Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwanini Mabumba anapokuwa mwenyekiti wa bunge lazima kuwe na mtifuano?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ikwanja, Jul 12, 2012.

  1. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,679
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    wanabodi, ni kwa kipindi sasa imekuwa ni dhahili kuwa mwenyekiti wa bunge ndugu mabumba hajui kuongoza bunge, hivi kwa nini anapokalia kiti lazima kuwe na vurugu? ni kwamba hana uwezo? na waliomuweka hapo hawlioni hilo? au ndo yale yale ys Udhaifu? Inakera sana
     
  2. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jina lenyewe Mabumba hulioni hilo kuwa ni zali?
     
  3. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Ameruhusu akili kubwa kutawalliwa na akili ndogo. Kuna siku nilisikia eti naye ana Masters ya Economics. Sijui itakuwa ya chuo gani maana kwa muonekano hata Lusinde anaonekana kasoma kuliko huyu.
     
  4. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukitaka kujua kwa nini Mabumba kiti kinamshinda,jitahidi uongee nae live ama umsikie katika mormal talks zake,jamaa ni full corrupt and hupenda sana kujipendekeza na kuridhisha wakubwa,nimewahi kaa nae mahali fulani kwa masaa kadhaa,ni full pumba hujawahi ona.
     
  5. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,666
    Likes Received: 1,232
    Trophy Points: 280
    Tehe tehe tehe kwi~kwi~kwi nimekubali Mabumba aka KUWASHWAWASHWA
     
  6. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mabumba = Mapumba.

    what do you expect? tangu lini pumba zikatoa mkaa
     
  7. Hercule Poirot

    Hercule Poirot JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    huwa namfurahi sana akiongoza huyo kumbuba...kwani ndio komedy na mipasho inapoanza huyu jamaa ni dawa tosha ya kuondoa stress mjengoni keepit up mabumba
     
  8. m

    makelemo JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hana sifa, anatumia nguvu baadala ya hekima na busara, nina wasiwasi kama familia yake iko vizuri maana jamaa anaonekana usiku huwa halali anakariri kanuni then asubuhi anakuwa tayari ameshasahau, ana mapungufu.
     
  9. K

    Kengedume Senior Member

    #9
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyo mzee ni ****! pia anamaneno ya kike kama muimba taarabu, nikionaga amekaa kwenye kiti huwa nazima TV yangu, kwa maana ni kero, ili kuepusha akili yangu isivurugike huwa sina hata hamu ya kuangalia mjadala chini ya huyo Mzee!
     
  10. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #10
    Jul 13, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa taratibu/kanuni za bunge wanachaguliwa wenyekiti 3 kumsaidia Spika na naibu wake kuongoza vikao vya bunge. Ni lazima mwenyekiti mmoja atoke Zanzibar na angalau mmoja awe mwanamke. Tatizo toka bunge la tisa la Spika Sitta ni mwenyekiti toka Zanzibar. Jamaa alikua anachemsha kama tunavyomuona Mabumba sasa. Sijui jamaa wana matatizo gani,lakini hii ya Mabumba sasa ni zaidi. Huyu jamaa hana uwezo kabisa wa kuendesha vikao.
     
  11. LESIRIAMU

    LESIRIAMU JF-Expert Member

    #11
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 3,098
    Likes Received: 849
    Trophy Points: 280
    Jina lenyewe pumba! Unategemea kupata nini kutoka kwenye pumba? Pia huu ni udhaifu wa kura ndioooo!utadhani hakuna mwenye akili zaidi ya hizo pumba. This country bwana!!
     
  12. T

    Tanganyika2 Member

    #12
    Jul 26, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tathmini ya Ubora wa Viongozi wa Bunge 2011:

    1. NDUGAI, JOB YUSTINO;
    Amejitahidi sana kukwepa upendeleo wa kisiasa na kuilindaserikali; haoneshi utashi wake kumiliki mamlaka aliyopewa na Kanuni za Bungeanapoongoza vikao.
    USIKIVU KWA WABUNGE 2.500
    UZINGATIAJI KANUNI 2.625
    UPENDELEO WA KISIASA 2.5625
    UZINGATIAJI HOJA 2.375
    USHABIKI BUNGENI 3
    JUMLA KIWANGO 13.0625
    WASTANI 2.6125 (DARAJA LA TATU)

    2 SIMBACHAWENE,GEORGE BONIFACE
    Msikivu kwa Wabunge haswa wenye HOJA zenye maslahi kwaTaifa; Amejitahidi sana kukwepa upendeleo wa kisiasa na kuilinda serikali;Anayumbishwa na makundi au siasa.
    USIKIVU KWA WABUNGE 2.125
    UZINGATIAJI KANUNI 2.3125
    UPENDELEO WA KISIASA 3.28125
    UZINGATIAJI HOJA 2.09375
    USHABIKI BUNGENI 3.4375
    JUMLA KIWANGO 13.25
    WASTANI 2.65 (DARAJA LA TATU)

    3 MAKINDA,ANNE SEMAMBA ;
    Imara kwenye kanuni na kuzingatia hoja; Anayumbishwa naushabiki kisiasa; si msikivu kwa wabunge.
    USIKIVU KWA WABUNGE 3.03125
    UZINGATIAJI KANUNI 2.65625
    UPENDELEO WA KISIASA 3.46875
    UZINGATIAJI HOJA 2.75
    USHABIKI BUNGENI 2.9375
    JUMLA KIWANGO 14.84375
    WASTANI 2.96875(DARAJA LA TATU)

    4. MHAGAMA, JENISTERJOAKIM; Anajitahidi sana kuzingatia kanuni; Anayumbishwa na makundi kisiasa; simsikivu kwa wabunge.
    USIKIVU KWA WABUNGE 3.21875
    UZINGATIAJI KANUNI 3.15625
    UPENDELEO WA KISIASA 3.5
    UZINGATIAJI HOJA 3.53125
    USHABIKI BUNGENI 3.3125
    JUMLA KIWANGO 16.71875
    WASTANI 3.34375(DARAJA LA TATU)

    5 MABUMBA,SILVESTER MASELE ;
    Haoneshi ushabiki wa wazi wa kisiasa; hushindwa kuhimilimivuto ya makundi na upendeleo wa kisiasa; Si msikivu kwa wabunge.
    USIKIVU KWA WABUNGE 4.25
    UZINGATIAJI KANUNI 4.25
    UPENDELEO WA KISIASA 3.78125
    UZINGATIAJI HOJA 3.90625
    USHABIKI BUNGENI 3.25
    JUMLA KIWANGO 19.4375

    WASTANI 3.8875 (DARAJA LA NNE)


    ANGALIZO LA VIWANGO:
    1.00 – 1.49 = Uongozi Mzuri Sana,
    1.50 – 2.49 = Uongozi Mzuri
    2.50 – 3.49 = Uongozi wa Wastani
    3.50 – 4.49 = Uongozi Dhaifu
    4.50 – 5.0 = Uongozi Dhaifu Sana

    Taarifa imetolewa kwa waandishi habari na wanaharakati waliohudhuria CPW
     
  13. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,666
    Likes Received: 1,232
    Trophy Points: 280
    Mzee wa kuwashwawashwa angejiudhuru nafasi ya uenyekiti km waziri wa uchukuzi znz
     
  14. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2012
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Mkuu tanganyika2 hii nimeipenda, somehow fair analysis. Na ingekuwa veme kama wangelipwa mshara kwa mtindo huu wa performance appraisal!
     
  15. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #15
    Jul 26, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    labda ni kichaa.
     
Loading...