Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kwa nini Konyagi, Bia, Wine, ni pombe halali, Gongo inatiwa pombe haramu

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mshume Kiyate, Nov 26, 2011.

  1. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #1
    Nov 26, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Great Thinkers.

    Naomba kuuliza ni kwa nini hizi pombe kama Konyagi, Bia, Wine, Wisky, zinaitwa pombe halali?

    Halafu pombe kama Gongo inatwa pombe haramu?
     
  2. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #2
    Nov 26, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwa sababu Gongo haipitii TBS!
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Nov 26, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Inatengenezwa kienyeji na katika mazingira yasiyo ya kuridhisha sana. Moshi kwetu hua wanatengenezea mtoni. . . tena usiku wa manane.
     
  4. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Gongo haina maini
     
  5. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #5
    Nov 26, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Lizzy,
    Mbona Mbege, Rubisi, Mnanasi, hawaziiti haramu?
     
  6. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #6
    Nov 26, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu,
    Mbege, Komoni, zinapita TBS? mbona hawaziiti haramu?
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Nov 26, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hazina madhara kama gongo.
    We watu wanachubuka midomo wakinywa ile. . . na maini huko ndani yanakaangika taratibu tu. It's too strong. . . level ya vodka ile ,pengine hata zaidi.
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni mgongano wa kimaslahi.
     
  9. d

    davestro Senior Member

    #9
    Nov 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habarin za asubuh. Gongo na kiroba ni sawa sema tatizo gongo haina kiwango kilichothibitishwa kitaalam.
     
  10. CtVKiLaZA

    CtVKiLaZA JF-Expert Member

    #10
    Nov 27, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Gongo inatengenezwa kienyeji. % Alc sio uniform
     
  11. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #11
    Nov 27, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Upuuzi mtupu na kutotumia vizuri vyanzo vya mapato (kodi). Nchi zote jirani zetu kusini mwa bara la Afrika gongo inauzwa kihalali kabisa!

    Kwa kuhalalisha gongo serikali inaweza kulinda usalama wa afya ya mtumiaji kwani bwana afya atakuwa na wajibu wakutembelea kinywaji inapotengenezwa-itapunguza matumiizi ya mbolea ya chumvichumvi kama raw material au kesi ya Mwanza ambapo kinyesi cha binadamu kilikuwa kinatumika kuongeza ukali wa product!

    Kwa upande wa mapato serikali za mitaa zitaongeza chanzo kipya na KIKUBWA cha mapato kwa kutoza kodi kwa watengenezaji na wauzaji katika vilabu vyao! Hela hii kwa sasa inakusanywa na askari polisi na mgambo ambao wamefanya biashara hii kuwa chanzo hakika na endelevuu cha mapato yao kwani makusanyo hadi yana pangwa kwa wiki au hadi mwezo!

    TRA mnasema hamna vyanzo zipya vya kodi? Wake up giys, siyo kubweteka mkiwaza tuu kupata vyanzo vya rushwa zenu viazi wakubwa!
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    mbona komoni, kimpumu, kangala, ulanzi nk havipiti TBS na haviitwi haramu?
     
  13. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #13
    Nov 27, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    binafsi roho inaniuma sana ninapoona ndugu zangu wanapolazimika kunywa ile kitu alfajiri tena huku wamejificha na kwa kugugumia yote at once. Huu ni ujinga wa serikali kuipiga marufuku gongo, kwanza ni tiba nzuri ya minyoo ya tumboni!
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    7babu mazingira inayotengenezwa hayajathibitishwa pia pia TBS hawajathitisha na serikali kupitia TRA hawajapata chao kitu
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Si kwavile serikali inawapinga kwahiyo inabidi wafanye kwakujificha
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwenye hizo clab zao serikali si inapata mapato!
     
  17. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #17
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwani Kenya walivyoruhusu waliboresha mazingira ya kutengenezea hiyo pombe? Na KBS wanathibitisha hilo?je hawaungui midomo na maini? Tujifunze kwa wenzetu alafu ndo tujue chakufanya
     
  18. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #18
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kama sasa hivi viroba vinauza kwenye maduka kila kona, sasa kwa nini Gongo wakataze?
     
  19. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #19
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu vipi Kibuku nayo?
     
  20. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #20
    Nov 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    :smash::smash: Pombe ye yote ukizidisha ni haramu..
     
Loading...