Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kuunda serikali bila vyama vya siasa haiwezekani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jumakidogo, Jan 15, 2012.

  1. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #1
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwanza napenda kutoa pole kwa familia ya marehemu Regia Mtema na watanzia wote kwa ujumla kwa kifo cha mpendwa wetu dada Regia. Mungu ailaze roho yake mahala pema peponi. AMINA........Nimeanza kuumiza kichwa na kupata kizunguzungu. Kila kukicha kupitia vyombo vya habari utasikia; mara, 'CCM wakabana koo' mara 'CDM yawagaragaza CCM' mara kamati kuu CCM sijui nini....? Hivi demokrasia bila vyama vya siasa katika nchi haiwezekani? Mi naona serikali kavu kavu itapunguza hizi kelele na uhasama kila kukicha. Naona kama mambo ya vyama haya kwa kiasi fulani yanapoteza muda wa watu kufanya kazi, manake tunapoteza sana muda kufuatilia mbwembwe za wanasiasa na kuacha mambo mengine. Kila chama kinapigania kuingia madarakani ili kuongoza serikali. Nauliza tena, je serikana bila chama cha siasa haiwezekani?
     
  2. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Utawala/Serikali inaweza ikawepo bila vyama lakini Demokrasia sidhani kama inaweza ikawepo bila vyama vya siasa!
     
  3. JOB SEEKER

    JOB SEEKER Senior Member

    #3
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Udiwani umekushinda au !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  4. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #4
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    udiwani wa nini? Sina njaa ya kijinga.
     
  5. T

    TUMY JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2012
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 706
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa mfumo wa dunia ulivyo sasa tunaweza sema haiwezekani,unless otherwise unabadilisha mfumo wa uongozi kwamba nchi inakuwa na mfalme tu hakuna vyama ama unaanzisha udikteta
     
  6. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #6
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana kabisa.Uingereza pamoja na kuwa ina vyama vya siasa ni nchi isiyokuwa na katiba ya nchi.Wao wanaamini sheria zilizopitishwa zinatosha kulinda demokrasia na haki za raia.Hivyo nchi bila katiba ya nchi inawezekana.Na bila vyama vya siasa inawezekana pia.

    Ili uwe na nchi bila vyama vya siasa ruhusu wagombea binafsi kuanzia chini udiwani ,ubunge hadi uraisi,Ukuu wa wilaya na mikoa kote chagua watu binafsi kwenye kura.Yawezekana kabisa kufuta hata vyama vyote vya siasa ukabaki na wagombea binafsi.YAWEZEKANA KABISA.Kinachotakiwa ni kuamua kuanza kuzoea wagombea binafsi.Vyama vinaogopa ukiruhusu wagombea binafsi ruzuku zitakufa,wachangiaji watatimka sababu mtu akiwa na pesa yake aweza gombea mwenyewe au akapeleka kwa rafiki yake badala ya chama.
     
Loading...