Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Kumbe Kweli Wabunge Waliobebwa Kanuni ya Bunge Ilivunjwa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mtu wa Mungu, Nov 18, 2010.

  1. M

    Mtu wa Mungu JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Source: Tanzania Daima Alhamisi, Novemba 18.2010

    Hapa bunge la JYT lilikuwa linachagua wabunge wa Bunge la SADC. Kwa mgombea wa sisiemu kutokujadiliwa, kuulizwa maswali, na hatimaye kupigiwa ni kuvunja kanuni za Bunge.
    Kumbe kwa kanuni hizo hizo wabunge 19 wa sisemu waliobebwa bila kujinadi kwa wapiga kura, kuulizwa maswali, na hatimaye kupigiwa kura ni kuvunja kanuni za Bunge!!!!

    Kumbe ndiyo maana Rev Chris Mtikila anajiandaa kuwashitaki wabunge 19 wa sisemu waliobebwa kwa kuvunja katiba!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Kama kwa uchaguzi wa wabunge wa SADC kanuni (sheria) zilivunjwa, iweje kwa wabunge wa Bunge la JYT kubebwa wabunge 19 siyo kuvunja sheria??????????????????/
     
  2. M

    Mtu wa Mungu JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mpaka kieleweke!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Kina Mnyika , Zito Kabwe mnapocharuka huko bungeni kwa Naibu Spika kumbeba Sophia Simba kwa Bunge la SADC, na sisi wapigakura katika uchaguzi mkuu wa 31.10.2010 tuna haki ya kucharuka kwa mujibu wa kanuni hizo hizo mpaka kieleweke!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  3. d

    dotto JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Katiba TAnganyika Mfu Mfirisi. Tuna karatasi sio Katiba. Ndo maana hata wanaosema katiba hawaitekelezi.
     
  4. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,068
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    source please?
     
  5. M

    MJM JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 461
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Unatumia macho ya aina gani au unasoma katikati ya mistari?
     
  6. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndo maana mafisadi walimfuata makinda agombee uspika ili aje awalinde.
    Mmesahau kuwa sophia simba ni mmoja wa watetezi wakubwa wa mafisadi?
    Huo ni mwanzo tu kwani mtayaona mengi kwa spika huyu.
     
  7. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndo maana mafisadi walimfuata makinda agombee uspika ili aje awalinde.
    Mmesahau kuwa sophia simba ni mmoja wa watetezi wakubwa wa mafisadi?
    Huo ni mwanzo tu kwani mtayaona mengi kwa spika huyu.
     
  8. m

    mbombongafu Member

    #8
    Nov 18, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    source ya nini sasa hapo umekariri au?
     
  9. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
  10. L

    Lorah JF-Expert Member

    #10
    Nov 18, 2010
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 1,193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii jamani sasa na huyo waziri Mkubwa si atakuwa sio RIZIKI kama mkiendelea na hayaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  11. K

    Kachest Senior Member

    #11
    Nov 18, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama wameweza kuchakachua akili za wapiga kura itakuwa kubeba wabunge, habari hiyo tujiandae kwa lolote
     
  12. nginda

    nginda JF-Expert Member

    #12
    Nov 18, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nchi tumewaapa mafisi na mbwa mwitu!!!!!
     
  13. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #13
    Nov 18, 2010
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145

    Kimsingi Spika wa bunge na waziri mkuu wote hawaruki kihunzi_mimi inaniuma sana,hawa jamaa walichaguliwa na watu wenye kadi za ccm pekee tena bila kujali km wamejiandikisha au wametimiza masharti ya kupiga kura,iweje wawakilishe jimbo? Kumbuka wengne walipita kwa kura chache sana,je ile asilimia kubwa iliyobaki haikuwa na haki ya kuchagua as we knw tusio na vyama ni wengi? Ninavyojua mimi kulingana na katiba ili uwe kiongoz lazima uchaguliwe au uteuliwe na kiongoz aliyechaguliwa..hebu niambie pinda,makinda na wenzao nani kawachagua au kuwateua kuwa wabunge?..wamemwaga sera zao kwa wana ccm ili wawakilishe km wagombea na siyo wananchi,jiulize wapo responsible kwa nani,wananch wa majimbo yao au chama chao? jiulize km kikwete asingepata mpinzani kwenye uraisi tungemwapisha tu moja kwa moja bila ku2ambia atatufanyia nini next five years?
     
Loading...