Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwanini tunafikiri kufanya mapenzi kabla ya ndoa ni vibaya?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Nyamgluu, Sep 11, 2012.

  1. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Unajua nimekua nikitafakari kidogo bila kupata jibu linaloniridhisha.
    Hivi ni kwanini tumejiwekea utaratibu na kukubali kwamba tendo la mapenzi baina ya wa wazima wawili, waliokubaliana na hawako katika ndoa ni baya?

    Wapi kuna tatizo la mimi kupendana na kuonyeshana ishara ya mapenzi yangu na mabinti wengine kadri navyoweza kupanua upana wa mapenzi yangu?

    As long as the people invloved are not married and have thus not taken any vow or promise to be in a monogomous relationship, I think it is immensely unfair and unfounded for to place negative labels on the free lovers of this world.

    Haumizwi mtu, halazimishwi mtu, tunaanza kwa furaha, tunatenda kwa furaha zaidi na kumaliza kwa furaha zaidi. Unajua hata ile amri ya usizini katika dini zetu za kikristo na kiislamu ilikua ikimaanaisha usitende tendo hili na mtu aliye oa au olewa.
    But there is nothing wrong if the act is between two healthy consenting adults!!
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa sababu tendo la ndoa lenyewe ni "Agano"/"covenant".
    Tendo la ndoa sio feelings tu,lina involve spirits/roho pia.
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Freud angesema kwa sababu wengi wanaambiwa hivyo na jamii, wazazi, dini etc tangu wakiwa watoto.
     
  4. Root

    Root JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,473
    Likes Received: 3,471
    Trophy Points: 280
    usizini
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    mbona hakuna anaesema its wrong
    in reality?
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Mimi sifikiri kama ni vibaya.

    Ni vizuri sana.
     
  7. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,360
    Trophy Points: 280
    Kweli ni vibaya sana coz ukizoea kuonja onja unakuwa si mtu wa kula na kushiba. You will always be looking for new talents. Utamu wa Juma si sawa na Hamisi na si sawa na Muddy. Heri ungoje uolewe ujue utamu mmoja tu wa mumeo, utamuheshimu na kumpa viwango vypte ila ukiwa ushaonja onja utamuona ***** tu ukimpisha na Juma.
     
  8. S

    SAINT_SAI Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapa sema tuna muhofia Sir God, ila binafs hamna bud kufaham ladha ya mwenzako kabla, maana wengne wana matatzo yao bnafs ya kmaumble
     
  9. DSpecial

    DSpecial JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 455
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    naona unajitahidi sana kupindisha sheria mzee.........kumbuka haramu itaendelea kuwa haramu na halali itaendelea kuwa halali tu, no way out mzee
     
  10. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kama malezi na mafundisho yanataka waoanaji wawe wanafahamiana vizuri, basi hapana shaka kufanya ngono kabla ya ndoa, ni sehemu ya kufahamiana. Mafundisho ya dini yanatufaa nini kama yanatuzuia kufahamiana kwa uzuri? Logic iko wapi, uchumbie, utoe mahari, uandae harusi na ufunge ndoa, only to find kwamba huyo unayemwoa hana hicho unachokitaka wewe? Ktk mazingira hayo, makatazo yanasaidia nn??
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Mwaka 47 ilikuwa ni vibaya kwa wanandoa watarajiwa kunaza kufanya mapenzi kabla ya kuwemo kwenye ndoa lakini kwa mwaka 2012 kwa maoni yangu sioni tatizo lolote lile. Mnabidi mpendane maeneo yote muhimu ya ndani ya ndoa vinginevyo ndoa itaota magugu pale mtakapogundua kwamba compatibility ndani ya ule uwanja maarufu wa Wembley ni SIFURI.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,783
    Trophy Points: 280
    Imani zetu kidini. Ni sawa na kufanya tendo hilo na asiye mwenza wako wa ndoa
     
  13. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,727
    Likes Received: 1,849
    Trophy Points: 280
    Ili tusiuziane mbuzi kwenye gunia inabidi testing iwe muhimu.

    Wengine ni kama gogo kunako majamboz so ukiamua kuweka ndani kabla ya kuonja umeliwa!!!
     
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Do what you think is right n it is going to be alright with you!

    Kabla sijauliza swali lolote, naanza kuyaona majibu nitakayo pewa na ninajiuliza msimamo wangu ni upi? Na be utaathiriwa na idadi ya watu watakaopinga msimamo wangu?
    Kama jibu ni kuwa hautaathiriwa, l don't even bother to seek any other opinions. Nauliza pale ambapo sina uhakika na nini ninachotaka tu!
     
  15. STALLEY

    STALLEY JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 512
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Kuna uzinzi na uasherati
    uasherati ni kwa wale wanao do kabla ya kufunga ndoa
    uzinzi ni kwa wale wanao do nje ya ndoa na yote ni makosa kwa hiyo kama unaamua kuvunja sheria vunja ila usijaribu kupindisha sheria iwe inaku favour.yote ni makosa na yatabaki kuwa makosa.PERIOD
     
  16. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Because my mom said it is not alright, period!
     
  17. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #17
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kaunga huwa napenda kuuliza ili kutaka kuelewa tu kwanini wengine wafikirie tofauti. Sio kwamba natafuta kuchukua advice ya mtu hapa jinsi ya kuendesha maisha yangu. That will be rediculous! But it is usually enlightening to understand why others think what they think.

    Tendo ni covenant? What is a covenant and what are the terms of the covenant? Ku involve spirits na roho ndio kufanye usifanye kabla ya ndoa? How?
    Mkuu lakini tukapewa ka akili kidogo kaku uliza. In actual fact nionyeshe pale unapofikiria umekatazwa. Nikuonyeshe kua hujakatazwa.
    The opposite is very true. Tena ndio ukutane na asiye kusatisfy ndio inakua taaaabu zaidi maana utaendelea kuwaza hivi ningejiskieje kama ningekua na flani? How different would it have been from this? Thats how curiosity killed the cat...

    Ukweli ni kwamba it's only taboo sababu wengi wetu tumefundishwa hivyo toka wadogo ili kuepushwa kuingia kwenye kitu tusichokielewa vizuri. Lakini baada ya kufikia umri wa kuelewa, it's an experience to be fully and responsibly enjoyed by everybody!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #18
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ubongo Harage unajua wengi wenu mnakazania ni vibaya tu bila kutoa sababu za maana. Haya tukubali ni vibaya, je kwanini kiwe kibaya basi? Hii mentallity ya kufwata tu blindly kitu kisa waliopita nao ulikuta wanafanya hivyo ni an insulte to individualism. Even robots think these days!

    Hahaha King'asti and Mom is ALWAYS right sio! Wewe ndio umetoa the most convincing argument against!
     
  19. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #19
    Sep 12, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Different tales for different folks....Wako vichaa wanao penda kwenda nje ya mipaka ya mungu, na kuihalalisha na wako wanao ogopa aliyo yakataza mungu....BTW, I quite agree that to have sex is your own choice...Kwa kuwa we unaona kufanya sex kabla ya ndo sio kosa....Wewe kafanye tu sex, lakini huwezi kuvuruga akili zetu sisi tunao amini kwamba kufanya sex kabla ya ndoa, ni kosa kubwa sanaaaaaaaa.
     
  20. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hivi kumuita Mungu "Sir" ni kumsifia au kumdhalilisha?
    Jina lake lina jitosheleza lenyewe,....Sir ni sifa ya kibinadamu,
    tena inayo tolewa na malkia,..

    Kumuita Mungu Sir ni sawa na kumlinganisha na kina ferguson,Elton John,Andy chande etc.
    Ni matusi.
     
Loading...