Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi, jirani kwanini hununui gari?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ndyoko, Feb 22, 2012.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Jamani leo naona jirani yangu niliyezoea kumuomba 'lift',
    nadhani huenda baada ya 'kunichoka' kutokana na katabia
    kangu ka kumuomba lifti wakati wa kwenda kazini.

    Huenda aliamua kunitolea uvivu, au pengine nilikuwa namboa, au pengine
    kwa mtazamo wake, anadhani ninao uwezo au labda ni ubahili
    wangu.......hata sijui why....ila kifupi mara baada ya kupanda, akionekana
    hana furaha, neno lake la kwanza likawa 'Hivi jirani kwa nini hununui
    gari likusaidie usafiri wa kwenda na kurudi ofisini? Abiria wengine wawili walokuwa
    ndani ya gari walibaki kuangaliana tu, maana nao kama wasaidiwa
    huenda walihis hilo 'dongo' linawahusu pia

    Kwa kuhisi huenda jamaa kanichoka, nililoweza kufanya ni
    kuguna tu, mhhhhhh bila kujibu kitu huku nikiwa na aibu tele usoni.
    Baada ya kwenda kama mita 70 hivi, nikajidai nimesahau simu na kumuomba jamaa
    anishushe niirudie simu yangu nyumbani. Baada ya kushuka
    nikapanda zangu daladala na kuelekea job.

    Hapa kazini hii stori imekuwa gumzo kwani abiria wale wengine waliifikisha
    hii skendo ofisini na imekuwa gumzo la siku. Kila mtu 'ananitania' kwa kurudia
    kauli ya mshikaji, 'Hivi jirani kwa nini hununui gari'? Nabaki nacheka tu hapa
    ofisini!
     
  2. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #2
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Ila swali linabaki pale pale ''hivi jirani kwa nini hununui gari''?? au mipango haijakaa sawa kwasasa??
     
  3. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #3
    Feb 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Hata kavitz kanakushinda?
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Feb 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Gari siyo hitaji la lazima!
    Msicomplicate maisha kiasi hiki jamani!...mtachochea hata ujambasi mitaani, kisa VITZ!
     
  5. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #5
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mwenzangu mtu atakupa lift siku moja imezidi tatu sio kila siku bora ununue yako,siunajua nguo yakuazima haistiri mwili.
     
  6. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #6
    Feb 22, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    Mkuu ndyoko,

    Duh mkuu nimebaki nacheka tu vipi unaishi mitaa ipi ?.
     
  7. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #7
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Jirani yako mtu mzuri anakupenda sana.
     
  8. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,585
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Aisee kwa kweli ni dalili ya kushoshwa na kuomba kwako lift,
    Lakini huyo nae anadhani gari ni kipaumbele kwa kila mmoja,
    Naamini ni limbukeni wa magari maana hata kama angekupa lift mwaka mzima bado alitakiwa kujua kuwa kila kitu kinafanyika kwa mipango.

    Kwa kifupi huyo bwana amekosa Busara na zaidi inawezekana hana maarifa.
    Pole sana Mkuu.
     
  9. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #9
    Feb 22, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ndyoko kumbe twafanya ofisi moja, Aisee bonge la sooo
     
  10. obsesd

    obsesd JF-Expert Member

    #10
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 1,226
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    uwiiiii! jirani kweli kakuchoka mkuu!
    alikuwa nakuhesabia tu unavyocut down expenses zako hata wese huchangii teh!
    swali la ziada, umepanda io lift kwa muda gan mkuu?? hehehe usiniambie mwaka duuh!
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Feb 22, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,077
    Trophy Points: 280
    huwezi kununua gari kwa sababu tu jirani amesema, ila pale mambo yako yatakapokaa shwari...

    pia kutokuwa na gari haina maana daily unadandia lifti, mtu akose hata privacy, kama ana kinyumba ndogo chake ashindwe kukipitia kuogopa jirani atamuona.

    au unaishi nyumba ya kupanga ya bei ghalii? ndo maana jirani kashangaa unalipa kodi kubwa halafu kutwa kwenye magari ya watu?

    ila chukulia hiyo kama challange...
    jipange
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Feb 22, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Yaani watu wa ofisi moja mko mtaa mmoja pia?......na wote hamna gari?..hiyo ofisi yenu hiyo
     
  13. g

    gongolamboto JF-Expert Member

    #13
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo ni jirani mwema sana. Kama gari siyo hitaji muhimu hukuwa na haja ya kuomba lift.
     
  14. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #14
    Feb 22, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hii mada pia ni ya hapa MMU!!! Anyway, kwa kuwa umeposti hapa ngoja tuchangie! Kwa kifupi jamaa inaonekana kachoshwa na tabia yako ya kuomba lifti, so anauliza indirectly kukupa meseji tu kuwa kachoka.

    Kimtazamo si tabia njema aliyoionyesha, maana kila mtu ana priorities zake katika maisha na pia kununua gari kunategemea na other factors ukiacha hizo priorities kama uwezo nk.

    Ni vizuri kupanda kidala dala na kuachana na lifti yake, itakutesa kisaikolojia.
     
  15. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #15
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Kwa sasa najenga, hivyo nimeona ni vyema nijenge kwanza wakati huu ambao bado nakaa nyumba za bure za ofisi, then ikiisha niipangishe, then hela itakayotokana na kodi ya pango nichanganye na nyingine ndo ninunue gari. Unajua nini nisingependa mwanangu atakapo-join university mwakani basi hiyo kodi ya nyumba ndiyo itumike kumlipia tuition fees maana nataka asome kozi yenye future na sio ile atakayochaguliwa na TCU. Sipendi asome kwa mkopo wa HESLB.

    Kwa kuwa dodoma nyumba ya kupanga sasa si chini ya 350,000 kwa mwezi, nadhani kodi ya mwaka ya millioni 4, katoto kataweza kusomeshwa na kodi ya nyumba tofauti na kama nikinunua gari ambalo litakuwa linavyonza tu mfuko wangu.
     
  16. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #16
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Ujumbe ulifika the very moment ulipotolewa, na ndiyo maana nilishuka aisee. I felt humiliated to the maximum!
     
  17. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #17
    Feb 22, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,733
    Likes Received: 4,589
    Trophy Points: 280
    Kwani hii mada haiusiani na Urafiki? au MMU ni kwa ajili ya Mapenzi na Mahusiano tu?
     
  18. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #18
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    bado sijajua why alitoa maneno yale.
     
  19. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #19
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    miezi minne sasa. lakini sio kila siku, maana kuna wakati huwa napotezea ili nami niende kivyangu ofisini
     
  20. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #20
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    asante mkuu
     
Loading...