Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kusoma ni kugumu kiasi hiki?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by LINCOLINMTZA, Feb 8, 2012.

  1. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa matokeo haya ya kidato cha nne, wanafunzi wengi wamepata divison zero yenye F zote. Hii kwamba hawawezi kusoma, wavivu, au matatizo ya shule? Hata kama ni hivyo, basi naona kusoma ni kugumu sana. Ukimwona mtu alipata au amepata division one, basi anasitahili pongezi.

    Wana JF, munasemaje?
     
  2. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    sio bure somthing somewhere is not in order.
     
  3. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Sidhani kama wanafunzi ni wabovu kiasi hicho. Kiasi cha kupata F zote kwenye masomo yao.
    Kuna tatizo somewhere tena kubwa tuu wala sio dogo.
    Ilikuwa nadra tena aibu kwa shule kuwa na zero 10 ila now unakuta shule haina Div 1 wala 2 wala 3 eti ni four na zero zinafukuzana
    Tuseme wanafunzi wote hao hawajui kitu toka wameanza form one mpaka wanafikia kufanya mtihani wa mwisho
    Je hakukuwa na report ya maendeleo ya wanafunzi toka wameanza form one
    Je report hiyo ilionyesha nini
    Mock exams si zilikuwa zinafanyika
    Je walimu walichukua hatua gani baada ya kuona matokeo mabovu ya mitihani ya muhula na mock
    Je hao walimu walivyowaangalia wanafunzi wao waliwaamini kuwa wameiva kuja kusit for final exams au ilikuwa bora mmalize muondoke
    Je wanafunzi nao hawakuwa hata na vikundi vya kusoma among themselves hata vya wanafunzi wa shule nyingine wakabadilishana mawazo na materials au ndio wale walikuwa wote samaki wa kapu moja
    Je tatizo ni walimu au tatizo ni wanafunzi
    Je hizo shule ambazo mwaka jana zilikuwa na the same matokeo bado walimu ni wale wale wanaendelea kuzalisha zero au wamebadilisha wakajikuta aheri ya wale walioondoka
    Je maofisa elimu wa wilaya na mikoa wanafanya nini kuhusu huku kuzalishwa kwa genge la vijana ambao hawana hata cheti cha kuombea kuuza duka kwa kuwa wana zero
    Je walimu wakuu wa hizo shule bado wanaendelea kupokea mshahara wao kama kawaida
    Maswali ni mengi sana ila naamini tatizo ni kubwa zaidi ya tunavyoamini. Sidhani kweli elimu imekuwa ngumu kiasi hicho kiasi cha asilimia sabini na tano ya baadhi ya shule kupata zero au four kwa wanafunzi wao
    Tatizo sio elimu tuu bali kuna tatizo somewhere tena kubwa sana
     
Loading...