Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi, ni kupenda au kutamani?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by malisak, Jul 24, 2010.

  1. malisak

    malisak JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2010
    Joined: Mar 16, 2006
    Messages: 423
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 80
    Jamani nina swali nataka kuuliza,utakuta mtu ana mke wake halafu anamtongoza mke wa mtu na kujinadi kwake kua ana mpenda mpaka hana amani hivi hapo anakua amempenda au ametamani kua naye?.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    kutamani na kupenda sometimes ndio maana moja..

    mtu kuwa na mke haina maana anampenda mkewe..

    unaweza kuoa kwa sababu tofauti na mapenzi...
     
  3. katelero

    katelero JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    aisee cjawahi kuwaza hili, kama mtu anaweza kukuoa kumbe hakupendi ana sababu zake tu nyingine,
     
  4. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2010
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hapa ni kutamani sio kupenda

    Kumbuka Wanaume wanatamani kwanza halafu ndio wanapenda na ndio maana inachukua muda sana mwanaume kukuweka kwa moyo na itakapotokea akakuweka kwa moyo ningumu sana kukutoa.

    Wanawake wanakuwa rahisi sana kukuweka kwa moyo kwani akikubali tu haichukui muda kukuweka kwa moyo na ndivyo vivyo hivyo kukutoa

    cha msingi ni vizuri kujua kuwa
    LOVE IS A PROCESS AND NOT A DESTINATION.

    Kama ni tamaa za mwili basi hapo hakuna mapenzi ya kuendelea kwani utakuwa unaangalia destination na utakapofika fika hapo unapoelekea na ndio basi kutamani ni sawa na kukubaliana na LoVE is a destination(Tamaa za mwili kwa kutamani ngono) na siyo Love is a process(ambayo ni mapenzi ya kweli na ya dhati)

    Kwa hiyo hapo jamaa amemtamani na sio kumpenda
     
  5. malisak

    malisak JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2010
    Joined: Mar 16, 2006
    Messages: 423
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 80

    hii ndio kwanza nisikie leo mimi nijuavyo anaependa kuweka ndani na anayetamani hutumia kwa muda tu au?.
     
  6. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2010
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kumbe bado mdogo eeh?
     
  7. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #7
    Jul 25, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Umesema kweli, The Boss. kuna watu wanaishi na wake/waume zao wakati wanapenda watu wengine "God Forbid". Ingawa pia kuwa watu ambao wanawapenda wake/ waume zao lakini pia wanawapenda watu wengine nje. kuna rafiki yangu ameoa lakini ana girlfriend, nilipolijua hilo nilimuuliza inakuwaje ana GF? nikamuuliza kama hampendi tena mkewe, akanijibu kuwa anampenda; na GF akasema anampenda. sikuweza kumwamini kama kuna kupenda zaidi ya 1 kwa wakati mmoja, lakini aliniambia huo ndo ukweli wake.
     
  8. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,232
    Trophy Points: 280
    jamani jamani
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wewe kaizer hiyo avatar yako ina walakini kwa marijali.naomba kama uko gado ibadilishe inakuwakilisha vibaya lakini kama umeiweka kwa makusudi hayo tustue.
     
  10. katelero

    katelero JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kweli mie bado mdogo naona mambo mengi siyafahamu,kama hili la kuolewa/kuoa mtu usiempenda, unaweza kutufafanulia sababu nyingine za kuoa/kuolewa zaidi ya upendo, kumbe ndo maana vioja haviishi kwenye ndoa, watu wanalala kitanda kimoja kumbe hawapendani
     
  11. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,661
    Likes Received: 5,607
    Trophy Points: 280
    convenience........
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Jul 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,174
    Likes Received: 16,151
    Trophy Points: 280
    What are you trying to say...that Kaizer is 'how u doin'?
     
  13. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tafuta maana ya neno opportunist, ndio utajua. Kuna mtu namfahamu ameingia kwenye ndooa kwa kuwa mwanamke ana pesa, yeye hakufuata mapenzi alifuata pesa. Na mpaka sasa kazi yake ni kuhangaika na wanawake wengine kutafuta mapenzi. Kuna wanawake wengine pia huwa wanaolewa na pesa na sio mwanaume. This is the fact of life.
     
  14. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    wengine wanachaguliwa wenzi wa maisha!!
     
  15. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    :tape: :nono:
     
  16. Jumboplate

    Jumboplate Senior Member

    #16
    Jul 26, 2010
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Some of us carry too much love to share with only one person....
     
  17. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kuoa au kuolewa hakufuta hulka ya kibinadamu ya kupenda au kupendwa. Na wala hakuweki ganzi au kuchora mstari wa mwisho wa kupenda au kupendwa. Kinachotokea ni kuwa umejiwekea mwenyewe limit katika kutafuta au kutafutwa ( availability). Pia umejiwekea mipaka katika kupenda au kupendwa.

    Kupenda na kutamani huambatana. Kuna mstari mwembamba sana baina ya kupenda na kutamani. Kutamani yaweza kuwa temporary wakati kupenda kama alivyosema mzungumzaji mmoja hapo juu ni mchakato. Huwezi kumuona mtu na kumpenda hapo hapo.Utaanza na kutamani... kutamani kumjua mtu vizuri au zaidi, kutamani uwe karibu nae zaidi na baada ya hapo waweza kumpenda. Kama ulimtamani tu basi utakapokuwa karibu na kumfahamu zaidi huenda ukaishia hapohapo usimpende tena.
     
  18. R

    Radimkuu Member

    #18
    Jul 26, 2010
    Joined: May 11, 2010
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nadhani mtu huanza kumtamani mtu, kisha ukisha mjua vizuri unaanza kumpenda, then unafanya uamuzi wa kumuoa au kuolewa naye. Kwa hiyo watu huoana kwa kuwa walishatamaniana na kupendana. lakini hiyo haikuzuii kumtamani mtu mwingine na hata kumpenda mtu mwingine wakati umeoa au kuolewa na unampenda mwenzio. Suala la kuwa na uhusiano na huyu mtu mwigine uliyemtamani au uliyempenda ni uamuzi mwingine kama ulivyofanya uamuzi wa kuoa. Unaweza kuwapenda watu wengi lakini si lazima uwe na uhusiano nao wote.
     
  19. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,661
    Likes Received: 5,607
    Trophy Points: 280
    are you suggesting there is no love at first sight??
     
  20. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,181
    Likes Received: 4,718
    Trophy Points: 280
    :closed_2::closed_2:
     
Loading...