Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi! kumiliki ukumbi wa starehe ni kosa? Hakuna kiongozi wa CCM anayemiliki biashara ya burudani?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by mcfm40, Sep 1, 2012.

  1. mcfm40

    mcfm40 JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 3,591
    Likes Received: 1,118
    Trophy Points: 280
    Ndugu zangu WanaJF,
    Kwa siku za karibuni viongozi wengi wa CCM kuanzia wa Wilaya na mikoa mpaka Taifa wamekuwa wakitumia umiliki wa Freeman Mbowe ukumbi wa Bilicanas kama kete ya kuchafuana kisiasa. Alianza Wasira na wengine wote wakafuatia sasa imekuwa km sala ya Baba Yetu. Kina mwanaCCM ameshikilia hapo. Wakikabwa koo wanakimbilia haraka kusema Mbowe ni mpiga Disco.

    Nimekuwa najiuliza hivi huko CCM hakuna viongozi wanaojihusisha au kuendesh biashara za burudani? kwa haraka tu bila kufikiria wapo wengi. Nani asiyemfahamu Komba (MB)? Yupo hapo alipo kwasababu ya Bendi ya muziki wa dansi na uimbaji. hizi ni biashara zilizomtoa. Kundi la TOT ambalo kimsingi ni mali ya CCM. Je CCM kumiliki bendi za muziki kama TOT ni aibu au kosa? Wakati ule Mudhihir mbunge wa mda mrefu CCM na kiongozi wa chama alikuwa anamiliki Mchinga Sound (sijui siku hizi anaendesha bendi gani), je ni kosa au hakupaswa kuwa kiongozi? Juma Kapuya aliyewahai kuwa mbunge na waziri kwa muda mrefu alikuwa au anamiliki au ana hisa katika bendi ya nadahani FM academia au Akudo. Je ni makosa au nia aibu kufanya hivo? Mlolongo ni mrefu. Hapa hatujaweka wale wanaomiliki nyumba za kupangisha wageni (lodges) na baa ambazo karibu viongozi wengi wa CCM wanafanya biashara hii. Actually wengi wao hawatumia majina yao halisi. Na wamekubuhu kwa kukwepa kodi. Wanafanya hizi biashara kwa siri.


    Hata hivo swali la kujiuliza ni je, kuendesha biashara ya burudani kunapunguza uwezo wa mtu kuwa kiongozi? Kuna mahali kwnye sifa za kiongozi panasema asiendeshe biashara ya burudani? Mbona wanashindwa kuja na hoja walau inayoonesha kwamba Mbowe amekuwa anakwepa kodi au anafanya baishara za udanganyifu ili walau tuseme wana hoja? Wakati mwingine huwa naona kama CCM kumtangaza Mbowe kwamba anaendesha Biashara za Disco sijui nini nafikiri kumfanya aonekana safi mbele ya jamii kwamba kumbe huyu mtu hana makubwa na biashara zake zipo wazi. Hakujificha kwa kutumia ndugu km CCM wafanyavyo ili kukwepa kujulikana.

    Wananchi tunachotaka ni uadilifu na uchungu kwa walalahoi, sio biashara gani mtu anafanya. Hata km unauza nyanya ialimradi ni biashara halali haikunyimi uwezo wa kuongoza watu. CCM tafuteni hoja nyingine hii ya mbowe na disco inamjenga zaidi na kumfanya azidi kupendwa kwa sababu anaonekana kufanana na watu wa kawaida zaidi. Nyie endeleeni kutuibia na makampuni yenu ya mafuta na biashara kubwa kubwa na waarabu lakini ipo mtawapigia magoti hawa wapiga disco!!
     
  2. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kama ingekuwa ni kosa, how about TOT, John Komba, Ukumbi wa Vijana Kinondoni na kumbi kibao CCM wanazomiliki?
     
  3. k

    karatta Senior Member

    #3
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwapachu anamiliki The grand chika zamani ilijulikana kama Lacasa chika in Tanga
     
  4. k

    karatta Senior Member

    #4
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mwingine Mkapa anamiliki Hotel na Kumbi ya Mikutano na starehe inaitwa Irente View iko Lushoto Tanga
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Dar Live inamilikiwa na nani?

    Miaka ya nyuma kulikuwa na bendi moja inaitwa Akudo impact - ilikuwa inamilikiwa na nani?
     
  6. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #6
    Sep 1, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Tatizo mbowe ni dj hiyo ndo tofauti na wamiliki wengine mbn maisha ni ya mh nanihii
     
  7. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #7
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,894
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    .. Club ni biashara kubwa sana kiasi kwamba viongozi wengi wa CCM wanaweza kumiliki ndotoni au kwa kutumia pesa wanazotuibia kupitia mikataba mbali mbali tu. Mbowe anatakiwa asifiwe kwa kuiweka Billicanas kwenye chati miaka yote hii maana kuna akina 84 club dodoma wamefulia kiasi kwamba kingilio kimefikia buku 2!
     
  8. k

    kijereshi JF-Expert Member

    #8
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mm nadhan watu wenye fikra fupi ndo wanye kuanzisha mijadala isiyokuwa na tija kwa mwananchi wa kawaida na taifa kwa ujumla badala ya kutuambia mikakati gani watatumia kulikwamua taifa hapa lilipo wanaanza personal attacks halafu zisizo na miguu wala kichwa watu wanataka vifaa mahospitalini,madawa hakuna halafu waziri anaenda kuongelea jukwaani mambo ya kumbi za disco sukari imefika Tshs 2,000/-kwa kilo moja wakati kuna kiwanda hapo Bukoba achilia mbali Mtibwa na Kilombero hawaongei vitu vya msingi na vinavyogusa maisha ya mwananchi wa kawaida ***** tu wanamwaga.
     
  9. mwana wa mtu

    mwana wa mtu JF-Expert Member

    #9
    Sep 1, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama kumbukumbu zangu ziko sahihi, Akudo ilikluwa inamilikiwa na Prof.Juma Athuman Kapuya,kirefu chake inadaiwa ni jina lake 'Athman' na majina ya wanae 'Kulwa na Dotto thus, AKUDO.....kuna mtu aliwahi kuniambia hivyo
     
  10. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #10
    Sep 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Wivu ndo unawasumbua
     
  11. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #11
    Sep 1, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,854
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280


    Upo sahihi mkuu,Pia Professor anamiliki ukumbi wa starehe wilayani Kaliua. Ni ukumbi huu huu ambao mwanaye alimtwanga mtu risasi akafa na kesi yake ikaishiwa kupigwa kalenda na mwisho sijui iliishaje.
     
Loading...