Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi huko serikalini kuna nini?

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Mlachake, Oct 27, 2009.

  1. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2009
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Waungwana mnaofanya kazi serikalini hebu Tupeane Hints!! Nina mshkaji mmoja kila zinapotoka kazi za hazina ananishauri ni apply! with much Emphasis!! mbona huo mshara wa TGS D naona kama mdogo sana. hivi haya maisha nitayamudu kweli? just have a look!!

    Monthly house rent....... Tshs 250,0000
    fuel.................................... Tshs 180,0000
    food.................................. Tshs 300,0000
    others (viwalo, bia,..... ) Tshs 280,0000

    Waungwana mnasemaje?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Embu weka sawa maelezo yako:

    Huo mnyumbulisho ulioubandika hapo juu ndo huo mshahara wa TGSD, au ndio vile ambavyo wewe unatumia kwa mwezi?

    Napata wazo kwamba wewe tayari una kazi mahala pengine, ambapo unapolinganisha unaona hailipi!!

    Kama kwa mwezi unatumia kama ulivyoonyesha, huna sababu ya kuacha kazi yako mahala unakofanya sasa hivi, endelea tu mtuwangu.
     
  3. Freddy81

    Freddy81 Member

    #3
    Oct 27, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu yangu ngoja nikueleze ukweli, huku Serikalini huwa hatuuishi kwa kutegemea mshahara.
    Serikalini kuna Posho mbalimbali ambazo zinatufanya tuishi vizuri, inategemea tu upo kitengo gani, sasa hapo hazina ndo fedha zooote za serikali zinapotoka unaogopa nini? shauri yako.
    Ukiogopa mshahara wa serikali, Kamwe hutaionja asali ya nchi hii.
     
  4. Freddy81

    Freddy81 Member

    #4
    Oct 27, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwani mzee wewe ni mfanyakazi wa serikali?
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160

    Hapana, sio serikalini 100%, but in a full-autonomous government Authority!
     
  6. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2009
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    kaka nipo nafanya kazi NGO moja Hapa TZ. n hayo actually ndo matumizi yangu kwa mwezi. (roughly)
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Usiniambie kuwa wewe ni sehemu ya watu wanaokula hela za serikali kwa njia ambazo sio za halali, nadhani watu hao ndio tunataka kuwaweka pembeni ili tuanze na clean slate. Kuna harufu ya wizi, rushwa nk katika hii statement yako.Mwalimu atasema nini yeye atakula wapi, daktari naye atakula wapi, zimamoto atakula wapi, mfagiaji wa serikali atakula wapi. Jamani uzalendo na mapenzi ya nchi yetu yameenda wapi, huna tofauti na meremeta, richmond, dowans, radar, gulfstream, EPA etc
     
  8. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2009
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
     
  9. P

    Papa Sam Senior Member

    #9
    Oct 27, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha anasa utaishi raha mustarehe.
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160

    Wana JF, Huyu mtu wa hatari sana!

    Ni wa kumwogopa kama ukoma!

    Yaani unasema wazi UFISADI WAKO HAPA JAMVINI?
    WE HATE YOU, BAHATI YAKO HATUPAJUI KWAKO!
     
  11. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
     
  12. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
     
  13. nzalendo

    nzalendo JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 1,844
    Trophy Points: 280
    Nchi hii ya tanzania.
    Ukipata chance kula kitu kizima ndio utaheshimika.
    ukiwa muungwana na mwaminifu=UMASKINI
    Hakuna atakaye kukumbuka na hutaheshimiwa.
    Mfano angalia wazee wetu waliokuwa waaminifu leo hii WAKO WAPI?
     
  14. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2009
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    umenena kaka
     
  15. Robweme

    Robweme Senior Member

    #15
    Oct 27, 2009
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 178
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    "Ndugu yangu hujaeleweka,uliitaji msaada au kuongelea mishara ya serikalini,au ulitaka kuonyesha kuwa mshahara wako ni mmkubwa kiasi hicho make, kama matumizi matumizi yako tu ni zaidi ya milioni moja sasa unatafuta nini serikalini.Kaa private sector foever,kama matumizi yako ni hayo.Private sectors is where u can dare to such expenses for a month.I can see that ur monthly house rent only,can pay a proffesiional engineer in the government sector as well as a doctor .So dont dare,stay where u are, and never talk about this.
     
  16. ChaMtuMavi

    ChaMtuMavi JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2009
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Jamani hata mkiambiwa ukweli hamtaki.
    Sasa mnataka mdanganywee tuuu. Bora huyo kakaueleza kwamba usijaji kitabu kutokana na cover, ingia ndani uone uzuri wake.,

    Mi nampongeza jamaa kwa kutoboa siri.
    Watanzania tunafichana mnoo, ndiyo maana ufisadi ukashamiri kwa sababu kila kitu ni siri. Siri imetutafuna mpaka inatuimaliza.
     
  17. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
     
  18. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
     
  19. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    sijawahi kuajiriwa serikalini
    lakini ajira za kule naambiwa zinashawishi ufisadi ndo maana mpaka karani wa serikali ni fisadi au fisadi mtarajiwa.....
     
  20. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Mkuu, nadhani mlachake hajataka kuonyesha kuwa mshahara wake ni mkubwa kwa sababu kusema kweli kwa maisha ya DSM (napata hisia kuwa yupo dar) hayo ni matumizi ya kawaida kwa mtu asiye na njia za kufanyia ufisadi ili kukidhi matumizi na mahitaji mengine.

    Mfano hapo hajaweka matumizi ya vitu kama vocha za simu, hajaweka mchango wa harusi (siku hizi elfu hamsini ndogo), hajaweka ada za shule kama ana mdogo wake, wazee kutoka kijijini hawajambomu, kwa sababu kwa hiyo bajeti ya 'mengineyo' bado haitoshi kama akiamua kuweka kila kitu

    Kinachoshangaza ni kuwa mfanyakazi wa ngazi ya TGS D, ana matumizi hata makubwa kuliko hayo (kwa kuangalia aina ya maisha pamoja na vitu wanavyomiliki kama magari, viwanja/nyumbank) na ndipo tunapomegewa siri kuwa kuna huu 'ufisadi' wa posho mbali mbali ambazo huwa hazikatwi kodi na wala hazionyeshwi kwenye pay slip ( I guess hata kwenye mkataba wa kazi kama huwa upo)

    kweli private sectorutaona mshahara mkubwa lakini inakuwa mainly form hand to mouth kwa vile hakuna mianya ya posho ki vile kama serikalini!
     
Loading...