Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwa nini Wachagga wengi meno yao ni ya rangi gold?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Ritz, Oct 13, 2011.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,030
    Likes Received: 3,867
    Trophy Points: 280
    Wakuu wa JF.
    Mimi binafsi kuna kitu kinatatiza kidogo nimejaribu kutafuta jibu nimekosa nakaona nije hapa kwa Great Thinkers..

    Kwa nini Wachagga wengi meno ya rangi ya gold? Mwenye kujua naomba anijuze
     
  2. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Tutake radhi plzz Ritz!!
    Waarusha ndio wana meno ya hiyo colour!!
    Ni kwa sababu ya maji!!
     
  3. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,800
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    Sehemu zenye volcanic bedrocks ziko associated na Fluoride salts kama sodium fluoride na nyinginezo ambazo ni highly soluble in water. Hivyo basi, maji yanayopatikana kwenye sehemu hizi mara nyingi huwa yana high fluoride content.

    Ingawa fluoride ni muhimu kwenye mwili wa binadamu kwa kuimarisha meno na mifupa, kiwango cha juu kuzidi WHO guideline value kwenye maji ya kunywa hasa hasa ( ambayo ni 1.5 mg/l), husababisha fluorosis kama vile teeth fluorosis, bowed legs na hata skeletal fluorosis.

    Salts zinazopatikana kwenye volcanic soils pia zinakuwa associated na high fluoride concentration e.g magadi; pia mimea inayoota kwenye volcaic soils ambazo zina high fluoride content. Hivyo basi, matumizi ya magadi au chakula kilichopatikana kwenye high fluoride soils kunaweza kusababisha fluorosis hata pale mtu anapotumia maji ambayo ni fluoride free.

    Dr Riwa anaweza kuwa anajua zaidi.
     
  4. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mimi naamini unajua ila umejifanya haujui. Kwanza nipingane na wewe siyo wachaga pekeyao bali maeneo yote ambayo watu wanaishi ambako maji yake yana madini aina ya florine nyingi basi meno yao ni lazima yaathirike! Najua kabisa Rejao wachaga wanakupa sana shida sijui kwa sababu wengi wapo upinzani aka CDM!
     
  5. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Wala hakuna haja ya Dr Riwa kuja, asipoelewa hapo labda ajitie kichwa ngumu.
     
  6. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Good, very good, ritz sijui kasomea nini.
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,030
    Likes Received: 3,867
    Trophy Points: 280
    Ndugu yangu Rajao, mimi nina rafiki yangu mmoja anaitwa Mallya, pamoja na wife wake kutoka Kibosho, wote meno yao ni ya Gold
     
  8. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Kabisaaaaaaa!
     
  9. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    wachaga wachaga wachaga mpaka mtashtukia tunawatala,,kila mmoja analeta lake
     
  10. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wachaga tunawatesa sana makabila mengine,namshukuru mungu kuwa mchaga,chaga run this country .
     
  11. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    uongo! hyo si sifa ya wachaga, ni ya wambulu. ila wengi hudhani wale nao ni wachaga kwa lafudhi yao na rangi. sie wachaga wa rofombo ni mmoja kati ya mia ndo huwa na mimeno grillz!
     
  12. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kila mikoa na matatizo yake hata Kigoma, wakazi wake vidole vya miguu imeharibika kutoka na funza.
     
  13. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,082
    Likes Received: 6,751
    Trophy Points: 280
    hako kasentens ka mwishooooo!mweee!!!
     
  14. v

    valid statement JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    wachagga tena, leo tuna meno ya dhahabu, na waarusha wawe na meno gani?
    (kiasi kidogo saaaaana cha wamachame na wakibosho ndo wenye meno haya)
     
  15. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,264
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    mkuu nataka nikuelimishe kidogo si wachaga wenye meno ya gold ni watu wote wanaotokea arusha au kuzaliwa arusha ndo wenye meno ya gold. na hiyo inatokana na madini ya fluoride yanayopatikana kwawingi kwenye maji ya kunywa.
     
  16. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #16
    Oct 13, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kumbe we mchagga rejao? Wa wapi?
     
  17. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Nawe Rejao watake radhi wenyeji. Hakuna kabla la waarusha wapo maasai ama haujapitia History darasani? Na bila shaka we na huyo mwenzio ritz hamna tofauti ktk ID zenu. Meno yako mwenyewe ndiyo hivyo. Tena watake radhi mapema.
     
  18. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #18
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mkubwa! Achana kabisa na huyu ritz,Rejao na wengine kama hao 2naowajua humu jamvini kwani majibu wanayo halafu wana2gasi hovyo humu ndani. Kama m2 kapitia shule ya msingi then vidato vingine halafu analeta topic kama hii ya ritz si ajabu tupo. Halafu naye Rejao anasema watakiwe radhi wachagga kwani wao hawana meno kama hivyo waarusha ndiyo wanayo. Nimemshangaa kidogo lakini baada ya kufikiri nikajua ndiyo walewale na inaweza ikawa ndiyo hivyo alivyo na nikamwambia hakuna kabla la waarusha bali tunayo kabla la maasai hapa Arusha na karibu wametapakaa Nchi nzima.
     
  19. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    sio tu wachaga ila hata baadhi ya watu wa mbeya. hilo ni kwa sababu ya maji
     
  20. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    umeona eeh? Cku mchaga hajatajwa hapa jf lazma server itacorupt...!
     
Loading...