Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Kikwete atadhubutu kupeleka sura yake Marekani na Ulaya na hii kashfa ya unafiki wake na Iran?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chaimaharage, Jul 1, 2012.

  1. Chaimaharage

    Chaimaharage JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu Kikwete amekuwa akienda Washington na kukaa na viongozi wa Marekani na kufanya maongezi nao kiasi kuahidiwa mambo kibao. Tulipo lalamika kuhusu safari zake kule na kwingineko tukajibiwa kuwa ana kwenda kuomba misaada ili itunufaishe na pia kuleta wawekezaji. Mbele zao aliaminika na kuonekana mshirika wao. Sasa na hii kashfa ya unafiki kwa kuwa mshirika wa Iran kweli Obama atatamani tena kukaa meza moja naye wakiwemo viongozi wengine wa Ulaya? hivi atajitetea kuwa hakuwa na taarifa hizo? make yeye inaonekana mambo mengi ya nchi hii hayajui kama alivyowahi kusema huko nyuma kuwa hajui kwa nini tuko maskini. Nakuapieni akikanusha kuwa hajui itakuwa bonge la aibu kubwa kwa taifa(disgrace) kwamba Raisi mambo yanafanyika nchini kwake hajui? Ukweli anaweza kuwa hajui lakini hawato muamini.

    Kwa upande mwingine nafurahia tukio hili sababu hakuna kiongozi wa Ulaya wala wa Marekani atakubali kukaa meza moja naye na kuongea masuala tofauti ya kiuchumi na kidiplomasia. Tayari amekwisha onekana msaliti kwao na ninavyo wafahamu wenzetu wazungu kama ukimfanyia jambo baya hata yale mazuri yote ya nyuma anafuta. Hata ujitahidi vipi kujisafisha there is no room for that kwao. Tofauti na sisi ngozi nyeusi mnaombana msamaha yana kwisha, wao halitoki moyoni. Kwa hili naona sasa ndio kikomo cha safari labda aende tu kwa ajili ya shopping zake. Napo wanaweza kumkatalia wakijua anakwenda kuwapeleleza ili apeleke taarifa kwa Iran. Ndugu zangu hili siyo suala dogo yani JK amejichafua mno!

    Zaidi naona kwenye tukio hili kuna harufu ya ufisadi MKUBWA sababu inaonekana faida inayopatikana baada ya Iran kuuza mafuta hao viongozi walio kubali bendera yetu itumike wanapewa mgao wao. Kwa sababu katika nchi hii kila mtu hajali madhara yanayoweza kuipata nchi ni ubinafsi tu unashika kasi. Viongozi wa aina hii lazima wang'olewe hata kabla mambo hayajakuwa mabaya zaidi. Bunge tusaidieni na "vote of no confidence to JK"
     
  2. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hanaga aibu huyu ni kama nduli tu!


    Lakini safari hii ataona America & Ulaya ni kitanzi kwake!

    Ngoja na tumsikilizie!
     
  3. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Halafu Kiongozi mkubwa wa nchi anaenda kufungua hospital kubwa yenye vifaa vya kisasa vya kung'olea meno ,kucha na roho Kama makoleo huko kwenye msitu wa mabwepande bila kutuambia sisi wananchi wake ? hii ni hatari sana
     
  4. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    napita tu....:sleepy::sleepy:
     
  5. Chaimaharage

    Chaimaharage JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu Vasco Da Gama amekuwa akienda Washington na kukaa na viongozi wa Marekani na kufanya maongezi nao kiasi cha kuahidiwa mambo kibao. Tulipo lalamika kuhusu safari zake kule na kwingineko tukajibiwa kuwa ana kwenda kuomba misaada ili itunufaishe na pia kuleta wawekezaji. Mbele zao aliaminika na kuonekana mshirika wao. Sasa na hii kashfa ya unafiki kwa kuwa mshirika wa Iran hivi kweli Obama atatamani tena kukaa meza moja naye wakiwemo viongozi wengine wa Ulaya? Je, atajitetea kuwa hakuwa na taarifa hizo? make yeye inaonekana mambo mengi ya nchi hii hayajui kama alivyowahi kusema huko nyuma kuwa hajui kwa nini tuko maskini. Nakuapieni akikanusha kuwa hajui itakuwa bonge la aibu kubwa kwa taifa(disgrace) kwamba Raisi mambo yanafanyika nchini kwake hajui? Lakini kweli anaweza akawa hakujua lakini hawato muamini.

    Kwa upande mwingine nafurahia tukio hili sababu hakuna kiongozi wa Ulaya wala wa Marekani atakubali kukaa meza moja naye na kuongea masuala tofauti ya kiuchumi na kidiplomasia. Tayari amekwisha onekana msaliti kwao na ninavyo wafahamu wenzetu wazungu kama ukimfanyia jambo baya hata yale mazuri yote ya nyuma anafuta. Hata ujitahidi vipi kujisafisha there is no room for that kwao. Tofauti na sisi ngozi nyeusi mnaombana msamaha yana kwisha, wao halitoki moyoni. Kwa hili naona sasa ndio kikomo cha safari labda aende tu kwa ajili ya shopping zake. Napo wanaweza kumkatalia wakijua anakwenda kuwapeleleza ili apeleke taarifa kwa Iran. Ndugu zangu hili siyo suala dogo yani DHAIFU amejichafua mno!

    Zaidi naona kwenye tukio hili kuna harufu ya ufisadi MKUBWA sababu inaonekana faida inayopatikana baada ya Iran kuuza mafuta hao viongozi walio kubali bendera yetu itumike wanapewa mgao wao. Kwa sababu katika nchi hii kila mtu hajali madhara yanayoweza kuipata nchi ni ubinafsi tu unashika kasi. Viongozi wa aina hii lazima wang'olewe hata kabla mambo hayajawa mabaya zaidi. Bunge tusaidieni this DHAIFU deserve a "vote of no confidence"
     
  6. u

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,846
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 180
    Serikali take Si dhaifu ni ya KIHUNI
     
  7. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kikwete anajua kila kitu. Alikwishapokea rushwa kutoka kwa makamu wa kwanza wa rais wa Iran Mohammad Rahim alipoitembelea Tanzania tarehe 30/5/2012. Alikwishaiuza Tanzania!!!

    Na miongoni mwa mambo mengi ya siri waliyoongelea si kuhusu kutumia bendera ya Tanzania tu lakini pia ni maswala ya kidini (Uamsho na Mahakama ya kadhi). Poleni watanzania!!

    [​IMG]
     
  8. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,202
    Trophy Points: 280
    Huyu Jamaa kwani ana Aibu! Utamuona na kina Lady gaga muda si mrefu. Chezea mkareee(P.Unit) wa bagamoyo weee!
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,006
    Likes Received: 5,137
    Trophy Points: 280
    Freemason

    [​IMG]
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,941
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Wana aibu kwani hao?
     
  11. King2

    King2 JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Obama ataongea nini na Kikwete.
     
  12. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,607
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    Kama ni kweli, basi kazi tunayo!
     
  13. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    :israel:Dada huyoooh kesha olewaa, dada huyoooh ashaolewa maali ishaa tolewaa maali ishatolewaa......................................:israel:

     
  14. U

    Uswe JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    akitoa kaauli kuhusu hili nakupa mshahara wangu wa miezi sita! sasa unajibu ni ni hapo?
     
  15. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,707
    Likes Received: 1,718
    Trophy Points: 280
    Hata mwanamke malaya akianza tu kuchukua hela kwa wanaume hovyo hovyo bila kuwa smart ndo mwanzo wa matatizo, huku anataka na huku anataka halafu uroda anatoa wa kumridhisha mmoja. Balaa kubwa la njaa linawanyemelea wabongo, uliza Zimbabwe njaa imeweka kambi toka wagombane na Marekani na EU
     
  16. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wakwele hawana aibu, wanauza kiwanja kwenda kumcheza ngoma mtoto. Sa unategemea nin apo
     
  17. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,111
    Likes Received: 11,356
    Trophy Points: 280
    Safari hii JK amekalia kuti kavu.
    Ameamua kushindana na madaktari nakusahau washirika wake wakubwa.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  18. a

    adolay JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,120
    Likes Received: 618
    Trophy Points: 280
    LAANA NI MATOKEO YAMPATAYO JK KWA KUUONESHA ULIMWENGU YAKUWA MUNGU HADHIAKIWI. Mengi yagizan aliyoyafanya Jk yataonekana hadharan, atafedheheka, ataaibika na mwisho itakuwa kilio na kusaga meno.
    Badhi ya mambo yatakayo mtesa JK ni :-
    1. Dhambi ya ubaguzi wa din, muasisi wa kauli mbiu hii na
    kuifadhili. Watanzania hapo kabla hawakubaguana kwa iman zao, ubaguzi ni zao la JK ona
    Ya ponda na uamsho.
    2. Richmond, hakika nakwambien yeye pia ni mmojawapo. Rejea kauli ya mwakyembe'yapo makubwa zaid ya haya, hatutayasema kuilinda selika isianguke.

    3. Ikulu kutumia vibaya vyombo vya usalama.
    Mauji, utekaji, utesaji na manyanyaso kwa raia (tandahimba, arusha, tabora, mwanza, mbeya, mara nk) upinzan kubambikiwa kesi nk
    Mipango hii itakuwa hadharan muda si mrefu na Jk atajipaka tope la aibu, ukweli hujidhilisha.

    4. Kutumia vibaya madaraka kuitajirisha familia yake' utajiri wa Riziwan mtaji mkubwa amepata wapi?' mama nae kiguu na njia misafara na NGOs za kujinufaisha nk.

    Yapo mengi lakin mungu hamfichi mnafiki.
     
  19. siemens c25

    siemens c25 Senior Member

    #19
    Jul 1, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nng'wele uyo next time tuangalie na makabila ya kuwapa nchi wengine hawa bule kabisa wanawaza ngoma tu.
     
  20. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    huyu hana aibu anaweza kwenda huyu na asijisikia vibaya
     
Loading...