Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni Kwanini Marekani Hawaulizi Vyeti ?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by poison, Jun 3, 2012.

  1. p

    poison Member

    #1
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ajabu Marekani ukienda kwenye Interview hawaulizi vyeti kabisa wala copy za vyeti haziko kokote kazini.

    Nilipokwenda kwenye interview yangu ya kwanza nilikwenda na vyeti vyangu vya Tanzania nikajua wataka kuangalia na kuhakiki wala hawakuvitaka na nikapata kazi na kila nilipokua naenda ni hivyo hivyo na nimeuliza marafiki zangu wengine waliosomea huku wakasema na wao hakuna mtu anaviangalia wala kuvihitaji

    Maana hata ukidanganya kwenye resume/cv kuhusu education hawatajua na kuna wahindi wengi tuu nawafahamu wamepamba kidogo resume zao kwenye education lakini wanafanya kazi tuu kwa miaka kibao ?
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Kwani vyeti si ni makaratasi tu?wenzetu wanaangalia ufanisi wa kazi!
     
  3. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    hawakuuliza GPA mkuu... hehehehe!
     
  4. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    CEO wa Yahoo kashurutishwa kujiuzulu kwa kudai ana degree ambayo hakuwa nayo.

    Inategemea na kazi unayotaka kufanya. Ukitaka kwenda kufundisha chuo of course wataangalia na ku verify vyeti.Wenzangunamie wengi pencil pushers hatuna majukumu ya kutosha ku warrant thorough checks hizo.Watu wanaangalia zaidi employment history, criminal records, credit history na sehemu nyingine hata drug test kuliko vyeti.

    Marekani work history ni muhimu kuliko vyeti kwa sababu watu wako result oriented. Kwa hiyo kama unasema umefanya kazi hapa na pale chances are watapiga simu ku verify (au employment agency iliyokuunganisha inatakiwa kufanya hivyo).

    Habari za vyeti hizo unaweza hata kununua cheti online ukaweka namba za simu za mjomba wako.

    Tunarudi kule kule kwenye umuhimu wa practical competence over paper qualification.
     
  5. p

    poison Member

    #5
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Well said Kiranga na huo wa Yahoo ni shauri tuu wapinzani waliokuwa hawamtaki walimfuatilia kwa karibu lakini ingeweza kuteleza, wale waliomchagua waliagalia performance yake kama sikosei Paypal

    Na nimeuliza swali hili maana hoja za watu wengi Tanzania wanaunganisha ufanisi na vyeti nikawa najiuliza mbona watu huku hawavithamini kama sisi watanzania ? Maana enzi za zamani unaulizwa hata cha JKT utafikiria unaomba kua mgambo
     
  6. p

    poison Member

    #6
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Haha Mkuu Njiwa mimi hiyo GPA nimekuja kujua maana yake huku marekani mimi na elimu yangu ya kuunga si wangenitimua zamani, bongo wanauliza na GPA ? Kazi kweli kweli
     
  7. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    ah! si unawajua wabongo man! wanadhani GPA ndio kila kitu... watu wanadesa vyuoni kwa ajili ya GPA
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    na kuvua chupi kabisaaaaaaaaaa,,,,,,,degree za chup nazo ,,,,mmmmh
     
  9. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Ingekuwa bongo sasa !
     
  10. s

    sithole JF-Expert Member

    #10
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 286
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    unakuta mhasibu ana GPA ya 4.0 bank reconcilliation haiwez!unajiuliza hv kweli vyeti ni vya kwake au kanunua?bongo bwana!
     
  11. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #11
    Jun 3, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,702
    Likes Received: 1,717
    Trophy Points: 280
    Western education is Haram a.k.a Boko Haram...
    Wabongo wanathamini sana vyeti, hasa serikalini.
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    duh kwa hiyo ukiweka cv ya mimi mjumbe wa nec haikusaiidii?lol
     
  13. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwenye historia ya ajira huwezi "kuweka namba za simu za mjomba wako"?
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Unaweza
    Lakini utachukua chances kwani wanaweza kupata employment history kwa kutumia sosh kuangalia umefanya kazi wapi na wapi wakitaka.

    Kwenye vyeti hamna a central authoritative system.It is a mess. Ndiyo maana diploma mills zina flourish.

    Not that they cannot track if determined, lakini mtu unakuja kuomba kazi ya ulinzi kwa nini wajihangaishe na vyeti ikiwa security/criminal records hazina red flags?

    Ndiyo maana nikasema inategemea na kazi unayokwenda kufanya. Huwezi kusema unataka kwenda kufundisha Princeton watu hawatataka kuangalia vyeti, watataka mpaka na publication history yako.
     
  15. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #15
    Jun 3, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Nimemkumbuka Rose Mwalusaka sijui, yule aligombea ubunge wa EALA. My proffession I'm politician, my daily bread I'm contractor! Kuna mtu unamuangalia unajiuliza std 7 alifauluje, achia mbali masters!
     
  16. p

    poison Member

    #16
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwani Rose Mwalusaka alikua na Masters ?
     
  17. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #17
    Jun 3, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,771
    Likes Received: 604
    Trophy Points: 280
    kazi gani mkuu hebu funguka? Isijekuwa kubeba mabox, cheti cha nn hasa.
     
  18. p

    poison Member

    #18
    Jun 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Degedege

    Haha mkuu hawaulizi cheti chochote kwenye professional work, nilifika kuwa. DW and business Intelligence manager bila kuulizwa cheti , nilianza kama ETL Developer , mkuu hilo sio box na nina rafiki yangu , Chemical Engeener kamaliza bongo hapa ni forenstic expert hawajawahi kukiona
    hicho cheti, sembuse GPA

    Box hayo ni maneno tuu watu wanasema huko bongo wako watu wengi tuu huku hatujawahi piga boxi wala hatutapiga na hatuna hata hiyo degree ni madiploma tuu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #19
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 550
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    [FONT=&quot]Naomba kueleweshwa.

    Navyofahamu mimi kwa bongo kuna hatua zifuatazo[/FONT]

    [FONT=&quot](1) Unaona kuna kazi imetangazwa
    (2) Unaomba kazi hiyo kwa kuandika barua, resume na kuambatisha vivuli vya vyeti vyako
    (3) Unaitwa interview[/FONT]
    [FONT=&quot](4) Ukiwa kwenye interview room, kuna baadhi ya waajili wanataka uwaoneshe vyeti vyako original na kuna wengine hawahitaji vyeti vyako.

    Kama nimeelewa vizuri maelezo yanayotolewa na wachangiaji wengi ni kwamba huko Marekani hawahitaji hata vile vyeti vivuli vya awali nilivyotaja kwenye hatua namba 2 na badala yake wanategemea zaidi kwenye historia ya kazi ulizofanya. Je uelewa wangu ni sawa?[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]Na kama ni sawa wanajuaje km mhusika ana au hana elimu inayotakiwa kufanya kazi husika?[/FONT]
     
  20. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #20
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Huulizwi vyeti au chochote kwa sababu wao wanajali "uungwana wako" na ni "watekelezaji wa sheria".
    Unaweza usiulizwe vyeti na kazi ukapewa. Unaweza kusafiri kwenye usafiri wa umma usiulizwe tiketi.
    Unaweza kudanganya chochote ukajiona wewe mjanja lakini....Siku wakikukamata, hakuna msalie mtume.

    Mfano, ikiwa imeandikwa "Kupanda basi bila tiketi faini ni dola 10,000 au kifungo cha miaka 3, siku wakikukamata hakuna wa kumpa rushwa wala mjomba atakayekutetea.
     
Loading...