on unaangalia mbele ndo maana baada ya miaka 50 Ya uhuru pia tunajiuliza, kumbuka ni jambo la kawaida kujiuliza na pengine kuregret ila kubadili maamuzi hilo ni jambo la kuwa makini kama kuna umuhimu wa kufanya hivyo mazee.
     
  5. E

    Ekwilibriamu Member

    #5
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ..time can not be turned back, we only try to keep pace with it in making the 'so perceived' right decisions so there will be less regrets in future!!!
     
  6. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #6
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    IMO kujilaumu ama majuto is really really boring.... Make choices tokana na jinsi unavoona ni the best way... if bahati mbaya results zikawa mbaya learn from them... learning from mistakes humfanya mtu awe wiser and stronger instead ya kulalama kua wajutia.... Kuhusu wapenzi... aina yoyote ya mpenzi umpatae... kama huyo si kituo basi jua in one way or another amekuandaa kua bora zaidi kwa future mpenzi...
     
  7. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kujilaumu au kujutia kupo sana maana kuna mengi hutokea tulipo na tulikotoka kama mtu kujilaumu kwa nini uliachana na fulani au kwa nini nimeolewa au kumuoa fulani na hii inatokana na maudhi au matukio fulani
     
  8. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ndio maaana na mimi nikawa najiuliza kama kujilaumu pekee inatosha??..
    Kama ni kawaida kabisa..do yo mean kwamba unaweza kujilaumu hadi mwenza wako akashtuka kwamba ..namboa mwenzangu????
    if that is the case..so???
     
  9. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    BUT JounGwalu ..sometimes inaweza tegemea na aina ya 'tatizo' linalokufanya uregret...
    What if gharama za kuendelea kuwa naye zitakuwa kubwa sana...mfano to live with somebody u alywayz hate!!!..
    Namaanisha.. how do u calculate the risk to carry on with and the risk to let it down???
     
  10. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Umakini unakuja pale unapofanya 'analysis' ya aidha uwe naye au usiwe naye?..is that ryte??
    and to me any decision taken is of good umakini...
    Pengine unapofanya tathmini as ulivyosema Tanzania nayo inajitathmini after 50 years of independence..Je? tathmini ya kwenye ndoa huwaga inalenga kukupatia nini???...as yet hata uamuzi huwezi chukua!!!
     
  11. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nilipobold dada Asha nahitaji msaada..
    kwanza..majuto siku zote yanakuja pale unapokuwa bored..sasa sidhani kama majuto yenyewe ni boring..do you mean kwa unayejuta kuwa naye au wewe mwenyewe mjutaji????..
    Pili, sidhani kama kuna..ex-ante evaluation kwenye mapenzi yeyote ama ya ndoa ama ya kawaida..so any choice made at the beginning huwaga inaonekana 'the best'..hapa unataka kusemaje??..how best is the best choice????..
    Tatu ..unataka kuniambia ..wapenzi wenyewe ndo wanaweza kuwekana vizuri???..yaan you become best alimradi tu uliye naye sio kituo??..sijakusoma hapa mwisho ulichokuwa unamaanisha??????
     
  12. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndo maana mi nimejikalia pembeni kuepusha msongamano!!
     
  13. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Do you think that will last forever???...
     
  14. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Sio dawa ya tatizo kulikimbia tatizo FB!
     
  15. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hii inaweza kupelekea kuwa ngumu sana kujibu kama unavyotaka......
    Kwanza ni lazima kama binadamu tukubali kuwa ni victim wa nguvu/matukio z/ya maisha.... ndio maana inasemwa na pia ndivyo ilivyo kuwa hatupo KAMILI!
    Kwa kujaribu kubalance post zako ni as if unatarajia tukupe situation ambayo haitaacha swali i.e UKAMILIFU... kweli??
    Ndio maana pia kuna falsafa nyingi tu za kujiliwaza ili maisha yaendelee as hatuwezi kuufikia UKAMILIFU mkuu
     
Loading...