Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi inakwaje watoto wadogo wanakuwa na madharau?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Viol, Apr 29, 2012.

  1. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Kuna watoto wadogo kama umri wa miaka 3 au 4 hivi,unakuta anafanya kitu halafu ukimwambia aache,hata umwambie kwa
    ukali ye haachi,mfano unamwambia "tupa ulichoshika"unakuta anakuangalia tu au anasmile,wakati we unampigia kelele kwa nguvu,mara anatokea mama yake,anamwangalia machoni na kumkazia macho halafu anamwambia "tupa hicho kitu"halafu kweli anatupa.
    sasa mi nauliza hawa watoto inakwaje wanacheza na akili za watu flani flani?au wanasoma saikolojia ya mtu?sijui inakwaje kwaje halafu ukiangalia bado ni wadogo sana.
     
  2. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Watoto ni viumbe wenye akili sana, wanasoma sana saikolojia ya mtu
     
  3. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Kweli wana akili sana,halafu mi nishawahi kumchapa mmoja,nilidhani nikimchapa mara moja ataniheshimu,but kilichotokea
    siku nyingine yaani nikimkatazaa kitu ye bado ataendelea,halafu akiona hasira zangi zinapanda anaanza kuacha,
    hahaha sasa ndo nashangaa sijui wanajuaje hata mood uliyokuwa nayo
     
  4. M

    Mama Ashrat Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 88
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Uzuri hana dharau kwa mama yake. Kama wangu tu.
     
  5. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    hahaha sasa si utuambie kwanini inakuwa hivo?mbona akitishiwa hata na mtu wa kawaida anakuwa haogopi
     
  6. Bra-joe

    Bra-joe JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,372
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    wanawake na watoto akili zenu zinafanana, siku zote mnafanya mambo ya dharau ku-test tu, mkipewa kibano mnaelewa.
     
  7. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Alafu kuna wakati watoto hua wanafanya Test , ili waone result itakua nini !
    Mf. Glass au delicate items iko mezani anapoweza kufikia (namzungumzia mtoto alieanza kudema kwa msaada wa kudema huku akisapotiwa ama na viti au ukuta n.k)
    Anapoifikia glass au Redio , hafiki na kuichukua au kuisukuma ianguke, na anajua unamuangalia.
    Ataigusa kwanza, hapo anadash ataiachia, anasikilizia reaction akisikia kemeo "achaa"
    anaacha akijua hapa sipo, akiona amegusa kitu then silency kinachofata ama ataki'push hicho kitu kianguke au atajaribu kukitwaa ambapo mara kadhaa utakuta hicho kitu kimemuelemea uzito na kinaanguka.
     
  8. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Judgment kweli wanafanya test,halafu unakuta hata hawajaanza kutembea lakini wanakuwa na akili sana,
    au unakuta anakupima je utamfanyaje,sasa tatizo linakuja kuna wengine wanaangalia macho ya watu
     
  9. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuna hao wengine ukiwakataza kitu au kuwakemea ndio wanaanza kulia mpaka inakuwa kero...
     
  10. M

    Mama Ashrat Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 88
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwasababu wanajua mama knows best. Wengine wanaona kama wanawazingua tu.

    Ila kiukweli ni kwamba inatokana na mazoea, tangu wanapoanza utundu utundu wanakua wamezoea mtu au watu fulani fulani kuwaambia waache hivi au vile. Na huyo/hao ndio wanaokua na authority zaidi kwa huyo mtoto nae anajenga heshima kwao. Sasa akija mgeni nae akajifanya "acha, acha" wanamuona kama anawachezea tu na wao wanaishia kumchezea vile vile.
     
  11. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    makonzi hayapo kwan?
     
  12. M

    Mama Ashrat Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 88
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ina maana akili yako na ya mama yako ziliwahi kuwa sawa once? Ila sasa hivi we umemzidi?Acha dharau!
     
  13. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    sasa sijui hapo anakukomoa au ndo nini
     
  14. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #14
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    hujawahi kupiga makonzi na bado ukakuzoea?
     
  15. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa mama yako wewe bado ni mtoto,vp akili zenu bado zinafanana au? Next time fikiria kwanza kabla hujaandika.
     
  16. Bra-joe

    Bra-joe JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,372
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    haswaa! Nimemzidi, kwani hujui kama wanaume tuna akili nyingi kuliko wanawake?
     
  17. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145

    Excellent, ulishawahi ipata story ama kisa cha mtoto aliyekua akitembea na Baba yake mitaani kila anachokiona anakililia na Babaake anamnunulia!
    Pamoja na baadhi ya watu kumuasa Baba huyo kua afanyavyo mahaba na mwanae si sawa, mapenzi kupitiliza.
    Baba yule masikio pamba!
    Siku ya siku mtoto akaja kulilia Mwezi (moon)
    hapo ndo ikawa shughuli pevu!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Bra-joe

    Bra-joe JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,372
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    kwani hujui kama wanawake huwa wanatabia ya kujaribu kitu, akiona mchekea anageuza tabia. Angalia wanaosumbua waume zao huwa wanaanzaje, kama siyo kwa ku-test kama watoto?
     
  19. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kuna watoto wengine wana hisia kali sana, hata kama wamelala chumba cha pili, mkianza ku do tu mnamskia analia na hanyamazi mpaka umwachie mamaake. Wanauzi ajabu
     
  20. Erotica

    Erotica JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kulea kazi kuna wenyewe. mtoto huyo huyo anaweza kuaibisha mkubwa mwingine akija anafyata mkia!
     
Loading...