Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kwanini maji ya mto Nile yanatoka ziwa Victoria(chini) na yanapandisha kwenda Egypt(juu)?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mfukunyunzi, Apr 29, 2011.

  1. mfukunyunzi

    mfukunyunzi Senior Member

    #1
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani wataalamu wa Jiografia na maumbile ya dunia naomba mnisaidie kutatua hili suala:
    Ukitizama jinsi umbile la dunia (kama unaweza angalia hata kwenye lile umbile la dunia linalowekwa maofisini au majumbani) jinsi lilivyo inaonesha dhahiri kuwa eneo lilipo ziwa victoria lipo kwenye uwanda wa chini ukilinganisha na kule ilipo nchi ya Misri sasa chakushangaza ni kuwa maji ya mto Nile yanawezaje kumwagika kutoka ziwa Victoria na kuelekea kule Misri sehemu ambayo iko juu, na kwa uelewa wangu mimi ni kuwa maji huwa yanatiririka kutoka juu na kuelekea chini. Naomba wataalamu na magreat thinkers wenzangu mnisaidie kutatua/kunielewesha hili suala.

    nile river.jpg
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    sasa wewe unadanganywa na ramani za ukutani? Chora ardhini ndo utapata picha
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Apr 29, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Mmmh! Ngoja tusubiri wataalamu!
     
  4. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,413
    Likes Received: 3,272
    Trophy Points: 280
    Sina uhakika na kama Misri ipo juu au vipi...ila kitu ambacho nina uhakika ncho ni kuwa, ili kuufikia mto Nile popote ulipopita ni lazima ushuke, yaani umepita katika bonde, na kutoka na jiografia ya mahali ambapo mto huo unapopita ndiyo maana huwa linaitwa bonde la mto nile.
    Tusubiri wataalam zaidi waendelee kuchangia, labda wanaweza kutusaidia zaidi
     
  5. RR

    RR JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Mkuu unachangaya juu na kaskazini?....
     
  6. mfukunyunzi

    mfukunyunzi Senior Member

    #6
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hapa suala sio ramani bali hoja ni jinsi umbile halisi la dunia jinsi lilivyo
     
  7. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    As far as my my geography is......lake Victoria is situated where the imaginary line with 0 degree known as equator which divides the earth into two same hemispheres passes...! as you can see its like the childish riddle that asks....KAMA JOGOO AKITAGA YAI KATIKATI YA MLIMA KILIMANJARO YAI LITAANGUKIA UPANDE GANI?
    Hivyo basi, kutokana na kuwa katikati...maji huweza ku-flow katika pande hizo kuu mbili zilizogawanywa....!
    (wanajiografia wanikosoe)
     
  8. mfukunyunzi

    mfukunyunzi Senior Member

    #8
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hapo kidogo naanza kupata mwanga flani.
     
  9. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,668
    Likes Received: 927
    Trophy Points: 280
    Ngoja nikupe jawabu. Unapotazama ramani kitabuni ama iliyobandikwa ukutani ukaona nchi ya Misri ipo juu kama unavyoita wewe (ingawa ukweli ni kuwa ipo Kaskazini wala sii juu) unaweza kujiuliza mara alfu lela ulela hilo swali. Ukweli ni kuwa haipo juu.
    Bara la Afrika, Wanajografia wanatuambia kuwa unapotokea Ethiopia kuelekea kusini unakuwa unaelekea uwanda wa juu. Ina maana kwamba maeneo mengi ya Kusini mwa Afrika yapo juu zaidi ya usawa wa bahari ukilinganisha na maeneo ya Kaskazini. Kwa mantiki hiyo, nchi za Sudani, Ethiopia na Misri zipo chini zaidi ukilinganisha na Rwanda, Tanzania, Uganda na Kenya ambako maji hayo ya mto Nile yanakotokea.

    Jambo kama hilo hilo huwa lina wachanganya watu wengi kuhusiana na mito miwili mkoani Mbeya. Mito hiyo ni Songwe na Kiwira ambayo yote hupeleka maji yake kwenye Ziwa Nyasa (wenyewe wanaliita Ziwa Malawi kwa kuwa ni mali yao) Watu hudhani maji ya mito hiyo hupandisha milima. Lakini ukitazama vema na kukokotoa kiwango cha maeneo hayo kutoka kwenye usawa wa bahari, utagundua hakuna mto unaopandisha mlima.

    Huo ndo mchango wangu.
     
  10. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,979
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    soma google andika the source of river nile and how it flows to egypt utapata maelezo kibao.mm nipo north ya dunia naona kuna milima na mabonde pia ila jua ndio naliona linatoka south east linatua south west yaan kamma nusu duara kimzunguko kwa hivo saa 9 alfajiri limeshaanza kuonekana na kutua saa 3 usiku. sama to river nile limetoka uganda kule na kupita mabonde na sio kupanda milima.
     
  11. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,532
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Mimi sii mtaalam wa Jiografia,ila ninachofahamu ni kuwa bahari zote duniani ziko chini kwenye altitude moja,hivyo maeneo yote ya dunia(kwenye ardhi) ziko juu ya usawa wa bahari hivyo kupelekea maji toka pande tofauti kwenda baharini.
     
  12. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,413
    Likes Received: 3,272
    Trophy Points: 280
    Ninashwishika kusema jibu lako linaweza kuwa na hoja ya kuilinda, ila ngoja nijiridhishe kama hakuna mto unao flow toka kaskazini ya uganda kenya na kwingineko kuingia ziwa Victoria au kutoka kusini mwa Mwa ziwa victoria kuingia humo yaani toka Mwanza Shinyanga n.k
     
  13. Ba Martha

    Ba Martha JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 338
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mkuu hapo kwenye red umechemka...ipo mito inayopandisha milima mfano mzuri ni mto Ruaha.
     
  14. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #14
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Sasa umemaanisha nini inamaana kama unafaatisha umbo la dunia basi maji yaliyopo ufaransa,canada,rusia kilasiku huku afrika tungekuwa wamafuriko!!
     
  15. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    hamna lolote zaidi ya uchawi wa kiarabu
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    shule za kata zina maajabu kweli kweli
     
  17. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Kunavitu haviitaji kuuliza lakini nikakumbuka msemo nikiwa primary eti akini ninywele kilamtu anazake!!
     
  18. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Mto Ruaha hauwezi asilani kushindana na kanuni za asili kwa kupandisha milima.
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Apr 29, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Ukoje huo uchawi wa kiarabu?
     
  20. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nasikia somo la Geography lilifutwa mashuleni tangia kipindi cha waziri Mungai, hivyo usishangae maswali kama haya. Enzi zetu swali hili angejibu kijana wa darasa la 5!
     
Loading...