Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ni kwa nini ngono zembe ndiyo iko kwenye chati?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Rutashubanyuma, Oct 13, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Pamoja na wadau wa kupambana na vvu kuibidiisha jamii iepuke ngono zembe yaelekea kizazi hiki kina laana fulani mbona hakisikii la mkuu?


    Tena hakiogopi kuvunjika guu? Kuna nini?


    Kasi ya uambukizaji wa vvu inapanda kila kukichapo na tafiti nyingi zinabainisha ni ngono zembe hivi kulikoni?
     
  2. m

    mbea Member

    #2
    Oct 13, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika mada zote nilizozipitia leo hapa JF ni hii tuu ndiyo yenye upevu na ambayo inatakiwa watu kuichangia kwa kila hali na si yale mambo ya ujinga ujinga wa watu kutaka kushika madaraka ili wao na familia zao wafaidike na mapochopocho huko ikulu.Ongera mkuu kwa kuleta mada iliyokwenda shule na wengine wajifunze toka kwako.
     
  3. babalao

    babalao Forum Spammer

    #3
    Oct 13, 2010
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 431
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tatizo hili linatokana na mambo mengi hasa Umasikini ambapo hali ngumu ya uchumi inafanya watu watumbukie kwenye ngono kwa ajili ya kujikimu. Ulevi wa pombe na madawa ya kulevya ni mojawapo ya matatizo yanayomfanya mtu aingie kwenye ngono zembe bila kujizuia. Swala jingine ni kutokana na kuporomoka kwa maadili ambapo watu hawana aibu na maswala ya ngono wadogo hawawaoogopi wakubwa na wakubwa MAFATAKI hawana haya kutembea na watoto wadogo ambao ni sawa na watoto wao.
     
  4. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kuna mambo mengi yanayosababisha hali hii kutegemea na hali ya tendo lenyewe na mahali linapotendeka.Ila kwa mtazamo wangu kubwa zaidi ni kukata tamaa kwa watu na mwamko mdogo.Niliwahi kutembelea maeneo fulani ya mikoa ya kanda ya ziwa na kila patner niliyekutana naye alikuwa ananiuliza unavaa ya nini sasa unaniona mimi mgonjwa?Hapo ni mwamko mdogo na la kukata tamaa ni pale mtu anapoamua kutotumia kinga ilhali akijua kila kitu kuhusu maambukizi ya HIV .Kuna watu wanasema ni heri kufa kwa HIV kuliko kufa kwa njaa.Kwa maana hiyo mtu huyo anakuwa amekata tamaa na hajali chochote kuhusu maisha yake.Wengine wanakwenda mbali zaidi na kusema condom inapunguza utamu,sasa huwa najiuliza ni kipi bora utamu wa dakika moja au maisha yako ambayo huwezi kuyalinganisha na chochote hapa ulimwenguni kwa thamani?
     
  5. G

    GodfreyTajiri JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2010
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 716
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    sina hakika na takwimu zako. yaani ongezeko unalosema ni la kitaifa, kikanda,
    kimkoa n.k? labda ungefafanua zaidi basi huenda majibu makini zaidi yangepatikana.

    hata hivyo binafsi naamini mkakati unaotumika wa kukabiliana na tatizo hili
    unawalakini. naamini mkakati wa kumtishia mtu katika haya masuala
    hautafanyakazi. hebu fikiria kuna maumivu zaidi ya yanayosemekana yatapatikana
    jehanamu? je tishio hili la jehanamu na moto wa milele limefanikiwa vipi
    kuwafanya watu waache "dhambi" hususan ngono aka uzinzi na uasherati? lakini hii
    ni mada nyingine ndefu zaidi.
     
  6. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    sijui ndo global warming manye!! maana hata ukisema kondom je modomoni? mtu bila kula mate na kuzama uvinza na wengine kusema na mike bado hakieleweki, tutapona kweli hapo!!??
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Futa kauli yako we kijana mdogo, siasa si mambo ya kijinga hata kidogo..anyway, tarehe ulizojiunga hapa zinakulinda uongee kauli kama hiyo!

    Back to the thread, hali ya ngono zembe inazidi kuongezeka mitaani...na matendo mapya ya kifirauni yanazaliwa kila siku!
    Halafu naona kama vile sasa hivi kampeni za kuhamasisha matumizi ya zana zimeenda likizo, au media zimejikita kwenye siasa nini?
    Ni jukumu la kila mtu kupima hali hii, na kukemea pale anapoweza!
     
  8. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    na sie binadamu kwa kutaka kujaribu kila kitu, tukiona tu kwenye movies za xxxxx na siye tunataka tufanye hivyo hivyo
     
  9. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 853
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Unajua mila na desturi zetu ni tofauti sana kuna jamii nyingine hazijui hata condom ni nini,, mf wamasai sasa hawa walinzi wanakuja town wanapata kazi then wewe unategemea wakipata mademu nini kitaendelea?????

    hili somo linatolewa mijini tu japo napo huku mijini bado watu hawajabadilika kabisa....
     
  10. Muacici

    Muacici JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tatizo kubwa la vijana wetu au jamii kwa ujumla kuendeleza maadili machafu wala si kwa sababu ya umasikini, mimi ninachoona hapa ni elimu ya ukimwi ndio bado wengi hawana. Na lingine viongozi wetu wa dini ambao ndio kioo cha jamii wengi wao ndio wana maadili mapotofu hivyo hakuna tena kumhofu Mungu. Wengi wa vijana wetu wanaogopa wazazi once wanapokuwa mbali nao hufanya watakavyo na wanaona maisha ndiyo hayo, kwani elimu ya ukimwi katika ngazi ya familia ni ZERO.

    Ushauri wangu ni taifa lijikite zaidi kuendeleza elimu hii ya gonjwa hili na pia watu wamrudie Mungu ili kale kahofu ka hukumu ijayo ya Mungu kawe ulinzi wetu.
     
Loading...