Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi ndo tutakuza uchumi baada ya uchaguzi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MkamaP, Nov 25, 2010.

  1. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #1
    Nov 25, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,471
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Ili uchumi wetu ukue, lazima serikali i-create export kwa ku pump billions kwa few individuals. Individual hawa ili waweze ku-compete globally. Hii technique ndo inatumiwa sana na serikali ya china kuyawezesha baadhi ya makampuni ambayo sasa yanauwezo wa kupigana kokote duniani.

    Serikali ifanye je?
    Kwa mawazo yangu, serikali itafute wa Tanzania ambao tayari ni raia wa nchi nyingine iwape washauri na iwawezeshe kifedha na kufungua miradi mikubwa huko ambayo itakua inapokea products za Tanzania na kuziuza huko ugaibuni.Mfano Mtanzania akifungua duka la samaki kubwa pale london na akawa anapokea minofu kutoka pale mwanza binafsi naamini atakuwa capable ku-compete globally ktk soko la samaki and hence export itaongezeka pia uchumi wa nchi.
     
  2. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,471
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Ni vigumu kuwa na uchumi bora kama export ni finyu. Vitu vya export tunavyo lakini kama individual haiwezekani serikali lazima i-pump fedha kwa wachache ambao wata create export na hao wachache huko waliko wa invest kama local investa na sio kama wageni. Nashauri hili jambo serikali iliangalie kwa mapana yake.
     
Loading...