Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwanini cut-off point zimeshuka hapa?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by HAMY-D, Oct 21, 2011.

  1. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,683
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Wanajukwaa hili la elimu ningependa tujadili sababu ya chuo kikuu mlimani kushusha cut-off point(kiwango cha chini kabisa kuingia chuo) katika miaka ya hivi karibuni na mpaka hivi sasa madaraja ya 2 na 3 ndio yamejaa ukilinganisha na miaka ya nyuma daraja la kwanza ndio kilikua chuo kile.

    Tuchangie kwa lengo la kujua matatizo yanayo kikabiri chuo chetu kikongwe,Je ni ubovu wa uongozi? Idadi ya daraja za kwanza zinaishia wapi? Au taaluma zinazotolewa pale ni outdated kwahiyo wanafunzi wamegundua ndio maana wajanja hawakichagui? Au Wanafunzi wanafuata mashinikizo ya kaka na dada zao kuwa mlimani imebaki jina tu? Hoja yako inaitajika.
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Matatzo mbambali ikiwemo kuporomoka kwa elimu na migomo ya mara kwa mara,kuanzishwa kwa utitiri wa vyuo vnavotoa degree yamechangia vijana wengi wanaomaliza form 6 kubadili mtazamo wao kuhusu udsm.ukiacha coet ambayo ndo mama wa engineering hapa nchini coz zngne kama za biashara au law,watu huwa wanaona btr wakasome kwngne so udsm ikajikuta haipokei maombi ya zle dv 1 mengi so wakawa hawana alternative zaidi ya kushusha cut off points zao ili waweze kupata wanafunzi wengi.
     
  3. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,683
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    umeongelea ishu za migomo na uanzishwaji wa vyuo vingine sanasana vya biashara ndio vimesababisha wanafunzi wengi waende vyuo vingine,Je unaelezeaje suala la mitaala ya hapo na kudorola kwa course nyingi mpaka admission capacity ya baadhi ya hizo course kufikia watu 300?
     
  4. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Tatizo kubwa ni siasa, kuingia kwenye Elimu.
     
  5. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Haupo Sahihi Mkuu, sahihi ni kwamba wenye Division 1 ndio waliokuwa wanapata udhamini wa serikali, wenye division3 walikuwa wengi na waliingia kwa kujilipia gharama wao binafsi.
     
  6. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Siasa ndugu yako ili kutekeleza ilani ya CCM
     
  7. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Kwa uelewa wangu ni kuwa,sasa hivi serikali imekuwa inaviwekea vyuo vyake vikuu idadi ya wanafunzi ambao inapaswa kudahili kila mwaka. Sasa ukitazama hata unaposema idahili wanafunzi wa div. 1 tu utakuta hata idadi ambayo inapaswa kuwadahili haifikii kile kiwango. Alafu pia hata kiwango cha kufaulu nacho kimeshuka,sasa chuo kitakapokuwa kinadahili wanafunzi wa Div.1 pekee utakuta,ni kama wengine hawatendewi haki.
     
  8. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    naomba utuwekee trend ya cut off points kwa miaka ya karibuni ili tuweze kujadili kwa kutumia ushahidi
     
  9. N

    NIMIMI Senior Member

    #9
    Oct 22, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    His points is null and Void.
     
  10. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,044
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ushasema zamani,vyuo vilikua vichache sana,hakuna cha siasa wala nini,unaweza ukaja na one na ukakamatwa na malecture,kaka zangu wa 3 year wamedisco juz na walikua na one,ukija chuo unaanza upya,mambo ya one ni ilikua sb tz enzi hizo watu wote wanategemea ud tu.na kilionekana bora sb hakuna competition kiko che nyewe,sa hivi hakuna cha ud wala cha mlimani,kwanza wanaojinga ni wachache sana sb shule za f5 ni nyingi,na usinganganie cutoff mana gp ya ufaulu inabadilika na mwisho watu haaply ud mana kuna complication kibao,
     
  11. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,683
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    mfano telecom wamechukua mpaka mtu wa 2.10,bsc in computer science 3.13.bsc with computer science 3.15,pale conas ndio siandiki maana almost div 3 za pcb zote zimeishia pale.kuhusu coet ndio kabisa course kama electrical,civil na chemical processing ukiwa na div 2 lazima upate,div 1 zinaishia wapi mpaka hawa wa 2 wanapata huku admission capacity kwa enginieering ni almost watu 20 kwa coet?

    Tele na computer science hizo ni baadhi za course zilizo kuwa hot cake pale coict sasa huku kwingine sipaongelei maana kuna course za arts.
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    nenda kule udbs na cass ukacheke hadi ufe.
     
  13. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,044
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    NA NI KUA WATU WENGI UCHUMI WAO NI MZURI ANAONA AENDE HATA NJE,UD WANABANA HADI SASA.NAKUBALIANA NA WEWE ILA LAZIMA WASHUSHE POINT SB FUCULT KAMA LAW WATU WANAANA200 WANAMALIZA50,UKIENDA PRIVATE GPA ZA UKWELI,NA WATU HAWANGALII KAMA UMESOMA WAPI UNALIPWA MSHAHARA KUTOKANA NA ELIMU YAKO,KWA HIYO WATUWAMEONA NA WAMEOGOPA MANA UNAWEZA UKAOMA NA USIMALIZE,NA HATA UKIJA NA4 HAPA WALIMU WANABANA HAWAJWLEGEZA UZI MANA KILA KUKICHA WATU WANADOSCO,Imagine wakomae na mcutoff makubwa itabidi wasome wenyewe au wanafunzi watakua wachache,au wasiwepo mana je kama mwaka huo wat hawjafaulu utakomaa na mapointi ya juu,cha msingi vyuo viwe vingi sana kama nigria ila ubora wake wa udahili uzingatiwe.nawasilisha.
     
  14. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #14
    Oct 22, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,044
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hamy note kua sayansi matokeo yao hayakua mazuri hata arts kwa ujumla ufaulu upo chini sb starehe nyingi,zamani mtu akiendaf5 kaenda kweli,sa sku hizi kila kata inatakiwa iwe na shule ya advance,ila mnaonaje wabongo wakisoma wengi afu kazi ndo hizo za kurithishana kama utawala wakifalme,nini matokeo yake wadau
     
  15. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    kweli we ni kiazi unajua SUA kimeanza mwaka gani ili useme zamani ilikuwa ud tu.
     
  16. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,683
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    we kilaza em helewa mada mambo ya gpa hayajaongelewa hapa,na haimaanishi kuwa ukipata div 1 mbovu div 2 au div 3 heti wewe ndio taira au hauna akili it a big NO,lengo la hii thread ni kwanini cut-off za ud hazikubaki zilezile za enzi za 1990's na mwanzoni mwa 2000 zilivyo kuwa kubwa? Wakati madarasa na walimu viko fixed ila admission inakuwa doubled after each 5 years
     
  17. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,044
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kilaza mwenyeweeeeee*10000000000000000000000000000000000000000000000000
     
  18. R

    Robson Mulabwa Senior Member

    #18
    Oct 22, 2011
    Joined: May 9, 2011
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usiwe mbinafsi hao wenye div. 3 hawastahili kusoma?? Kwanini mnakuwa na fikra hasi? Elimu ni uwezo sio cheti kuweni na fikra pana.
     
  19. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #19
    Oct 22, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    we una matatzo ktk ubongo wako!!
     
  20. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #20
    Oct 22, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,044
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    kwani hii ni sehemu ya matusi,hapa co bar
     
Loading...