Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi inakuwaje emergence call zinakubali hata kama hamna network?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Ziroseventytwo, Oct 4, 2012.

  1. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,847
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 280
    WanaJF, inawezekana vp kupiga simu ya emergence sehemu isiyo na network ya mtandao wowote wa simu. Kwa mfano,unaweza kuwa vijijini, na hakuna network, screan ya simu yako inakuandikia SOS emergence only na ukipiga unasikia ikiita. Hawa watu wa emergence kama polisi nk wao wanatumia access gani ya network?
     
  2. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,905
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    enhee. True dat pia hata kama cmu haina line[simcard] ! Na hata ikiwa imelokiwa na password emergence call huwa unaweza kupiga kama kawa! Tunaombeni ufafanuzi
     
  3. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,847
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 280
    WanaJF, inawezekana vp kupiga simu ya emergence sehemu isiyo na network ya mtandao wowote wa simu. Kwa mfano,unaweza kuwa vijijini, na hakuna network, screan ya simu yako inakuandikia SOS emergence only na ukipiga unasikia ikiita. Hawa watu wa emergence kama polisi nk wao wanatumia access gani ya network?
     
  4. majuto mperungu01

    majuto mperungu01 Senior Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli swali zuri wanaojuwa wa2pe majibu
     
  5. MR. ABLE

    MR. ABLE JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,478
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    HATA IKIWA HAINA SIMCARD UKIPIGA EMERGENCE INAKUBALI. hapo ndo penye siri kubwa,
    Ngoja waje wale walio deep in IT watutonye kidogo hayo maujanja.
     
  6. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kupiga sio issue unaweza kupiga na ukaongea na the other end? Nasema ivo maana mimi nina line ya Voda yaani hata kama nimeizima unaweza ukanipigia ikaita kama kawaida lakini kumbe sipo hewani
     
  7. N

    Nyasiro Verified User

    #7
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kila simu inauwezo wa kufanya mawasiliano hata kama haina laini. Laini sio kigezo mbona hatushangai modem za CDMA znakonekti intanet na hazina laini!. Nnachofaham mimi ni kwamba simu znategemea hizi minara kuweza kufanya kazi kama hakuna Network ya mtandao wowote ule kwa eneo hilo cdhan kama emegency call itafanya kazi. Kwa hiyo emegency call imewezeshwa kutumia mtandao wowote. Haya ni mawazo yangu tu.
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,043
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Emergency Call 112 ni Toll Free ambayo imekuwa imesficha 112 ni shortcode tu,zile huwa zinaingiliana unaweza ukawa voda lkn kupiga Emergency ukatumia infrastracture ya Airtel kukufikisha Destination.....Kupiga 112 lazima network iwepo sema labda sio mnara wa kampuni yako husika.
     
  9. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Yes it is very much possible to have emergency call without SIM or even have emergency call with SIM if you are in different operators zone. This is FCC requirement.

    When SIM is not present the device user's interface will show no service but if you dial certain emergency call numbers (112, 911, 119 and 113 etc) the call will go through.


    This is how it works:

    In normal scenario, when a normal call is placed from the device, it sends a CM SERVICE REQUEST signal (NAS Layer Message) to Network with Type of call as "Mobile Originating". In this scenario the Network will look for whether user is subscribed to network, billing etc etc.

    In Emergency call, the message send from phone to network, the CM SERVICE REQUEST Type is set to Emergency Call. Network interprets this in different way and will allow the call to go through.
     
  10. Kambaku

    Kambaku JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 1,108
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    Sijui mimi ndio malugha ya watu yananichenga au mwanamahesabu kakopi na kupesti tu! Tumia lugha rahisi basi kutuelewesha kama ulisoma na kuelewa mkuu au hapo ulipokopishia ungemalizia kukopi vyote bana!
     
  11. A

    Abdson Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 28, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo ni kwamba Emergency number ina ruhusa kutumia mnara wowote ulio karibu wa simu either voda,airtel etc.Cause ni kitu kimeshawekwa,Uki dial 911 mnara wowote unatoa msaada wa mawasiliano kwenda sehemu husika,Hata kama laini haipo,Namba hizo tayari zimeshasetiwa kutumiwa bure.
     
  12. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    pia handset yenyewe bila kuwa na laini ina uwezo wa ku-sense mitando yote iliyopo katika eneo husika hivyo unapoweka laini mojawapo inasaidia kutambua mawimbi ya mtandao husika na ukiitoa bado inakuwa na mawasiliano though inakuwa haitambui kwa kuwa hakuna laini ila kwa emergency call mambo yanakuwa poa kwa kuwa ni agreement ya kimataifa zaidi hivyo hata watengeneza simu worldwide lazima watengeneze hivyo
     
  13. A

    Abdson Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 28, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yes bro,upo sawa kabisa,kwa sababu teknolojia nyingi tunatumia mfumo wa kimataifa kutokana na chama cha umoja wa mainjini IEEE,mfano vipenyo vya dvd,karatasi za A4,umbo la simcards e.t.c
     
  14. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Sio kweli kwamba unaweza kupiga bila network, lazima kuwe na network ila sio lazima iwe network yako na sio lazima uwe na SIM au credit haya ni makubaliono ya makampuni ya simu na sheria za mawasiliano ili mtu aweze kupiga simu ya emergency bila vikwazo.
     
  15. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,847
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 280
    mkuu kama utapita tena hapa tafadhali iweke kwa lugha ya Kiswahili
     
  16. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,847
    Likes Received: 602
    Trophy Points: 280
    mkuu, inakuwaje ukapata emergence call sehemu kusio na mnara wa kampuni yeyote ya cm? Airtel,Vodacom nk wote hawapo then ukidial unapata, hapa inatumika access gani ya network?
     
  17. N

    Nyasiro Verified User

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mkuu ni lazima kuwepo na mnara au network ya mtandao wowote ili ifanye kazi. kama hakuna voda,tigo,airtel,zantel, au mtandao wowote ule emegency kall haitafanya kazi
     
  18. Mpangamji

    Mpangamji JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 528
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Je huo utaratibu unaotumia emergency call hatuwezi kutumia maujanja ya jf tukatumia kwenye cm zetu?
     
  19. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    sema tu natumia mobile ningekugongea like
     
  20. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #20
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,905
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ukisema lazma network iwepo sikuelewi. Mbona hata kama hamna simcard unaweza kupiga?
     
Loading...