Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Kuna Ulazima Gani wa Kuoa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Amavubi, Dec 20, 2011.

  1. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,640
    Likes Received: 2,983
    Trophy Points: 280
    Wanajamvi,

    Naomba mnijuze kwa wale wenye uzoefu na wale ambao bado hamjafanya maamuzi
     
  2. Abbasy

    Abbasy Senior Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sio ishu kuoa
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Hakuna ulazima wa kuoa kama utaishinda zinaa ama kama una mpango wa kijisajili kwenye uasherati baada ya kuoa. Manake kuzini ni dhambi.
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Huna haja ya juoa, ile kitu kata uandae BBQ tuje kujichana
     
  5. Zinduna

    Zinduna JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 2,289
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    kama hujui umuhimu wa Makalio, jaribu kukalia kichwa...
    Hebu subiri uumwe halafu ndio utajua kwamba kuoa ni muhimu au la!
     
  6. Born Star

    Born Star Senior Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hata yesu alisema kama unaweza kushinda zinaa bora usioe
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo ukiumwa mke ndio anakulipia matibabu fast track pale Muhimbili? au vipi kama mke ndio atakuwa anaumwa!!?
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Hakuna ulazima.
     
  9. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wanaosema hakuna ulazima ni vijana wa leo ambao wemekuta wasichana wako wengi na maadili yamewashuka au hawana kabisa,hivyo kutembea na wasichana tofauti tofauti,inge kuwa enzi hizo hili neno usingelisikia,kipindi hicho umpate mwanamke lazima uwe mcha mungu uwe unaenda msikitini au kanisani,vinginevyo utaula wa chuya
     
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Kabla ya kujibu swali, inabidi utuambie kuoa ni nini?

    Maana mtu anaweza kujibu swali akiwa na fikra tofauti kabisa ya kuoa na unavyofikiri wewe, mkawa mnakubaliana au kupingana huku hata hamjakubaliana kwamba mnaongelea kitu kimoja au vitu tofauti.

    Mathalani, je, unahesabu mwanamme na mwanamke kukaa pamoja bila kushirikisha mipango ya kidini , kimila au kiserikali kwamba ni kuoa? Wengine wanasema huku ni kuoa (common law marriage) wengine wanasema si kuoa.

    Na kama unakubali huku ni kuoa, mtu akae na mwenzake kwa muda gani ili wahesabike wako katika ndoa? Nini tofauti ya girlfriend, mchumba na mke wa "common law marriage"

    Kuna maswali mengi kama hayo inabidi kujibu kwanza.

    Mie naweza kusema kuoa si lazima, kumbe naongelea kuoa kiserikali na kidini, na siongelei common law marriage.

    Umenipata hapo?
     
  11. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    .....Hili swali ni sawa na kuuliza je kuna ulazima wa kufanya mapenzi?
     
  12. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kilakitu kinakuwa na umuhmu pale kinapohtajika, kwahyo binafsi naweza sema ULAZIMA UPO au HAUPO inategemeana na wakati na mazingira alionayo mtt.
     
  13. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,640
    Likes Received: 2,983
    Trophy Points: 280
    WaDUvi

    Mnaendelea kunigusa, naomba tu muogelee katika maana yoyote, iwe ni kwa statutory interpretation, customary rituals, au under religious norms............hapa pia nieleweke kwamba sijaamanisha kufanya tendo la ndoa nimeuliza kuoa na unaweza nogesha kuolewa ikiwa ni lazima au la!! mkitupa uzoefu (visa mkasa) itasaidia sana
     
  14. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Akili za utoto bado zinakusumbua.
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,305
    Likes Received: 3,103
    Trophy Points: 280
    ukifika miaka 50 utajua
     
  16. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo hapa unatuaminisha kwamba zamani wote walikuwa ni wacha mungu? mbona magereza yote na mahakama vilijengwa zamani hizo? sikubaliani na wewe hapa unaleta urongo.
     
  17. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #17
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Kuoa si lazima, kama mtu hutaki kuoa kwa nini kuoa kuwe lazima?
     
  18. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Kwa msingi huu kuoa si lazima.
     
  19. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hii inategemea n'tu na n'tu
    Mi nikikaribia kuzeeka naoa ili nianikwe vizuri juani.
     
  20. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Kuna watu hawakuoa, lakini wameuguzwa vizuri tu kwa sababu wameishi vizuri na watu, au wana fedha za kulipia huduma nzuri, au wanajaliwa na ndugu zao.

    Kuna wengine walioa, mke/ mume alipojua tu kwamba mwenzake anaumwa na talaka ikaanzia hapo hapo.

    Kwa hiyo habari ya kuuguzana si ya msingi katika kuamua kuoa.
     
Loading...