Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi methali hii inamaana gani na hutumikaje?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by mchajikobe, Oct 17, 2009.

  1. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,977
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Kuna methali nimeisikia tangu utotoni lakini ukweli ni kwamba sijui maana yake wala inatumika katika mazingira gani,Hivi wana JF mnaweza nifasiria hii methali na kunipa matumizi yake?Ganda la muwa la jana,chungu kaona kivuno!Hapa mimi simjui chungu wala kivuno!!
     
  2. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,712
    Trophy Points: 280
    Chungu ni mdudu jamii ya sungusungu, kivuno imetokana na neno vuna.
    Kwamba wewe umekula muwa wako, ganda umelitupa tangu jana. Mdudu Chungu anapita leo analifakamia ganda kwa raha zake anaona kavuuuna, kumbe watu wamefaidi tangu jana yake.

    Ni sawa na wewe uoe/uoelewe na mtu asiye bikira. Unafurahi umepata chombo kipya kumbe wenzako wameshafaudu tangu zamaaaaani. Hahahaha!
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    enjoy ur weekend naona na kwenye methali upo
    bye
     
  4. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,712
    Trophy Points: 280
    Hahaha! Ulifikiri ni kule kwenye mambo yetu peke yake?
     
  5. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,977
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Duu,we mtu ni noma,nilikaa gizani kwa muda mrefu mno!!!
     
  6. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,712
    Trophy Points: 280
    Nigongee thanks basi hapo juu. Acha kubana, si unaona zimeporwa?
     
  7. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #7
    Oct 28, 2009
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    hahaha!!! ngriii na wewe wamo!
     
  8. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #8
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hongera dali kwa kiswahili fasaha,mimi nilidhani huku huwa huingii upo tu kule kwenye M&M!ngoja na mimi niongezee kamfano kama ifuatavyo;
    Duniani kuna watu Masikini na matajiri.wewe unaweza kuwa unamahitaji yote lakini kumbuka kuna watu ambao wanasuffer.Kuna wengine huwa wakiwa na ziada kama nguo na chakula wanatupa ovyo na kuharibu mabaki lakini kumbe kuna watoto wa mitaani,yatima na wengineo kama ungewapa nao wangesheherekea mavuno na kushukuru sana!
     
  9. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,712
    Trophy Points: 280
    Sijawahi kujuta kukuchumbia. You are my real love.
     
  10. GP

    GP JF-Expert Member

    #10
    Oct 28, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    binamu mifano yako wewe imebezi sana kwenye mambo yetu yaleeeeee, take care siku usijetoa mifano kama hii kwa wanao!.
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Feb 9, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,060
    Likes Received: 5,246
    Trophy Points: 280
    na vipi ile nyingine ya bura yangu sibadili na rehani?
     
  12. B

    Bao3 JF-Expert Member

    #12
    Feb 9, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 318
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Maelezo mengine yote nimeyakubali ila hapo kwenye bold hapo nimeumia mkuu. I feel offended!!!
     
  13. edwinito

    edwinito Senior Member

    #13
    Feb 9, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Halafu kuna hii: Maskini akipata ******, hulia mbwata!!!!
     
  14. F

    FM JF-Expert Member

    #14
    Feb 19, 2010
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bura ni aina kitambaa cha thamani ya juu na rehani ni aina ya kitambaa cha hariri ambacho ni cha thamani ya chini. Kwa maneno mengine- kitu cha thamani hakibadilishwi kwa kwa kitu kisicho na thamani.
     
  15. C

    Cotan Member

    #15
    Feb 19, 2010
    Joined: Feb 11, 2010
    Messages: 72
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hii Imetulia mkuu
     
  16. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #16
    Feb 19, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kuna binadamu wengine wa na roho za kimaskini siku wakipata basi mtaa mzima watajuwa, watapita kila kibanda kujitangazia kile walichopata japo thamani yake ni duni.
     
  17. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #17
    Feb 19, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Sibadili kilicho duni kwa changu chenye thamani.
     
Loading...