Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwa nini Mkoa wa Mtwara unaongoza kuwa na wagonjwa wa akili wengi 'machizi'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mshume Kiyate, May 10, 2011.

  1. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wana JF.
    Leo asabuhi tarehe 10 may 2011, kwenye taarifa ya habari TBC nimestushwa na habari kuwa, Ongezeko la wagonjwa wa akili Tanzania ni kubwa ni kubwa sana na Mkoa wa Mtwara unaongoza kuwa na wagonjwa wa akili wengi 89.000 wanaopata tiba ni wagonjwa 15.000 tu, waliopona hawazidi 300, wagonjwa wa akili Tanzania ni sehemu ya jamii iliyotengwa, sijui Tanzania kuna mabingwa wa ngapi (PSYCHOPATHOLOGY, as the study of mental illness) itafika wakati Tanzania itakuwa nchi ya machizi watupu kama hatuna wataalamu wa magonjwa ya akili..
    nawakilisha
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,106
    Likes Received: 5,297
    Trophy Points: 280
    wanalogana hao
     
  3. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu unataka kuniambia mtu akilogwa ata akikutana na bingwa Psychopathology hawezi kupona?
     
  4. x

    xman Senior Member

    #4
    May 10, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mzee wataalam wa magojwa wa akili wapo sema sio wa kutosha kuweza kucover tanzania nzima, kuhusu lindi usishangae mwamko wa elimu ni mdogo sana, so mgonjwa ataangaishwa kwa waganga mpaka hali inapokuwa chronic ndio mtu anakumbuka kuwa kuna hospitali.
     
  5. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,894
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    Niliwahi kwenda kufanya utafiti (wa nyumba kwa nyumba) ktk mikoa ya Lindi na Mtwara. Hali niliyoiona Lindi ni ya kusikitisha sana. Ilikuwa huwezi kutembea nyumba zaidi ya tatu bila kukutana na mgonjwa wa akili. Walikuwapo kila mahali, majumbani barabarani na kwenye migahawa. Kwa kweli lazima serikali ifanye utafiti wa kina ili kujua ni kwanini mikoa hiyo imeathirka zaidi.
     
  6. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Tatizo wamewekeza kwenye Ushirikina sana huko mtwara na lindi sasa hayo ndo matokeo
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mtwara ni stronghold ya CCM! Kuwa makini....
     
  8. MANI

    MANI Platinum Member

    #8
    May 10, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,858
    Likes Received: 878
    Trophy Points: 280
    Sasa mkuu tuelewe vipi?
     
  9. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mambo ya ushirikina ndiyo chanzo cha tatizo hilo (kwa mtazamo wangu)!!!! Kila kitu kikitokea kule utasikia FULANI KAMWANGALIA KWA JICHO BAYA!! Hata ukipiga chafya...lazima iwe associated na MKONO WA FULANI!!!!
     
  10. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Licha ya kuwa ni waumini wa ccm inawezekana kuwa maisha ni magumu kiasi kwamba wengi wanachizika kwa mawazo..wangeweza kusema no kwa ccm labda wangepunguza machizi miongoni mwao.
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kipi usichoelewa hapo?
     
  12. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Jamani mi nimesoma na kukulia mtwara...ndiyo mtwara mjini..sasa hii kitu mi sijawahi kuexpirience hata kidogo,zaidi ni ile hospitali ya vichaa karibu na frelimo pale ligula, lakini ya kusema nyumba hadi nyumba...people b seriaz,huu ni uzushi..au labda ni mtwara vijijini. kama vichaa nahisi tanzania nzima wapo, wengine wapo hadi Ikulu, nipe takwimu ya vichaa waliokuwepo daslam na hao waliokuwepo mtwara, utaona tu!!waokota makopo daslam wapo wengi mno...vichaa!!
    Si kila kitu mkisikia kwenye media ni cha kukishika...''changanya na za kwako''...usije kuwa kichaa!!
     
  13. N

    Ndokororo Member

    #13
    May 10, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio mtwara peke yake,tanga nayo inaongoza kuwa na machizi.nimekaa tanga mjini,horohoro na vijiji vya wadigo kama moa,zingibari,petukiza,mtimbwan n.k.wenzetu hawaini tabu kukusomea albadiri kwa jambo dogo hata kama umeiba buku,kuchukuliana wake au kutembea na binti wa mtu hawaoni shida kukutupia majini.
     
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Mimi nimetembea sehemu kubwa ya Tanzania, Iringa vijijini kuna machizi wengi sana na mbeya pia, ukienda Kilimanjaro ndio usiseme Kiboso machizi wengi sana, Machame ndio kiboko, Rombo machizi wengi ni wanawake sijui kwa nini
     
  15. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mi nawashangaa akina bujibuji, chatu dume hadi Rev..vichaa wamejaa tz nzima...haya angalia ushuhuda huo, wakazi wengi wa daslam wamepigwa na maisha wanaishia kuokota makopo...nchi gani duniani wakazi wake waokota makopo kama si tz pekeyake??Kama ni CCM usidanye!! hiki chama ndicho kinaongoza Tz nzima!!iweje UCCM ndio usababishe vichaa mtwara??kwahiyo huko kusiko na vichaa(sijui ni wapi kwa hii tz) hawaongozwi na CCM?? Haya maji taka haya!!
     
  16. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    umenichekesha! mm ni wa huko ACHA UONGO !nakubali kila mahali kuna machizi ila mtwara wamelogwa na Ccm ndo maana ni machizi sana
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    May 10, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Vichaa wapo kila sehemu!
     
  18. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,194
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Ila mikoa ambayo Ccm imetawala sana kuna machizi sana Mtwara lindi pwani sehemu kubwa ya watu wao wamekaa kichizichizi sijui kwann?
     
  19. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #19
    May 10, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu Katavi, tunakubali kuwa kila sehemu machizi wapo, kwa nini Mtwara Vichaa wamekuawa wengi zaidi tatizo ni nini? takwimu za serikali zinasema Mtwara inaongoza kwa magonjwa ya akili
     
  20. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo mkuu sehemu ambazo Chadema imeshinda hamna Vichaa?
     
Loading...