Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi mbunge kama huyu anafaa kuwa mbunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chatumkali, Oct 26, 2011.

  1. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,018
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kituo cha TV cha TBC1 kimeonyesha shule ya msingi ya ajabu katika taarifa ya habari ya saa mbil usiku.Shule hiyo iliyopo mkoani Rukwa ina hali mbaya sana.

    Watoto wamekaa kwenye mawe na magogo ya miti!Wlimu wanafundisha kwenye kipande cha bati kama ndio ubao!Madarasa yamejengwa kwa kuta za nyasi.

    Cha kusikitisha mbunge wa eneo husika (jina sikulidaka vizuri) anamlaumu diwani wa eneo husika kwamba eti anafanya kazi gani! Halafu anasisitiza kwamba yeye binafsi hajawahi kuona shule kama hiyo katika maisha yake! Sasa yeye kama mbunge anafanya kazi gani?

    Bungeni anamuwakilisha nani kama shule iliyopo ndani ya jimbo lake haijui? Ina maana wakati anapita huko kuomba kura hakuiona hiyo shule kituko? Hivi mbunge kama huyu anafaa kuwa mwakilishi wa watu kweli?

    INASIKITISHA SANA!
     
  2. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Lawama ziende kwa serikali dhalimu ya CCM na siyo huyo mbunge ambaye kazi yake ni kuikumbusha serikali tu.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mwita... Na wewe umefunuliwa na bwana? Huko nyuma hukua hivyo aisee
     
  4. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kaka nakusalimu sana,
    Huyo mbunge ni amenichekesha kweli leo. Hata sura yake ilikuwa inaonyesha hayupo serious na alichokuwa anajaribu kukipigia kelele
     
  5. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kaka tumshukuru bwana kwa hlo, si unajua mwanampotevu akirudi home anafunika wana wema
     
  6. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,354
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Naona leo umeamua kuufanyisha kazi ubongo.
     
  7. B

    Bhavick JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    au hajapewa mgao,kaona bora atumie akili yake!
     
  8. BBJ

    BBJ JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Kwahiyo leo MASABURI kayaweka pembeni?Tehe..tehe...teheee!!
     
  9. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mwita asante mkuu naona limbwata la ccm linaisha sasa. bado yule bi mkubwa
     
  10. moblaze

    moblaze JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mwita25, pamoja tutajenga nchi yetu!
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Majibu kama haya toka kwa viongozi wa ccm tumeyazoea kama JK mwenyewe anaulizwa kwanini nchi yako masikini anasema hata yeye hajui unategemea wabunge na madiwani wake watakua je?
     
  12. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,598
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Si maeneo yote ambayo wabunge wanafanikiwa kupita, Diwani anapaswa kuripoti kwa Mbunge then mbunge alipeleke serikalini. Mbunge ana haki ya kumlaumu Diwani.
     
  13. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Serikali ndiyo wana majukumu ya kujenga shule sababu wao ndiyo wakusanyaji kodi zetu..

    Mbunge wala diwani hawana fungu lolote lakujenga shule
     
  14. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Duh!!kweli Mungu mkubwa sana,nahisi leo umefunuliwa ufunuo wa yohana!!!!!!PAMOJA SANA MKUBWA!!!Tuungane pamoja kutetea maslahi ya taifa letu kwa maendeleo yetu
     
  15. t

    takeurabu JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    aliyewaambia mwita25 amezinduka kwa kuiponda CCM ni nani? huo ni sehemu wa mpango mkakati ili tuisambaratishe CHADEMA
     
  16. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,018
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hoja sio fungu mkuu!Hoja yeye kama kiungo kati ya serikali na wananchi anafanya nini ili matakwa ya wananchi yafike serikarini?Vinginevvyo basi kwa mtizamo wako tuseme hakuna haja ya kuwa na wabunge basi maana hawana maana yeyote!
     
  17. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,018
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mbunge ni mwakilishi wa watu na hivyo anatakiwa afanye kazi za kiuwakilishi na ndio maana kodi zetu zinamuwezesha ili aweze kuwafikia watu wake eneo lote!Tumemkopesha gari,tunamlipa posho ya mafuta nk kwa ajil ya kazi hiyo so hoja eti si maeneo yote wabunge wanafanikiwa kupita HAISHIKI MAJI!
     
  18. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    jirani tu hapa wilaya ya rufiji kulikuwa na shule ina mwalimu mmoja na darasa moja na ya nyasi na ni km 60 kutoka dar, ndo mazingira ya shule zetu za kitanzania na sera za magamba.ufisadi mtupu!!!!!!!!!!
     
  19. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 854
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Hawa ndiyo wale wabunge tunaowachagua kwa lazima na ccm ambao wanaishi mjini na wakati wa uchaguzi tu ndiyo wanaenda kwa wananchi; wakishinda basi kazi imekwisha wanaondoka... Mbuge kama huyu wananchi hawatakiwa wasubiri uchaguzi; wanatakiwa tu waandamande kumtoa kwa nguvu.
     
  20. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    acha kupiga porojo!
     
Loading...