Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi kitchen party zina maana (+vely) kwa wanaoanza ndoa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Akili Unazo!, Jul 15, 2009.

  1. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wakuu nimekuwa nikisikia dada zangu wakifanyiwa kitchen party pale tu wanapokaribia kuolewa hata kwa yule aliyekwisha zaa anapofika hatua ya kubariki ndoa yake anafanyiwa kitchen party.Sasa swali Huyu ambaye alishaolewa bila harusi kitchen party ya nini?

    Je kama kwenye kitchen party wanafundishwa maadili ya kumheshimu mume wake mbona wakiolewa wanayasahaho yote bila hata kuyafuata walioambiwa na waliowafanyia kitchen party?

    Kitchen Party ni utamaduni wetu au umeigwa kwenye mitandao.

    Wakuu nisaidieni maana yake naweza nisisfanyiwe kitchen party siku nikipata mwenza.
     
  2. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mzee, kitchen party ni unyago mamboleo kwa wamama. Ni mafundisho ya jinsi ya kutunza mume na nyumba ya ndoa. Mafunzo haya yanaweza kurudiwa kwa vipindi kadha wa kadha kama refresher course. Ndo maana unakuta hata wale waliokwishaolewa wanaweza kurudi tena kukumbushwa au kufundwa mapya ambayo sayansi na teknolojia imeyavumbua.

    Yapo mazuri mengi huko kwenye KP lakini pia kuna mikengeuko ya aina yake. Yategemea walimu wao kwani si wote ni wazuri.
     
  3. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #3
    Jul 15, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Sherehe ya jikoni!!

    Babuyao kakujibu vema chaku
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Hivi Babuyao umemsoma vizuri Chaku?

    Mi nadhani Chaku pia ni dada, maana kwenye msitari wa mwisho wa hoja yake anasema kuwa, (namnunkuu) "Wakuu nisaidieni maana yake naweza nisisfanyiwe kitchen party siku nikipata mwenza"

    Kwa kuzingatia hilo, naomba usimwite mzee, kama nilivyokusoma kwenye hiyo nyekundu, usije ukamkosesha mchumba mwenzio buuuuuuure, mwaya!
     
    Last edited: Jul 15, 2009
  5. M

    Msindima JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Jamani nilikuwa najua siku zote Chaku ni mwanaume sorry for that chaku sasa nimeelewa.

    Kwa kweli kitchen party ni ya muhimu sana na ndo maana ukienda kwenye hizo kitchen party unakutana na watu wenye umri mbalimbali,wasichana ambao hawajaolewa,mama zetu ambao wana miaka mingi kwenye ndoa zao,na wa umri wa kati pia,na lengo lao ni kufundisha/kumfunda yule ambae anenda kuolewa na pia hata wale wengine ambao wako pia kwenye ndoa kwa muda mrefu pia wanakumbushwa maana yapo ambayo wamesahau na mengine pia hawayajui.

    kwa hiyo kitchen party ni za muhimu sana maana ukipata walimu wazuri utapata pia mambo mazuri ila kuna walimu wengine jamani mmmhhh,usipime yaani hayo mafundisho yao yanaweza kukuacha hoi,kwa ushauri mwingine siku ukialikwa mahali kwenye kitchen party hudhuria.
     
  6. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nakushuru ndugu yangu, hii tabia ya kukurupuka kujibu bila ya kusoma kwa makini, inapelekea kupata majibu ya hovyo hovyo
     
  7. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Eti Mwanajamiione

    Hii ni sherehe ya jikoni? Au sherehe ya kukusanya vyombo vya jikoni?
     
  8. Dogo Tundu

    Dogo Tundu JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 424
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    sidhan kama ina umuhimu has kwa mtu aliyeolewa tayari, maana siku hizi madogo (wasichana wanyange) wanafanya kila liwezekanalo kujifunza haya mambo ya kikubwa hata kama umri wao ni mdogo.
    utakuta kitoto cha miaka 15 kinajua mambo kuliko hata mama yake. looooh! si hatari hiyo?
    evidence!
    we siunacheki wazee wanavyopenda madogo?
     
  9. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,004
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    Nadhani na Avatar pia inaweza kuchangia kumislead kama mtu hayupo makini kuangalia vizuri pointers zote za gender. Kama huna uhakika na gender ya member pengine inaweza kuwa vizuri kuepuka kuchangia on a gender specific basis.
     
  10. M

    Ms Mwakata Member

    #10
    Jul 16, 2009
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    maana ya kitchen party ni mwali kufundwa na kupewa vyombo vya jikoni.
     
  11. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280

    kwani Chaku ungependa kufanyiwa iyo kitu, kuna kitu hukijui?
     
  12. Kobe

    Kobe JF-Expert Member

    #12
    Jul 16, 2009
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 1,608
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    wadada wanafundwa namna ya kutunza familia lakini lengo hasa ni kuchangishana samani na zawadi za kum support mwezao pindi akijiandaa kuolewa.
     
  13. c

    chuku Member

    #13
    Jul 16, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maana ya kitchen Party ni kufundishwa namna ya kumkamata Mwanaume kisawasawa.
     
  14. l

    libidozy Member

    #14
    Jul 16, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sina la kuchangia endeleeeeni wadau, mi yangu macho tu.
     
  15. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    Kitchen Parties zimeshika kasi.....hata mashankupe, mashangingi, maveterani yanayojua A to Z and beyond eti yanafanyiwa kitchen party yakiwa yanaolewa!!! nafikiri imekaa kibiashara zaidi=kukusanya zawadi kwa binti/mama/muolewaji. nimejaribu kuhesabu ndoa za marafiki zangu za hivi karibuni...nimegundua zaidi ya nusu zimesambaratika====nafasi ya kitchen ipo wapi?

    kuna mama mmoja maarufu sana wa kusherehesha hizo kitchen party Dar,yeye hajaolewa na ana watoto wawili kila mmoja na baba yake,i fail to imagine anafundisha nini kwa maneno na matendo kama si 'akikuzingua rudi nyumbani?'.

    siku hizi kuna matangazo lukuki kwenye media yanayoitwa 'VUNJA UKIMYA', je sasa serikali ime-admit mafundisho ya ndoa hakuna hadi watu wa marekani wanatufunda? maana mwisho wa matangazo utasikia 'tangazo hili limewajia kwa hisani ya watu wa marekani'.

    .................i submit...........
     
  16. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2010
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mmmh kaazi kweli
     
  17. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2010
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    i dont see any problem with it, as long as i go there to have fun and share some light jokes with my woman folks and celebrate my girlfriend's step to marriage, also its a chance to get kitchen valuables and furthermore.

    ...there are lots and tons of religious themed kitchen parties.. its correct that we can learn everything that day, but its also important that woman have their own gathering to dance and celebrate together, i really do think mama mzazi should give their daughters home guidance prior to sherehe ya vyombo vya jikoni
     
  18. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #18
    Jun 23, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145

    elimu haina mwisho..........................
     
  19. chloe.obrain

    chloe.obrain JF-Expert Member

    #19
    Jun 23, 2010
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwingine anafanya hiyo sijui ndo sherehe ya jikoni, then haolewi wala nini, kibiashara zaidi.
     
  20. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #20
    Jun 24, 2010
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hehehehehe nimeipenda hiyo hapo kwenye red.
     
Loading...