Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi mnaweza kutabiri matokeo, iwapo utafiti kama huu utafanyika hapa nchini..............?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Mar 22, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Watafiti wa chuo kikuu cha Colorado na Texas walifanya utafiti kuhusiana na wanawake kutoka nje ya ndoa zao. Katika utafiti huo wataalamu hao waliwahoji wanawake 4,884 walioolewa kwa mtindo wa mahojiano ya uso kwa uso na mtindo wa mahojiano ya siri kwa kutumia njia ya maswali katika kompyuta.

    Katika njia ya kwanza ya maswali ya uso kwa uso ni asilimia 1 tu ya wanawake hao walikiri kuzisaliti ndoa zao miaka ya nyuma na katika njia ya pili ya kujibu maswali kwa njia ya Kompyuta wenyewe wanaita questionnaire ilipatikana asilimia 6 ya wanawake hao waliokiri kuzisaliti ndoa zao. Utafiti huo umeripotiwa katika Chapisho moja la hivi karibuni la The Journal of Family Psychology la nchini Marekani.

    Lakini hata hivyo chapisho hilo limetoa habari za kushangaza kuhusiana na wanandoa kutoka nje ya ndoa zao hususan kwa wanandoa vijana pamoja na wanandoa wazee wenye umri wa miaka zaidi ya 60. Kwa mfano Watafiti wa Chuo Kikuu cha Washington nchini Marekani wamebaini kwamba usaliti kwenye ndoa kwa wanaume wenye umri zaidi ya miaka 60 umeongezeka hadi kufikia asilimia 28, mwaka 2006 ukilinganisha na mwaka 1991 ambapo ilikuwa ni asilimia 20. Kwa wanawake walio na zaidi ya miaka 60, wao usaliti katika ndoa zao umeongezeka hadi kufikia asilimia 15 mwaka 2006 tofauti na mwaka mwaka 1991 ambapo usaliti kwa vikongwe hao ilikuwa ni asilimia 5 tu………….. Duh hii ni kasheshe kubwa!

    Hata hivyo kwa wanandoa vijana mambo bado ni kizungumkuti, wanaume wanaofikia asilimia 20 na wanawake wanaofikia asilimia 15 walio na chini ya umri wa miaka 35 walikiri kuzisaliti ndoa zao.

    Watafiti hao walizitaja sababu za wanandoa vikongwe kuingia katika kizungumkuti hicho cha kuzisaliti ndoa zao, sababu zilizotajwa ni ujio au uwepo wa tiba za kitabibu na dawa za kuongeza nguvu za kiume, kwa mfano Viagra kwa wanaume na kwa wanawake tiba za kitabibu za uboreshaji wa maumbile yao hususan mahipsi, matiti na via vya uzazi zimewaongezea ashki na hivyo kutaka kujikumbusha enzi za ujana wao.

    Kwa wanandoa vijana sababu zilizotajwa ni uwepo huria wa filamu za ngono, pamoja na upatikanaji wa video za ngono katika mitandao ya intenet kumepelekea wanandoa vijana kusaliti ndoa zao kutokana na tamaa yan kutaka kujaribu aina mpya ya kufanya mapenzi na hiyo huwapelekea kuzisaliti ndoa zao.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ngoja hizo mashine za kunyanyua matiti zilizopo duka fulani huko Sinza zisambae nchi nzima, hapo ndipo tutapata matokeo mazuri ya utafiti wetu!
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    hivi tunafanya utafiti wa nini tena....?.....nimesahau.....

     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Dah!! Si mchezo vikongwe wanapiga infidelity kweli kweli....
     
  5. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Watafiti wa chuo kikuu cha Corolodo na Texas sijui waliwapata wapi hao wanawake vizee wa miaka 60, mpaa wakaja na result hizo.
     
  6. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    mbona kwa umri less than 35 years hawajaonyesha kama kuna ongezeko la kucheat au la kama walivyofanya kwenye umri mkubwa?
    ila 20% ni nyingi jamani yaani mwanaume mmoja kati ya watano,ana cheat.....mnh na magonjwa haya,now i understand kuolewa ni moja ya very risky game,lol...i wont trade my life like that.....siolewi ng'o nisije nikafa mapema...nitakufa na natural causes sio binadamu mwenzangu anipeleke kaburini ...NO kwa kweli lol
     
  7. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kila kitu kina pande mbili, na bila hizo changamoto za ku-cheat katika mahusiano, maisha yangekosa ladha kabisa ..............
     
  8. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mambo TF? Hatuonani? Nan kakuficha?
     
  9. w

    wakudesa New Member

    #9
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    heri ukosee kujenga nyumba kuliko kuoa
     
Loading...