Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kwa nini?

Discussion in 'JF Doctor' started by Rubi, Jun 29, 2011.

  1. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    wataalamu naomba mnisaidie kunijuza. binafsi napenda sana kunywa uji hasa uji lishe kuliko kunywa chai hasa ikiwa ya rangi.

    Tatizo nikisha kunywa uji baada ya muda kupita kama nusu saa hivi naanza kupatwa na usingizi natamani hata kulala nakuwa najitahidi kujizuia kulala kwa sababu niko kazini hivyo nitazunguka hapa na pale pia na kunywa maji ili nisisinzie.

    Sasa ni kitu gani kinasababisha mtu kusinzia ukishakunywa uji?
     
  2. KAKA A TAIFA

    KAKA A TAIFA JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 558
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Huo unga wa uji unaokunywa anaanda nani,unakunywa mama lishe au?watu wengine wanachanganya amira,wengine wanachanganya muhogo,wengine wanachanganya na valiumkidogo.kama kweli unapenda afya yako tafuta mazingira mazuri ya kuandaliwa labda mkeo,dada,mama au mwenyewe.vinginevyo kuna tatizo la tumbo lako wakati wa myeyusho wa chakula tumboni,na kama ni hali ya kawaida tu wewe unachongangani nini?
     
  3. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kaka A nikiri kuwa mimi sio mtaalamu wa haya mabo ya food and Nutrition/Biology lakini ki layman understanding ni kwamba uji hushibisha kuliko chai. Normally baada ya kula kifuatacho ni process ya digestion ambapo nguvu kubwa ya mwili hutumika katika hyo process. Hapa ndipo kausingizi kanapokujia. Sio uji tu hata ukishiba sana au uakila chakula km maharagwe utajikuta unasinzia mda mfupi baada ya kula.
     
  4. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    uji una starch "wanga" mwili unakuwa busy kufyonzwa every nutrients till to the last drop ndio maana unajihisi kuchoka.. thats the only scientific reason behind
     
  5. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    asante njiwa kwa maelezo ya kitaaluma yamejitosheleza. Maana hata usiku nikishakula huwa najisikia kulala mara baada ya kula. ila huwa najikip bize nisilale kwa sababu inashauriwa sio vizuri kumaliza kula na kulala hapo kwa hapo nagalau saa nzima ipite ndio ulale.
     
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,242
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Samahani kwani wewe ni mtani wangu (unabana matumizi au), uji tumia mara moja moja, siku nyingine kunywa chai yako na bites nzuri, haaa uji kila siku umekuwa mtoto mdogo.
     
  7. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tehetehe mtani, binadamu tunatofautiana yaani mimi nikiamka asubuhi nakunywa maji ya moto (warm) nusu lita na kama nimeamka mapema sana nakunywa hata lita moja na kama kuna ndizi mbivu nashushia kama tatu au nne hivi ndio naenda oga najianda kwenza kazini. kati ya saa nne na saa tano nakunywa uji ambao najua una virutubisho vyote ninavyohitaji, i.e. ngano, soya, mbaazi, mchele n.k huo uji nakunywa na vitafunwa kama bites n.k ambacho ninacho kwa siku hiyo. Jioni nala dinner yangu kama kawa bila kusahau matunda ambayo naweza kula wakati wowote lakini kabla ya mlo kwa tofauti ya nusu saa mapka saa moja.

    Kwa kweli mimi sio mpenzi sana wa chai hata nikikosa sijuti. Chai kwangu mara mojamoja tena ikiwa ya maziwa fresh ndio napenda; haswa ikiwa imechanganywa na tangawiz fresh, au michaichai, au mdalasini, cocoa, n.k. yaani iwe inanukia kwa ladha ya kupendeza na isiwe ya rangi.
     
Loading...