Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwanini hivi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kimbweka, Aug 9, 2010.

  1. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Habarini wakuu!
    Kama mnakumbuka kuna thread moja niliweka " KILA NIKIAMKA" wengi walinipa ushauri wa kuoa haraka kutokana na sababu mbalimbali walizonipa! Nilichukua ushauri wao nami nikaa na GF wangu kipenzi nikamuelezea juu ya mawazo na maamuzi niliyofikia naye akakubaliana nami! GF wangu ni wa kiislam na mimi ni wa christian! Alipeleka mawazo yake kwa wazee ila upande wao hawakuwa tayari kutokana na tofauti za itikadi zetu za kuabudu! ila walipenda mie niingie uislam na tufunge ndoa msikitini na nifuate mafundisho yao! Sasa bado sijafanya maamuzi yeyote juu ya hili ila nina swali " Kumekuwa na hii kitu, Mdada wa kikristo akitaka kuolewa na muislam huwa hamna vipingamizi saaaana na wala hakuna milolongo ya mambo yanayopelekea kutofunga ndoa , ila mdada wa kiislam akitaka kuolewa na mkristo basi panatokea mapingamizi makubwa kiasi kwamba wengine hutofautina na wazazi na pengine hupelekea kufunga ndoa za kiserikali na kukaa pamoja" Hii ni kwa nini inakuwa hivi???? Wadau naomba tujadili kwa kina hasa?!!!
     
  2. M

    Mgalatia JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2010
    Joined: Nov 28, 2007
    Messages: 292
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa maoni yangu ni kuwa hili jambo hutokea tu pale wazazi wanapokuwa na imani sana na dini yao na wanaipractice sana. Kama mdada mkristu haijui vema dini yake na wazazi hali kadhalika (wakristu wa majina) hawataona ni issue binti yao kwenda kuolewa na muisilamu.Ila kama wazazi ni wakristu kweli binti anaenda kule ambako hakuna ubatizo wakikubali ni kama vile wanaruhusu mtoto wao kwenda upotevuni maana wanaona kuwa mwisho wa safari binti yao hatafika mbinguni hivyo wangependa binti yao aolewe na mtu wa imani yao. Hali kadhalika mwisilamu wa jina lakini ha practice uisilamu hataona ni issue binti yao kwenda kuolewa na mkristu. Ila kama wazazi ni waisilamu haswa hawatakubali binti yao aolewe na mtu wanayemuona kama amepotea,hajamwagiwa maji. Ni suala la imani tofauti tu. Ndio maana binadamu tunaagizwa ili kulinda imani na amani tuoane watu wa dini na dhehebu moja.
    :smile-big:
     
  3. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,016
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    suala la dini ni imani ya mtu sipendi kuongelea hayo mambo kwa sana ila nakushauri ufunge ndoa ya kiserikali halafu baada ya muda mkishasimama kwenye maisha yenu mnaweza kuamua kuchagua dini moja ya kufuata.
     
  4. malisak

    malisak JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2010
    Joined: Mar 16, 2006
    Messages: 423
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 80
    Ukitaka lako wala usimsikilize mtu angalia mapenzi yako kwake hilo ndio la msingi haiendi dini kuishi na mke ila ni nyie kama mmeridhiana sawa ila vipingamizi vikizidi viheshimuni au kuweni wapagani
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Vimeshazidi na Nimezoea kuabudu Upagani siwezi mmmmh:confused2:
     
  6. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,016
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    pole kaka ukiona vipi mmimbishe tu wenyewe watakuwa wapole
     
  7. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwa njia hii nitafanikiwa kweli halafu sikupenda iwe hivi
     
  8. chloe.obrain

    chloe.obrain JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2010
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sure!! kama kweli mnapendana then wazazi wanaleta longolongo za dini fanyeni kama hapo kwenye red.
     
  9. F

    Fanta Member

    #9
    Aug 9, 2010
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nadhani inategemea na msimamo wa wazazi. wengine kama hivo wanasimamia wanachoamini. it has nothing to do with mdada ni mkristo au mwislam. mwisho wa siku idhini ya wazazi kwenye ndoa za dini tofauti inategemea sana na misimamo yao ya dini.

    lakini imezoeleka pia kuwa mara nyingi msichana akiwa anaolewa na mtu wa dini tofauti yeye ndo hubadili dini na kuwa mfuasi wa dini ya mume wake. (ni mazoe tu)

    wakati nikosoma hii post nimejiuliza 'hivi idhini ya wazazi ni lazima ili watoto wao wafunge ndoa? (kwa dini yangu ni muhimu vinginevyo sahau kuoa/kuolewa ndoa ya kidini
     
  10. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kaaaazi kwelikweli
     
Loading...