Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi mnaonaje wakina dada wanaujiuza walipe kodi na biashara yao serikali isajili kama ulaya

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by C programming, Jun 26, 2012.

  1. C

    C programming JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,424
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Hii biashara mi naona kama isajiliwe na wakina dada wanaojiuza walipe kodi kama nchi nyingine kama
    ulaya kwani mimi ninaona inaingiza sana pato la taifa......
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Me too, na kina kaka pia (beach boys) na mashoga!
     
  3. BABA JUICE

    BABA JUICE JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    now we are talking
     
  4. O

    Online Brigade Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hii haikubaliki kamwe, baada ya hapo utasema na mashoga wasajiriwe.
     
  5. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    yap walipe bwana..badala ya kutegemea sigara tunaweza kutegemea na hii kitu
     
  6. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    mmh namtamani kweli Bazazi aje hapa.......................my sweet bro nimekumis sana best come this way and put touch your keyboard please.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kina kaka ni asilimia ndogo sana, might be o .3% kwa 97.7% ya wakina dada
     
  8. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kina kaka ni asilimia ndogo sana, might be o .3% kwa 99.7% ya wakina dada
     
  9. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Lol, jamani tumemaliza kabisa vyanzo vyetu vya mapato mpaka tufike mahali pa kutegemea "hii kitu" iwe chanzo cha mapato? Wao wanafanya hivyo kwa kuwa hawana means, je na sisi tumeishiwa means?
     
  10. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaonaje akina kaka poa nao wapigwe miti na walipe kodi ya serikali kama ulaya?Unaonaje tukiunga mkono uamuzi wa marekani na uingereza kuruhusu ndoa za jinsia 1?
     
  11. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Kwa trend ya sasa hivi? Tuulize sisi, asikuone tu na kaVits tayari unakuwa mzuri ghafla. LOL
     
  12. k

    kitero JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizo laana wajekubeba watoto wetu au? Maana hiyo kitu imelaananiwa tangia enzi hizo.
     
  13. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Serikali dhaifu imekosa ubunifu wa vyanzo vya mapato na hivyo kuishiwa means.
     
  14. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,299
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    kamwambie dada yako,mama yako na mtoto wako wa kike akajiuze jibu atakalokupa ndio uje uchangie rasilimali zote tulizonazo na kodi tunazoshindwa kukusanya ndio zinakufanya uwe na mawazo finyu namna hiyo
     
  15. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Wafanyakazi wote hulipa PAYE (Pay As You Earn). Wafanyabiashara hulipa Kodi tofauti tofauti.
    • Nini maana ya kodi? Bahati mbaya sina kamusi kujua maana ya kodi
    • Ni biashara gani ya muda mrefu zaidi duniani ambayo imezishinda ustaarabu na sheria dhidi yake.
    • Je wahatumii huduma za kijamii kwa ajili ya maisha yao? Je wanapoungua mfano SIDA nani analipia gharama za tiba yake ilhali tiba ya AIDS ni bure?
    • Je hawapati kipato cha kutosha katika mihanjo yao ya mchana na ucku?
    • Kwanini wasilipe kodi?
    Bazazi! anasema biashara zote lazima zitozwe kodi ilmradi haziathiri jamii nzima kwa ujumla wake (mfano biashara ya mihadharati). Mtu anajiuza kwa starehe na tabu zake, Kwanini sisi tujali zaidi ya kumdai kodi Bana! To hell with your taboo! Hapa ni uchumi kwanza.

    Yes Ndimi Bazazi!
     
  16. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    seems kila maeneo mengi hapa daslam pombe inaponyweka sana huwa na HIZI HUDUMA ni nyingi...kama pombe wanakata kodi kwa nini na hawa wasiwakate kodi??? au kama wanashindwa wapandishe bei condom
     
  17. Eddy Love

    Eddy Love JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2014
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 8,158
    Likes Received: 3,009
    Trophy Points: 280
    wewe unalako jambo umeona wapi mwanaume anajiuza au wafanyakulipiza kulingana na mada
     
  18. O

    ODILI SAMALU JF-Expert Member

    #18
    Mar 16, 2014
    Joined: Dec 13, 2013
    Messages: 1,156
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    KANUNI YA ADHABU SURA YA 16 inakataza kwa mtu yeyote anayeishi kwa mapato ya umalaya ni kosa la jinai, na pia mtu yoyote ambaye anamiliki madanguro(brothels) ni kosa la jinai ,
     
  19. O

    ODILI SAMALU JF-Expert Member

    #19
    Mar 16, 2014
    Joined: Dec 13, 2013
    Messages: 1,156
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Una kichaa wewe
     
Loading...