Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwanini kampuni za simu baadhi ya mabenki yanasuasua ku-float shares DSE?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Rich Dad, Jul 7, 2011.

  1. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kuna Vodacom, Airtel, Tigo, NBC Bank N.K. Hivi ni kwamba hayana vigezo au ni siasa nyuma ya pazia?
     
  2. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    ndugu ni mfumo mbovu tangu mwanzo, haya makampuni yanatengeneza super profit na kuhamishia makwao tu, kuna nhi nandani ni Asia huko wanasheria zinazolamisha hizi kampuni za simu kujisajili kwa masoko yao ya mitaji

    Tz Prof Msolwa alipokuwa waziri wa mawasiliano alilipigania saana hili, alizidiwa nguvu na haya makampuni kwani wao wana pesa nyingi za kuhonga, Prof wa watu ilimgarimu uwaziri

    Haya yote yanawezekana kama watawala wangeweka maslahi ya Taifa mbele
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Jul 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Very sorry Msola hakujua watu anaodeal nao hawako kama yeye
     
  4. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Kivipi Mkuu, yeye alitekeleza majukumu yake kama WAZIRI, na walihangaika wakatengeneza mswada wa sheria uliokuwa unawalazimisha wamiliki wa haya makampuni ya SIMU kuuza share DSE, ukaenda bungeni ukajadiliwa kuna watu walitumwa Malaysia kwenda kujifunza akwani wao wana hiyo sheria, Haya makampuni ya simu kwa kupitia vibaraka wao yalilobby saana bunge lisipitishe ule Mswada ila walizidiwa nguvu, msada ulipita, ikabaki tu MKuu wa kaya kuweka mkono ili uwe sheria.. makampuni ya simu yalitumia hiyo nafasi ku lobby mpaka leo MKUU WA KAYA HAJAWEKA MKONO WAKE KWENYE HUO MSWADA
     
  5. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #5
    Jul 7, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Sheria ilipita inayoyalazimisha makampuni ya simu kulist kwenye DSE, wana mpaka 2013 nadhani kufanya hivyo.

    Kwa makampuni mengine yote ni hiari kama kampuni haihitaji kukusanya capital, hakuna ulazima wa kulist.
     
  6. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #6
    Jul 7, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Tatizo kuwa listed kwenye stock exchange kunahitaji uwazi katika hesabu na hawa jamaa hawataki uwazi ambao utaingilia wizi wao.
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Jul 7, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hii yote ni kutokana na super normal profit wanayotengeneza na kazi kubwa ya dse nikuraise capital na wao tayari wanamtaji mkubwa..
     
  8. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #8
    Jul 7, 2011
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mkuu sio kweli kwani kwa kufanya hivyo, mahohehahe wengi tungepata fursa ya kumiliki haya makampuni kwa kununua share, Mbona TBL na watanzania walionunua share wanafaidika? huoni DSE ingepata makampuni mengi na mzunguko wa biasĀ“hara ungekuwa mkubwa?
     
  9. b

    bnhai JF-Expert Member

    #9
    Jul 7, 2011
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,670
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Swala la kulazimisha listing DSE ninapingana nalo kwa nguvu zote. Ile sheria ni kweli ilipita na mkuu wa kaya akatia sahihi na iliwagharimu watu kazi pale DSE ambao walipingana na wazo lile. Uchumi wetu hauwezi kulinganishwa na Malaysia. Wale wameshapiga hatua. Tunang'ang'aniza watu walist kampuni wakati wanamitaji ya kutosha. Sasa analist ili iweje? Halafu soko lenyewe ukiangalia turnover yake na activeness yake ni kichekesho. Kikubwa tungerelax sheria kwenye soko lile na kuyafanya makampuni ya wazawa yaende pale kukusanya mitaji na kisha watengeneze ushindaji.
    Kuendelea kutunga sheria ngumu kwa wawekezaji kunaweza kugharimu uchumi wetu.
     
  10. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, kweli unachosema, sema mifumo mibovu ya serikali yetu ndio inatuangusha
     
  11. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #11
    Jul 8, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    sasa activeness si ndio itaongezwa na listing ya haya makampuni yanayopigiwa kelele?
     
  12. b

    bnhai JF-Expert Member

    #12
    Jul 8, 2011
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,670
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Hapo tunataka iwe natural sio kulazimisha. mahitaji ya makampuni yasukume listing baada ya uwepo wa mazingira muafaka na si kung'ang'aniza sheria wakati hakuna mazingira na mahitaji.
     
Loading...