Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi huyo polisi wa ruvuma vp?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by nkisumuno, Jul 31, 2012.

  1. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nimemsikia kamanda mmoja huko Ruvuma anaongea eti kuna walimu wanawafanya wanafunzi waandamane na eti ana wataka walimu waache. Swali ameambiwa na watoto kuwa wametumwa na walimu au ndo kujipendekeza apandishwe cheo.

    Atuache walimu na serikali tudai haki yetu kwani yeye ni msemaji wa wizara ya elimu? Watu wengine kimbelembele tu. Kama wao polisi wanajipendekeza kwa kutimiza matakwa ya serikali hata kama ni maovu akae kimya. Sijui yuko dunia gani halafu anaonekana kijana bado, akizeka sijui itakuwaje
     
  2. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu ma askari wengi wamegushi vyeti, tatizo ndio linaanzia hapo!
     
  3. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na nyie, huu mgomo wa walim au wanafunzi?
    Waoga wakubwa mnaacha kuandamana nyie mnawatuma watoto.lol!

    Jitokezeni muandamane nyie.
     
  4. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Akizeeka lazima awe mchawi huyo maana hajielewi
    alafu utakuta hata yeye ni QT na mitihani inakaribia kwa hiyo
    inaleta shida
     
  5. m

    mamajack JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mgomo wa walimu hauna maelekezo ya kuandamana bana,wameambiwa wabaki hom,watoto wao wanandama sijui ni kwanini bt walimu msiandamane kaeni home mlee familia zenu.
     
  6. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Acha upuuzi fikiri kabla ya kuaposti nani mwoga polisi ndo waoga wanaojipendekeza, Nani kawatuma watoto wao ndo wanadai haki zao. sis tumegoma sio kuandamana, tofautisha kuandamana na mgomo hiv nchi hii lini watu mtaelimika kama umeshindwa kutofautisha maandamano na mgomo basi wewe hata hpa jamvini hapakufai kafie mbali uko au na wewe ndo wale diyo afande (polisi)
     
  7. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hovyo! mgomo mgomo kwendeni zenu wasanii wakubwa. Mgomo mtagoma nyie?
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,445
    Trophy Points: 280
    Tatizo la polisi wetu hali zao ni mbaya lakini wanajidai hawaoni.
    Wakikamata bangi wanavuta mzigo wote ili kuondoa stress.
    Wakikamata gongo wanaigida yote.
    Wakikamata unga wana I sniff utadhani wao ndio sniffing dogs.
    Kwa mwendo huo unadhani watakuwa na akili timamu?
    Ndo maana wanaacha doria na kwenda kucheza disco huku wakiwa na binduki zao
     
  9. msweken

    msweken Senior Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Akizeeka atakua mchawi huyo..
     
  10. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mamajack jana nimewasikia watoto wanasema walim wametuambia tuandamane.
    wanaulizwa mnaandamana nini wanajibu hawajui, manenda wapi? wanajibu hawajui
    Sasa hawa wanawatumia wanafunzi vibaya, sijawapenda, wale wanafunzi ni watoto wadogo wanaweza kupotea, kugongwa magari nk.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sio kosa lako hujitambui, wala haki zako huzijui au umetumwa? Wewe ni miongoni mwa watanzania wengi wasiojitambua ambao mmekuwa mtaji mkubwa wa CCM. Hata hivyo sisi tunatangulia mtatukuta mbele
     
  12. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mgomo wetu walimu ni wa kubaki nyumbani mimi nafikiri wazazi wao ndo haziwatoshi ni kwa nini wanawaambia waende shule. Sisi walimu tumegoma na hatuna haja ya kuwatumia watoto kwanza watoto sisi hatuna ubaya nao. Wazazi ndo wanapaswa kuwa wangalizi wa watoto wao. Acha kutupa lawama walimu ilaumuni serikali ambayo imetufikisha hapa.
     
  13. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mta bwabwaja sana na ubinafis na unafiki wenu hamtafika popote.
    Labda wa TZ wengine na si hawa ninao wajua mimi.

    Walimu wenyewe kati yenu mpasuko mkubwa. Kwanza wewe jana umefundisha.
    huna mpango wowote.lol!
     
  14. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wewe umeifanyia nini serikali ?
     
  15. cosa nostra

    cosa nostra Member

    #15
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 15
    Winners don't do different things,they do differently,waalimu nawasupport 100/1000
    .

     
  16. Ston Merchant

    Ston Merchant JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    walimu wameandamana au wamegoma? Oh sory nimesahau namuulza mtu anaitwa "nata"
    unategemea akili yke iwe vp zaidi ya "mnato"
     
  17. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...Polisi Tanzania ni zaidi uwajuavyo!!....:eek2::eek2:
     
  18. Ston Merchant

    Ston Merchant JF-Expert Member

    #18
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ..........mmmmmmhhhh....... searchin...
     
  19. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nilifundishwa zamani kuwa Ukibishana na mtu punguania asiyejitambua inaweza kueleweka kuwa wote ni pungwani. Maana hata unachosema inaonyesha umekata tamaa
     
  20. m

    mamajack JF-Expert Member

    #20
    Jul 31, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mimi personally na wazazi wangu wameifanyia mengi sana serikali,ila sema tu ndo hivyo viongozi wangu wamekuwa wanafiki na wezi sana.
    1.wazee wangu walikuwa wakilipa kodi (kodi ya kichwa) kwa serikali
    2.wazee wangu weliipa kodi za mazao na pia walifanya kazi za maendeleo ya taifa ikiwemo kuchangia ujenzi wa shule,zahanati ukizingatia tuna sera ya ujamaa na kujitegemea ila viongoozi ni mabaperi
    mie mwenyewe sasa.nakuelezea japo kuwa inaniuma sana
    1.kila mwezi ninalipa kodi zifuatazo
    a.mshahara wangu almost 25%ninalipa kodi tangu 2009
    b.kila nikinunua kitu whether basic or luxuly nalipa kodi.
    c.nikisafiri nalipa kodi.
    d.nikihitaji kumiliki ardhi ninalipa kodi
    e.nyumba yangu nalipia kodi ya majengo
    ninamengi sana ngoja niishie tu hapo
    sasa wewe uniambie kama sijaifanyia chochote serikali yangu inayonitesa na kunifanya niishi kama mkimbizi.
     
Loading...