Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi hili la mzumbe university limekaaje?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Perry, Nov 7, 2011.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Naomba kueleweshwa wadau,nilikua naangalia prospectus ya mzumbe,naona hawa jamaa wao hadi mtu anagraduate anakua amesoma course 25 tu,wkt chuo kama sua mtu anaesoma agro-economics hadi anagraduate anakua ana courz zaid ya 40,udsm mtu wa bcom anagraduate na 36,sasa naomba kujuzwa,ivi hzo kozi 25 za mzumbe zimeandaliwa ktk mfumo gan ambao unamfanya mhitimu awe wide ktk fani yake husika.Angalizo,sina lengo la kupambanisha vyuo hapa.
     
  2. k

    kazuramimba Senior Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pale hamna ki2.kile chuo hovyo kabisa! Halafu angalia wakimaliza kila m2 ana GPA za kufa m2.Yaani bora Saut,Udom.!
     
  3. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Harafu ukitaka masters bila kuingia darasani nenda Mzumbe ya Dar, maana utamtuma mtu atakulipia ada, atafanya registration, na utaongea na walimu wa pale utafanyiwa kila kitu mpaka dissertation na hizo dissertation huwa hawasomi wanasign tu. Lakini huo mfumo wa mzumbe ndo unaenea sehemu nyingi za Tanzania except UDSM kidogo bado wana standards when you compare with other tz universities.
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mwaka jana UDOM waliwaachisha kazi walimu wawili wa computer department baada ya kugundua 'kichwani hamna kitu' ingawa walikuwa na First class. Lakini hii haina maana wote wako hivyo, wapo wengine wenye akili timamu pia.
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Hili la mzumbe lakuangaliwa pia, maana hata huku makazini wakuu, kuna wakati mtu unajiuliza iweje mtu graduate lakini vitu vidogo kwake ni kama amezaliwa leo. Lakini tuyaache, isije ikazaliwa ile hoja ya uvyuo
     
  6. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    sio mnakaa na kuongea tu tuliosoma pale tunafahamu hizo course 25 ni nondo kiasi gani,ulitaataka tusome course zaidi ya 40 kani tunachukua Cancelling au sociology pale
     
  7. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #7
    Nov 7, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Bado, ni miaka 50 ya uhuru,ubora wa vyuo duniani cha kwetu kimojawapo ni cha 130.So unategemea nini hapo? So hata elimu bado iko chini sana hata kama wanadai eti wana watu waliosoma,wamesoma katika ubora upi? ndio maana watoto wao au ukiangalia cv zao wame graduate Havard,Boston.Kent,Manchester Universities n.k
     
  8. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #8
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    ndio tunaomba utugawie huo unondo wenu mkuu.
     
  9. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #9
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuhusu masters ni kweli kuna jamaa yeye alisoma course work darasani tu baada ya hapo akalipa mtu pesa kumuandalia research proposal, kwenda kukusanya data, kufanya analysis na kuandika dissertation mwisho anakabidhiwa thesis yake kui sign na kuipeleka kwa supervisor. Mind you sio wote wanaofanya hivyo!!!!!!!!
     
  10. kimpango

    kimpango JF-Expert Member

    #10
    Nov 7, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 261
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    acheni upuuzi na manmeno ya mtaani angalikeni kwa umakini nimesoma cheti udism dip tumaini bach mzumbe nakiri elimu ya mzumbe japo sio nzuri sana ina complecation hasa kwa miaka ya karibuni its the only chuo no 1 can get GPA 5 POINTS ,CHUNGUZENI
     
  11. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #11
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sina hakika kama idadi ya courses ni issue ya kusimama pekeyake katika kuonesha ubora wa degree za Chuo fulani kwa kulinganisha na vingine. Mleta mada azungumzie "credit hours" ambazo ndiyo msingi wa hayo mambo yenu nyie wasomi. Je, ili kupata Bsc pale SUA au BA pale UD, UDOM, SJUT au Makumira on average mwanafunzi anapaswa kucover credit hours ngapi? Tuanzie hapo.

    Tuendelee kujadili bila jazba wakuu.
     
  12. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #12
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kwa haya uliyoandika hapa umetudhihirishia jamvini kuwa mzumbe sio chuo makini kwa kuzingatia std kama wewe ni moja ya product za pale.Kwenye hayo maneno niliweka color sijui unamaanisha nini.? Kwa hiyo chuo kikiwa na complication ndio kigezo cha elimu bora?
     
  13. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #13
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    kwa credits hours,mzumbe hadi mtu anagraduate,anatakiwa awe nazo 60,yani 10 per each semister nd 2@cours,udsm mtu anatakiwa awe nazo 108 yan 18 @semister nd 3@cours,sua anakua nazo 72, 12@semistr
     
  14. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    me cjakuelewa unazungumzia nin hasa mkuu.
     
  15. K

    Konya JF-Expert Member

    #15
    Nov 7, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 914
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hii ngumu kumeza
     
  16. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #16
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Acha kutumia Masaburi wewe mtoto wa Cameron,mimi kama mimi nina kozi 34!!
    Nyambavu wewe
     
  17. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #17
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ok, sasa tunaanza kuelewana.
     
  18. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #18
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,839
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    nikuambie kitu we chalii,usintafutie ban ya nguvu..ni vema uulze kwanza ni program gan zinazozungumziwa hapa na co unaleta u.m.a.l.a.y.a. wako wa huko mzumbe hapa jf.
     
  19. m

    mlimbwende Member

    #19
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15

    kazi kweli kweli!!!!!!! Graduate mzima, argument zero na spellings sifuri. Hatuna haja ya kuendeleza hii debate wewe umefunga kazi, umeonyesha uhalisia kwa matendo!!!!!!Lakini jamani kuna graduate wachache wa Mzumbe wazuri.
     
  20. m

    mbweta JF-Expert Member

    #20
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mzumbe chuo kizur tatizo labda ni wanafunz wapo wanao maliza kimagumash na wengine kwa kukomaa.
     
Loading...