Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwanini Mwl. Nyerere hakupewa PhD?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KOMBAJR, Jun 22, 2012.

  1. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanabaodi Heshima kwenu, Kuna jambo limekuwa likinitatizo, katika kipindi cha karibuni tumeona tumesikia karibu zaidi ya vyuo vyetu ambapa nchini kutoa Phd za Heshima kwa viongozi ambali mbali ambayo imepeleka mpaka Kiongozi wa Nchi yaani Rahisi kutunukiwa Phd za Heshima zaidi ya Nne kama sikosei mwenye data sahahii atarekebisha! Maswali ambayo nimekuwa nikijiuliza kitu ambacho nahisi kunawengi pia ambao wanamaswali kama yangu ni haya yafuatayo:
    1. Hivi Sifa na Sababu hasa kupewa Phd ni nini au ni zipi?
    2. Hivi Kwa kazi aliyolifanyia Mwl.Nyerere kwa hili Taifa hakustahili Kupewa Phd au alipewa akakaata?
    3. Je Hizo PHD zina tija kwa taifa?
    Ni hayo tu

    Nawatakia Bajeti Njema.

    ====
    Vatican - Mwenye heri na mtakatifu
     
  2. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mwalimu J.K. Nyerere alipewa PhD za heshima (Honoris Causa) na vyuo vikuu vingi tu kutoka Africa, Marekani na hapa Tanzania. Inawezekana wewe tu ndo huna hizo kumbukumbu. Lakini kwa taarifa yako, Chuo Kikuu cha Dar es salaam, kilimtunuku uprofesa wa historia, kwa hiyo alikuwa ni title ya Professor katika chuo kikuu cha DSM.
     
  3. C

    CBSai Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kumbukumbu zangu ni kwamba mpaka anafariki alikuwa na PhD za heshima 14 kutoka katika vyuo mbali mbali barani Afrika, Ulaya na U.S vikiwemo chuo kikuu cha Oxford na Cambridge vya Uingereza, ila yeye kwa kutokujikweza kwake aliamua kuitwa Mwalimu, na hiyo ndo inamtofautisha na hao wengine
     
  4. U

    Udaa JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 727
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inamaana hakupena sifa kama huju JK WA ukware.
     
  5. s

    sirghanam JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ALIKUWA NAZO 26... hakuona sababu ya kujiita Dr. Kwa sababu kama alikuwa na nia ya kuipata kwa kukaa Darasani angeipata. Tatizo linakuja kwa hawa hata first degree aliipata kwa mazabwe. anatamani kuwa Dr ila kwa kukaa darasani haiwezakani. Akipatiwa hiyo ya heshima Lazima anganganie kuitwa Dr
     
  6. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    watu wengi hawajui matumizi ya degree za heshima. huruhusiwi kuandika jina lako likianzia mfano: DR.J.Nyerere, inapaswa itamkwe tu na si vinginevyo.
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    KOMBAJR.

    Inawezekana umri wako mdogo wakati wa Nyerere ulikuwa mdogo, University of Kankan Guinea walipa PhD.

    Tafuta makala ya muandishi wa zamani wa BBC James Robbis, alikuwa akimuandika Dr Julius Nyerere.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Are you trying to justify calling JK DR or what ?
    Kila mtanzania leo ukisema Dr.Nyerere watadhani ni mtu mpya maana hawakuwahi kuzoea ujinga huu .Yeye ukisema Mwalimu basi hata nani anamjua .
     
  9. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    Hapo vipi Rtd Lt. Jakaya M. Kikwete
     
  10. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Zingatia msingi wa Swali Kikongwe!
     
  11. B

    Bob G JF Bronze Member

    #11
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hizi Degree za Heshima hutokana na mchango fulani ukatambuliwa na watu fulani then wakakutunuku hio heshima,
     
  12. Rohombaya

    Rohombaya JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 5,879
    Likes Received: 1,224
    Trophy Points: 280
  13. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nimeipenda.
     
  14. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mwalimu Nyerere alikuwa mtu wa kujishusha na alipenda kuitwa mwalimu na si vinginevyo,though alikuwa na Phd za heshima zaidi ya kumi.Hii na iwe fundisho kwa viongozi wetu,ambao wengine wanapewa phd za heshma zenye utata ili wajiite dr fulani.
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wewe wakati wa Nyerere haukuwepo wewe kipindi chako cha siasa ni wakati wa JK, ndio maana wakongwe wamekaa kimya takuwekea makala ambazo Nyerere alikuwa anaitwa Dr wakati wewe bado ujazaliwa.
     
  16. norbit

    norbit JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 296
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    yeye si amepewa Dk yaani Dictator

     
  17. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hili ndilo tatizo la kujichanganya na kila aina ya mtu. Unajua mtaani huwa tunajifanya mimi sijichanganyi na kundi fulani la watu kwa sababu tuna sababu za haki kufanya hivyo.

    Ukikuta wanywa kahawa unaweza kusema hilo si genge lako unaenda kwa wanywa wine na whisky na huko mazungumzo yanaendana.

    Hata majumbani tukitembeleana hali ni hivyohivyo. Eti mgeni akija tunafukuza watoto waende kucheza kwa kigezo kwamba mazungumzo hayawafai au hawataelewa au wataharibu mazungumzo.

    Sasa mitandao imetuletea balaa tulilolikwepa kwa miaka mingi. Yule mtoto tunayemfukuza nyumbani kwamba hataelewa au kuvuruga mazungumzo sasa ndiye yuleyule anyekuja kwenye mitandao bila jina halisi.

    Yule mnywa kahawa uliyekwepa genge lake ukakimbilia Yatch Club kwa wenzako sasa mnakutana kwenye mitandao bila yeye kujua na bila wewe kujua.

    Kama ulikuwa unakwepa au unawanyanyapaa wasukuma mikokoteni kwamba huwezi kujadili nao eti si saizi yako, sasa wanajua ku-type keyboard na unakutana nao kwenye mitandao bila kujua unajadili na msukma mikokoteni.

    Angalia nature ya swali hili. Ni wazi aliyeliuliza ingekuwa ni kwenye seating room au Yatch club sidhani kama kuna mtu angemjibu huyu na sanasana wangeishia kumkemea kwa maswali ambayo hayana kichwa wala miguu.

    Mimi ni mzuri sana kukwepa makundi. Lakini kwenye mitandao sina jinsi maana ni ukweli ninayemkwepa mtaani ndiye siajabu ni yuleyule anayekuja kwenye mitandao bila ID.

    Hivyo maswali mengine tunatakiwa tu kuyavumilia japo ukweli ni kwamba ni pumba.
     
  18. b

    bantulile JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,427
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Swali hili sio pumba kama unavyodhani. Ni swali la msingi sana. Linatoa uelewa wa mtu binafsi, hulka yake na jamii imwelewe. Mtu kiongozi wa watu lazima watu wake wamwelewe kwa undani, vitu anavyopenda, anavyochukia na umakini wake ili waweze kuishi naye vizuri. Mfano kwa maelezo ya hapo juu utajua nani kati ya viongozi hawa anapenda vya bure (simple popularity) nani anajikweza na kwa nini anajikweza. Hivyo huwezi kutegemea kupata makuu kwa mtu mvivu. Kwa mchapa kazi kupewa kitu asichokitolea jasho ni aibu kwa mvivu ni neema inayopaswa kukumbatiwa tena pasipo hata shukrani. Utasema ni pumba?
     
  19. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Fanya Research kabla ya kuweka Hoja Wajameni Dah; Nyerere alipewa Ph.D na alikuwa anaitwa Dr. Mara nyingi tu Most of the time alipokuwa South South Commission
     
  20. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Off point note: Nimesikia siku hizi wanatoa "O levels" za heshima, is it?
     
Loading...