Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi hili ni la kweli kuhusu wahitimu wa mzumbe university?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Perry, Nov 29, 2011.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Hello jf!!eti ni kweli watu wanaograduate mzumbe,pindi wanapoenda kufanya masters kwenye vyuo vingne,wengi wao huwa wanafeli ukilinganisha na wenzao waliotoka udsm na sua,kama ni kweli tatzo ni nin hadi washndwe au ni wapi mzumbe wanapwaya ukiwalinganisha na wenzao wa sua na udsm?
     
  2. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu anafeli Masters? How?
     
  3. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    huyu bado anaamin ktk vyuo
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Sio kufeli tu, hapa udom kuna walimu-tutorial assistants wawili from Mzumbe-wamefeli kamanda na kibarua ndo kimeota mbawa, maana ilibidi waachishwe kazi. Nomaaaa! Na kuna underground movement kwa uongozi kuacha kuchukua candidates from Mzumbe kwa kazi ya kufundisha. It appears wanafaulu sana lakini hawajui kukitoa wakijuacho kwa wanafunzi..........na ugumu na utata ndo unapoanzia hapo!
     
  5. F2S

    F2S JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 16, 2008
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Napita tu. Lakini graduate wa Chuo kipi ndio wanaofaulu? Siku hizi mna raha mnafanya undergound move kupinga graduate wa Mzumbe wasiwafundishe kazi kweli kweli. Msichague walimu waambieni kama hamuwaelewi na wao waboreshe ufundishaji.
     
  6. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hayo ni matatizo binafsi zaidi kuliko chuo husika. High school nilifundishwa Geography na mwalimu aliyesoma UDSM, kipindi kizima alikuwa analalamika tu bila kushusha nondoz za climatology. Hili lilikuwa tatizo lake (udhaifu wa kuelekeza/kufundisha) na si la chuo alichosoma.
     
  7. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chuki 2
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    degree ya udsm utailinganisha na ya OUT?
     
  9. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,398
    Likes Received: 1,080
    Trophy Points: 280
    tatizo lipo pale mzumbe..
     
  10. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    the problem is with the person not the college from which he comes
     
  11. tutaweza

    tutaweza JF-Expert Member

    #11
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 615
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Hah hah hah! Naona huo ni ujungu tu. Chunguza vizuri kijana. Watu wamegraduate Mzumbe na wameenda kushine kwenye masters. Unatoa takwimu ambazo sio relatively. Huongelei idadi ya wanaofaulu masters.
    Kufaulu kwa masters inategemea na mtu na sio chuo. Kwa taarifa yako Mzumbe kama mtu atasoma seriously hapati tabu katika kuandika research za masters kwani anakuwa ana uzoefu wa graduate. Tatizo ni kama mtu alikuwa anasoma kwa kuzima moto, na hii ni tabia ya watu wengi karibu vyuo vyote Tanzania.
     
  12. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #12
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    u have longway to go maana hata degree ya kwanza hujamaliza ,Soma kwanza uingie sokoni utajua yote.
     
  13. p

    pilu JF-Expert Member

    #13
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    No research no right to talk!
    Lakini ata ludovick utoh mkaguzi mkuu alisoma mzumbe na wengine wengi tu, anyway endelea kufatilia mkuu!
     
  14. p

    pilu JF-Expert Member

    #14
    Dec 16, 2011
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Toa takwimu ndugu!
     
  15. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,329
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Watanzania tuna matatizo sana, huna tofauti na wale wanaosema ufisadi ni wa mtu mmoja mmoja sio wa chama. Mara nyingi mfumo ndio unasababisha udhaifu wa watu husika
     
  16. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    asante kwa kumjibu mkuu.
     
  17. WA UKAYE

    WA UKAYE Member

    #17
    Dec 16, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Sidhani kama ulifikiria vizuri kabla ya kutuma hii post..!
     
  18. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Zamani kabisa nilivyokuwa level za chini,niliamini sana ya kwamba vyuo vikuu ukifika ndio kila kitu,...yaani walimu bora,facilities mblmbl lakini kudri muda unavyosonga mbele naamini ya kwamba Tanzania hakuna vyuo bora ambavyo vinaweza kukuandaa wewe kama graduate ili baadae uweze kuwa competent unapokwenda kufanya kazi...haswa haswa abroad.vyuo ving vya bongo bado wanatoa elimu ya kubabaisha tu,mm nilijua tatizo ni kwetu...lok kumbe bongo yote inanuka...Hata hao vizabizabina wakina SENETOR wanakifanyia mapambio UDSM kote huku hakuna kitu.kila rafiki nikijaribu kuongea nao kuhusu vyuo vyao na mustakabali wa elimu wanayoipata kwa siku za baadae,wote wanalalamika na mwisho kukiri na kusema "BORA TUGRADUATE,ELIMU SIO BONGO" BONGO NI UBABAISHAJI TU.
    Bongo hakuna chuo bora,vyuo vyote vya bongo=secondary school.
    UDSM CHUO JINA KUBWA LAKINI HAKUNA ELIMU HAPO,ZAIDI YA VIJANA KUKUA NA KUONGEZA TAKWIMU ZA WANASIASA YA KWAMBA TANZANIA TUNAWOSOMI
     
  19. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mkuu uko mzumbe nini au ndo mliomapata masters ya hapo..
     
  20. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #20
    Dec 16, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,146
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Una utaahira wewe dogo! Yani kusoma Udsm ndo nini? Uchafu mtupu.
     
Loading...