Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwanini Mahakimu uitwa Waheshimiwa

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by doup, Sep 5, 2012.

  1. doup

    doup JF-Expert Member

    #1
    Sep 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo nilikuwa mahakamani , nilishangaa kuona hata hawa wauaji (polisi) na wengineo wakinyenyekea na kila mara kabla ya kuongea uanza na "muheshimiwa"

    nikajiuliza je nikimuita ndungu Hakimu kuna Kosa?
     
  2. abuuzahraa

    abuuzahraa Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mi nadhani ni mazoea tu ya wabongo kutukuzani Huko kwa wenzete hilo neno hata ni gumu kulipata translation yake. nadhani watanzania tunasumbuliwa na "Inferiority complex syndrom"
     
  3. morphine

    morphine JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 2,375
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    mhh alafu kweli mweh :A S 13:
     
  4. D

    DE 3RD BORN Member

    #4
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    please waungwana naomba mniambie sifa zinazomfanya m2 aitwe mheshimiwa, coz npo gizani juu ya hilo.
     
  5. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Unafiki tu na kujikomba hakuna lolote!
     
  6. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,500
    Likes Received: 1,290
    Trophy Points: 280
    Wanaitwa waheshimiwa kwasababu ndio watu wenyetaaluma ya pekee katika kutafsiri sheria za nchi zinazotungwa na bunge linalokaliwa na waheshimiwa wa bunge walio chaguliwa na ninyi wananchi wenye akili timamu.
    Angalizo. Si kila mtu ataitwa mheshimiwa, ingekua ni vivyo hata wapishi wangepata kuitwa vivyo.
     
  7. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Ole wako usimwite muheshimiwa unaweza maliza kuongea akakuambia hakuoni au ageukie upande wapili wakati unaongea ,hizo ni taratibu za kimahakama. Your Honour
     
  8. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hilo neno "mheshimiwa" huwa linaniudhi sana jinsi watu wengine wanaona ni maalum kwa ajili yao tu.Ninavyojua kila mtu ni mheshimiwa pale alipo.Utajiitaje mheshimiwa wakati na wewe utakufa tu kama mimi?
     
  9. doup

    doup JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante, ningejikuta na wajibishwa kwa umbumbu.
     
  10. R

    R-ELLY Member

    #10
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwan tatizo ni nin?kama unataka na ww kuwa hakimu uitwe mheshimiwa..vinginevyo yaache mambo kama yalivyo
     
  11. M

    Mat.E Member

    #11
    Oct 13, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu,udugu uliisha enzi za mwalimu sa iz kuna "wanaoheshimiwa" waheshimiwa, na kinyume chake(kinyume cha kuheshimiwa). Wanaheshimiwa kwa kuwa wanauwezo wa kugeuza nyeupe ikawa nyeus na nyeus ikawa nyeupe! Wamagogoni,wamjengoni na hata wa huku katani wote ni "waheshimiwa". Walibaki ni kinyume cha waheshimiwa!(jina naogopa kulitaja, linaudhi!)
     
  12. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,272
    Trophy Points: 280
    Utumika kama heshima
     
  13. J

    JAMES NTOBI Member

    #13
    Oct 13, 2012
    Joined: Oct 3, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mazowea tu hayo, maana waheshimiwa wa kweli duniani ni baba na mama, pamoja na babu na bibi- wengine is just ndugu
     
  14. R

    Real Shalom New Member

    #14
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwanza hata ukichunguza hao wanaowaita WAHESHIMIWA si kweli kuwa wanamaanisha so mi nadhani ni UWOGA NA UNAFIKI tu ndio unaotusumbua kwani hakuna sehemu ktk Katiba au popote panapotaja kuwaita watu fulani ni waheshimiwa. Pia hakuna adhabu wala faini 4 It.
     
  15. k

    kamkoda JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 396
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Si kwa sababu wanalamba?
     
Loading...