Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi JK hili amepatia?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mamanalia, Jan 8, 2010.

  1. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2010
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 670
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hivi karibuni tumeshuhudia The elephants wakija kufanya friend matches zao hapa TZ.
    Rais wetu amevutiwa sana na hawa players kama drogba na kuacha majukumu makubwa yanayomkabili na kwenda kuandaa chakula na hawa wachezaji. Nauliza ni kweli sababu za kikwete alizozitoa pale kwenye tafrija zinatosha kumpa muda wa kukutana na wachezaji hawa na kuacha ofisi? au ndo mawaziri wa michezo na wasaidizi wake hawakuwa na wazo hilo!!!!

    Mie naona sasa JK aweze kuchagua vitu gani vya kuvipa kipaumbele. Siamini kama alivyosema kuwa drogba aliongea na sky news ndo kunaitangaza TZ, inamaana tumeshindwa kuitangaza TZ hadi tusubiri drogba aje? wadau niambieni kama ninafikiri vibaya au la, mie ninaona aibu kwa rais wetu kuacha ofisi na kwenda kumfagilia drogba.
     
  2. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2010
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  3. e

    echonza Senior Member

    #3
    Jan 8, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuitangaza nchi ni jambo jema zaidi katika biashara ya kimataifa. Hata hivyo namna ya kutangaza tangazo lolote lazima kuzingatia vitu kadhaa muhimu.
    1. Gharama za matangazo zisizidi matokeo ya matangazo husika;
    2. Wigo wa kufikia wadau (coverage);
    3. Kuzingatia muda (timing), je ni muda mwafaka kufanya tangazo hilo?

    Aidha, suala la Rais kujitokeza na kuongelea majukumu ya kuitangaza nchi yaweza kuwa na kuingilia majukumu ya wasaidizi wake (mawaziri hasa - michezo, utalii na biashara). Hiyo ni sawa na baba katika familia kuwapa majukumu watoto wake, halafu inatokea sasa anaamua kufanya kazi ya mmoja wa timu ya vijana wake. Hiyo inaonyesha aidha, kijana kashindwa kazi, (i.e. hawezi uendana na kasi inayotakiwa) ama hajua cha kufanya.

    Tumekuwa tukiongelea humu jamvini (JF) habari za uimara wa serikali yetu iliyopo madarakani tangu 2005. Tatizo kubwa ni kukosa dira na mwelekeo kitaifa. Masuala yanafanywa tu kama vile ilikuwa ndoto ya usiku huo, mtu akaamua kuwaambia wanakundi kwamba inabidi leo tufanye hivi. Nasema hivyo, kwa sababu masuala haya ya nchi kujitangaza yanatakiwa yawepo kwenye mikakati ya nyaraka za serikali katika sekta husika. Siyo tu inapotokea mazingira ya kuchezwa kwa mechi kama ya juzi ndipo eti tunaona huo ni mwanya wa kufanya hivyo. Hatuna dira kama nchi.

    Mimi huwa natazama televisheni za kimataifa, mara nyingi nawaona kwa ukanda wa Afrika ya Mashariki, Kenya tu ndiyo wana matangazo kuhusu nchi yao na rasilimali zao. Wanaonyesha vitu walivyojitahidi kuviendeleza na ni vivutio kwa wengine (mataifa) kwenda kuviona na hata kuvitumia. Mfano mzuri ni shirika la Ndege la Kenya (KQ).

    Kama nchi pengine kwa vile hatuna dira na mwelekeo, hata hayo masuala ya kuyatangaza pengine hayajulikani kwa mujibu wa Serikali. Ndiyo maana sasa wanabaki kimya na kuvizia kutumia shilingi bilioni 7 kuunda kamati ya FIFA 2010. Hizo ni fedha nyingi sana kuweza kutumiwa ndani ya muda wa miezi mitano tu eti zikawa zimeisha. Tujiulize na kujisahihisha kabla ya mambo hayajaharibika zaidi.
     
  4. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni sawa kama anaingilia majukumu ya wasaidizi wake lakini rais akizungumzia kitu chochote huwa kina sound great sana maana yeye ni taswira na alama ya nchi na watanzania wote.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,471
    Trophy Points: 280
    Kwani ile kampeni yake ya kulitangaza taifa huko nje ya nchi kwa miaka minne iliyopita imefanikiwa vipi na iliisha lini?
     
  6. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    alifanikiwa kubembea jamaika.
     
  7. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mnamuonea bure mkwere wa watu!............
     
  8. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,691
    Likes Received: 9,361
    Trophy Points: 280
    Ukweli unabaki palepale kuwa kwa maamuzi yetu tuliyofanya miaka minne iliyopita matokeo yake ni MAUMIVU.
     
  9. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2010
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Ndio maana akaweka wasaidizi wake! Kama wameshindwa tujue ili wawekwe wengine!
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa, kila analofanya linaonekana halifai, sijui afanye nini sasa masikini ya Mungu!
     
  11. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    toni bulea walipomkera sana alijiuzulu!
     
  12. G

    GENDAGE New Member

    #12
    Jan 8, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni muhimu kutangaza kitega uchumi muhimu kama uwanja mpya na hasa wakati tunakaribia WORLD CUP 2010.
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,471
    Trophy Points: 280
    amemtangazia nani hasa; kanuni moja ya marketing is know your 'target'.. .. can somebody help me out kampeni yao ya kutangaza uwanja wetu mpya wanamlenga nani?
     
  14. kilema

    kilema Member

    #14
    Jan 8, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Namkumbuka marehemu Kolimba "CCM haina dira wala mwelekeo" Serikali yetu ya CCM na inaongozwa na CCM. Dira au mwelekeo ni bidhaa adimu
     
  15. K

    Kinabo Member

    #15
    Jan 8, 2010
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hata mie nashangaaa. Lakini ukipendacho kama wengine hawakioni inabidi kuwaonyesha.
     
  16. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #16
    Jan 8, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Nadhani JK hana makosa jamani,mnajua uwepo wa Drogba na wenzake hapa nchini umefanya vyombo vya habari vya nchi nyingine viwe attentive kutaka kujua kinachoendelea hapa tanzania, kilichiniudhi ni kumpa jamaa "ubalozi" hiyo inaashiria kuwa tumeshindwa kuitangaza nchi hadi tusaidiwe, jamani hajafanya vibaya sana though inaleta hisia kuwa president anapenda sana attention ya vyombo vya habari.
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,471
    Trophy Points: 280
    mbongotz.. hili ni kweli na sidhani kama kuna mtu anabisha kuwa uwepo Drogba kumefanya watu wengine wafuatilie.. lakini kinachonisumbua mimi ni kuwa beside Soccer.. ni kwa namna gani Tanzania inanufaika?
     
  18. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,829
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Too late for that. Hizo US$ 7 million ni za kuliwa na wajanja.
     
  19. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #19
    Jan 8, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hakuharibu, yuko sawa
    tena anastahili pongezi...
     
  20. Recta

    Recta JF-Expert Member

    #20
    Jan 8, 2010
    Joined: Dec 8, 2006
    Messages: 854
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sidhani kuwa kuna tatizo kwa JK kuwaalika wageni wake kwa lunch au dinner wakati wowote ambao anaweza kufanya hivyo. Vile vile, sidhani kama ingewezekana Waziri aandae chakula hicho wakati Rais alishaamua kufanya hivyo. Labda kama muda ungekuwa unaruhusu kwa Timu hiyo ya Cote D'voire kuhudhuria chakula cha Rais na Waziri katika vipindi tofauti. Kitu ambacho pia sioni mantiki yake.

    Hii ni desturi ya ukarimu ambao tumekuwa nao kwa miaka mingi.

    Naamini pia kuwepo kwa timu ya nje na hasa wachezaji wa kimataifa, kulivuta kamera nyingi. Ila sina uhakika kama mechi ilipata international coverage au wapiga picha hao walifanya hivyo kwa kumbukumbu zao tu.
     
Loading...