Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kuna ukweli kwamba wanawake walioajiriwa hujitongozesha kwa mabosi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Aug 28, 2009.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Aug 28, 2009
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Kuna dhana kwamba wanawake walioajiriwa wanakabiliwa na mazingira ambayo yanawalazimisha kuingia kwenye vitendo vya kutoka nje ya ndoa zao, ukilinganisha na wanawake ambao hawajaajiriwa hususani mama wa nyumbani jambo ambalo katika maisha ya kawaida bila utafiti linaonekana kama vile ni kinyume yaani akina mama walio majumbani ndio ambao hutoka nje zaidi.

    Niliwahi kuwahoji wanawake kadhaa jijini Dar, mwanamke mmoja kati ya watano alikiri kwamba yuko tayari kujitongozesha kwa bosi ili kujaribu kulinda nafasi yake kazini au kupandishwa cheo. Nilifanya mahojiano hayo ili kujua idadi wanaume wanaotumia nafasi zao kazini kuwadhalilisha wanawake kijinsia.

    Lakini bila shaka suala la mapenzi kwa wanawake walioajiriwa lina nguvu na kwa hiyo limekuwa likifanyiwa tafiti katika sehemu mbalimbali duniani. Tofauti na tafiti ambazo zimefanywa hivi karibuni zinaonyesha kwamba mwanamke mmoja kati ya kumi walioajiriwa huwa anaonyesha tabia za kimapenzi au kujitongozesha kwa bosi wake.

    Tafiti hizi zinaonyesha kuwa yule mmoja kati ya kumi ambaye hujitongozesha kwa bosi huishia kutembea naye au hata kuolewa naye kama hana mume na pengine kuvunja ndoa yake. Inaelezwa pia kuwa mmoja kati ya wanawake kumi wanaojitongozesha kwa mabosi huwa anapandishwa cheo. Hii ina maana kwamba wanawake wanaopandishwa vyeo kwenye maeneo ya kazi huenda mmoja kati ya kila kumi hupandishwa kwa sababu za kimapenzi hata hivyo siyo lazima iwe hivyo.

    Katika mahojiano na jarida moja nchini Marekani mwanamke mmoja kati ya watano alikiri kwamba yuko tayari kujitongozesha kwa bosi ili kujaribu kulinda nafasi yake kazini au kupandishwa cheo. Jarida hilo halikufanya mahojiani ili kujua idadi wanaume wanaotumia nafasi zao kazini kuwadhalilisha wanawake kijinsia.

    Wanawake wenye watoto ambao walihojiwa kwenye tafiti hizo walisema kwamba ajira zinawasumbua na wamefikiria kuwa ni ngumu kujigawa kazini na nyumbani kishughuli.

    Tafiti hizo hata hivyo hazikulenga katika kuonyesha kwamba wanawake ni dhaifu bali huenda zimelenga katika kuonyesha kwamba idadi ya wanawake wanaojitongozesha kwa mabosi ni ndogo kuliko inavyotazamwa au kuaminika na pia kuonyesha kwamba bado wanawake walioajiriwa wako kwenye nafasi kubwa zaidi kushiriki mapenzi kuliko wale walioko majumbani. Ni juu ya wanawake ambao wanadhani ni halali kuuza thamani zao kwa ajili ya kazi kubadili mwenendo huo..
     
  2. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0


    Kama ulivyoanza kusema... ni dhana tu..... mahusiano ya kimapenzi hayajali uko wapi... hayajalishi kama umeajiriwa au uko nyumbani.Hayajali kuwa wewe ni mfanyakazi au wewe ni mkulima uliye kijijini.Ni hulka iliyo ndani ya binadamu.Kama ambavyo kuna mafisadi wenye kuweza kufanya chochote ili wafaidike na nafasi zao, vilevile huwezi kukosa mafisadi wa kike wenye kujua sehemu tete ya kugusa ili wafanikiwe kile wanachotaka.Kwa kifupi, pamoja na kwamba hukuonyesha chanzo cha ulichonukuu wala theme ya utafiti huo uliounukuu..bado inabaki kuwa wapo wanawake walio mahiri 9/10 kama ulivyosema wenye kupata stahili zao iwe ni cheo au marupurupu kwa vile wanastahili kama wengine.

    Mbona pia kuna dhana kama hiyo kuhusu wanawake wa majumbani ambao wakiachiwa pesa ya mahitaji huishia kupewa kila kitu bure kuanzia buchani, sokoni hadi kwa fundi cherehani?.....haya ni mambo binafsi ya mtu binafsi na hulka zake za kutaka dezo bila kutoka jasho halali maana hata hicho wanachokifanya ili kufikia malengo siyo kazi ndogo - hutoka jasho pia.
     
  3. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hayo ni mawazo tu.
    inategemea tabia ya mtu na aina ya bosi uliyenaye.
    kuna hata kina mama wa nyumbani wanajitongozesha kwa wauza mboga na wanasaliti nyumba zao.si kweli ni mawazo tu ya baadhi ya watu, kama ilitokea kwa 1 basi na wengine wanajumuishwa.
    kwanza ofisi zina wanawake wengi huyo bosi atatembea na wote?
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kama mama aliyeolewa ndiye boss atajitongozesha wapi?
     
  5. Hebrew

    Hebrew JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2009
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 486
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    si wanawake tu pia kuna wanaume wengine wanatabia ya kujikomba komba kwa mabosi wao! kwa vile wanawake wana vitu vya ziada ndio maana wanatumia hii kama silaha!!
     
  6. Safina

    Safina JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2009
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 498
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inategemea na hulka kama ana hulka ya kupenda ngonona mzee wake hamlidhishi nyumbani, atajitongozesha kwa kijana anaofanyanao kazi au maeneo ya jirani.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Sep 3, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    mi naona poa tu si wanatafuta utamu
     
  8. J

    John W. Mlacha Verified User

    #8
    Apr 20, 2013
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Mliooa mna kazi kumbe
     
  9. ladyfurahia

    ladyfurahia JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2013
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 12,954
    Likes Received: 629
    Trophy Points: 280
    Kaka yangu ni tabia na hulka ya mtu ndo anakuwa hivyo huwezi ukamcheat mumeo kwanini ufanye uupuuzi huo na bosi wako kisa kupandishwa cheo au kazi hivyo vyote vina umuhimu gani kuliko kujali utu wako na heshima uliyonayo wewe mwanamke mm ndomana nilisema liwepo juwkwaa la wanawake ili niweze kuwafunda watu humu mjengoni
     
  10. D

    Deograthias Member

    #10
    Apr 20, 2013
    Joined: Feb 9, 2013
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sina akika wanawake tu ndiyo wanasaliti ndoa hata wanaume nao wanasaliti ndoa.
     
  11. sister

    sister JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2013
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 7,953
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    hiyo ni tabia ya mtu mana hata kama ni mfanyabiashara anaweza kujitongozesha kwa wateja wake......ama ni mama mwenye nyumba anaweza kujitongozesha kwa wapangaji......nadhani ni hulka ya mtu.
     
  12. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2013
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    asilimia kubwa ya wanawake wanafanya hivyo maofisini. usije kujilinganisha nao kabisa wewe mwanaume,.......wao wana altenative yao...watakuacha kimaisha fasta hutaamini kumbe wametumia tu kifaa chao.. ukimwi sasa...
     
  13. twenty2

    twenty2 JF-Expert Member

    #13
    Apr 20, 2013
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 296
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa upande mwingine bosi pia ni chanzo
     
  14. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #14
    Apr 20, 2013
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Kama wanakuja hapa na kujinadi kuwa mwanaume bila kuwa na pato la mil 2 kwa mwezi hawamtaki unadhani hili linashindikana?
    '
    Bila shaka linawezekana kabisa!
     
  15. D

    Deograthias Member

    #15
    Apr 20, 2013
    Joined: Feb 9, 2013
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kwa sababu hiyo kwa sasa na makati haya ni sawa.
     
  16. stineriga

    stineriga JF-Expert Member

    #16
    Apr 20, 2013
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 2,035
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 135
    pole , imekukuta eeh?
    mpe tu bosi , ajira zenyewe za kumulika na tochi!
     
  17. N

    NatJ JF-Expert Member

    #17
    Apr 20, 2013
    Joined: Mar 6, 2013
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mwanamke sio mwenzio ndugu anaweza kumiliki mali nyingi tena za samani kwa maramoja ambazo mwanaume angeweza kuzisotea kwa miaka nenda rudi ili avipate.
     
  18. N

    NatJ JF-Expert Member

    #18
    Apr 20, 2013
    Joined: Mar 6, 2013
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yote hayo ya nini? Kwani kuajiriwa ni lazima? Ukiona Boss analeta za kuleta unasepa na kujiari mwenyewe.
     
  19. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #19
    Apr 20, 2013
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,854
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Tena usalita wa wanaume unaumiza mpaka utummbo unaweza kukatika katika huko tumboni khaa
     
  20. Rapunzel

    Rapunzel JF-Expert Member

    #20
    Apr 20, 2013
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,090
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Dunia ya sasa imakaa kingono ngono tuu :confused:, wanaume KUSHNEI na wanawake NeiNei
    Eti kujitongozesha kwa bosi???? Kisa salary iongezwe hovyooo kabisa!!!!!
     
Loading...