Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi hii ya Waziri Mkuu imekaaje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sizinga, Jul 2, 2011.

  1. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Spika anataka kufuta kabisa utaratibu wa maswali ya papo hapo kwa Waziri Mkuu bungeni, kigezo tu eti maswali mengi yanamdhalilisha PM.
    Huu utaratibu alianza nao EL na yy ni mwanadamu maswali atakayoyaweza atajibu atayohitaji data hatajibu hapo, Pinda
    akaikuta hiyo system nae akaikubali kwa kusema haina shinda. Sasa huyu Muh Makinda anataka kuifuta kabisa.
    Swali: Kwani PM si yupo pale kwa ajili ya wananchi, na kwani wote wenye maswali ya papo hapo wana lengo la kumdhalilisha spika??au PM Pinda uwezo wake ni mdogo sana wa kutungua maswali ya papo hapo??kazoea kudesa??

    Hii imekaaje wazee??
     
  2. MANI

    MANI Platinum Member

    #2
    Jul 2, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,868
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Wanaogopa maswali kutoka vichwa vya CDM maana ni magumu kwa kuwa yana uhalisia.
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Pinda si mwanasiasa,pinda ni mtendaji,jambo hili litamtesa sana kwenye siasa za tanzania,ndio maana huwa anashindwa kutafuna maneno na kujikuta anaropoka,chukulia mfano wa kusema zanzibar si nchi,ni yeye aliyethubutu kusema vile maana wanasiasa wanaogopa ila yeye amelelewa katika kuwa mtendaji zaid ya kuwa mwanasiasa,na si pinda hata mawaziri wake wakiulizwa maswali ya NYONGEZA si mnawasikia majibu wanayoyatoaaaaaa.........
     
  4. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Kwa chama na serikali iliyokosa mwelekeo hawawezi kuendelea kukubali kuulizwa maswali kwani hawana majibu ya maswali yua watz..............jiulize ,km rais anaulizwa kwa nini watz ni masikini pamoja na kuwa na =rasilimali lukuki anajibu kuwa naye anashangaa huku anawalinda mafisadi unadhani w/mkuu atajibu nini hapo..............ukiona chama tawala na serikali yake hawapo tayari kushindanisshwa kwa hoja wakati wa uchaguzi ni kwa sababu hawana majibu ya matatizo ya watz...........dawa moja tu kuwatimua kikwete, mafisadi wenzake, vimbelembele na wasema uongo km makinda,pinda na wengine , kuwakamata na kuwafilisi mafisadi wote kwa kuanzia na kikwete, lowasa,rostam,change........
     
  5. m

    mende dume2 Member

    #5
    Jul 2, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    gafai hata utendaji labda kutumwa!

     
  6. F

    Froida JF-Expert Member

    #6
    Jul 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Spika wa Bunge ambaye kwa asilimia 99.9 anaitetea serikali kwa nini asifute utaratibu huo si ajabu na tulijua hilo linakuja
     
  7. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #7
    Jul 2, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,457
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Huyo sio spika ni DIKTETA asiye na huruma na watanzania,kazi yake ni kuwalinda wanyonyaji.
     
  8. nditolo

    nditolo JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 1,072
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Spika ameona hawana majibu ya kuridhisha umma, so anatumia kila mbinu kuiokoa serikali!
     
  9. ismathew

    ismathew JF-Expert Member

    #9
    Jul 2, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni attempt to block democracy. watanzania tuna haki ya kuhoji na sio mbunge anayehoji bali yeye katumwa na wananchi.
    tuna haki ya kuelewa kila kitu katika taifa letu. vitu gani wanavyovificha tusivielewe. ina maana serikali ya magamba ina ufisadi
    mkubwa na mambo ya uvunjaji wa haki za binadam wanaondelea kuufanya. hilo alikubaliki wanajaribu kuleta fantasy katika siasa.
     
  10. Mcheza Karate

    Mcheza Karate JF-Expert Member

    #10
    Jul 2, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 689
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Mh! Kazi kweli kweli makinda kapata uspika kwa sifa ya jinsia yake na woga kwa CCM yake hana sifa za uspika kwani sio "great thinker".
     
  11. J

    JokaKuu Platinum Member

    #11
    Jul 2, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    ..maswali ya nyongeza hutokana na maswali ya msingi.

    ..kama umefanya/umesoma research kuhusu suala la msingi basi suala la nyongeza haliwezi kukushinda hata kidogo.

    ..maswali mengine ya nyongeza huulizwa na mbunge tofauti na yule aliyeuliza swali la msingi. kwa mtizamo wangu waziri makini will always be ahead of muuliza swali la nyongeza--especially kama siye aliyeuliza swali la msingi.

    ..kuna kipindi Waziri wa Fedha alikuwa na matatizo ya afya, nafasi yake ikakaimiwa na waziri mwingine. huyo Kaimu waziri[alishika wizara mbili ktk kipindi cha bunge] aliweza kujibu maswali yote ya msingi na nyongeza bila matatizo yoyote yale. Again, that was "back in the days."
     
  12. A

    ADAMSON Senior Member

    #12
    Jul 2, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mheshiwa ametuasi watoto wenzake wa wakulima na ameungana na mafisadi kisha ameshika kasi ya ajabu
    kuuendea uovu.
     
  13. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #13
    Jul 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    nina wasiwasi na uwezo wa waziri mkuu wetu.
     
  14. m

    matawi JF-Expert Member

    #14
    Jul 2, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mwenzenu anaogopa kulia
     
  15. N

    Njaare JF-Expert Member

    #15
    Jul 2, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sikubaliani nawe ng'o!!!!!! Pinda si mtendaji ila ni mwanasia. Mtendaji angekuwa na majibu ya maswali mengi anayoulizwa kwani mengi ni maswali ya kitendaji si ya kisiasa.
     
  16. N

    Njaare JF-Expert Member

    #16
    Jul 2, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sikubaliani nawe ng'o!!!!!! si mtendaji ni mwanasiasa. Mtendaji angekuwa na majibu ya maswali mengi anayoulizwa kwani mengi ni maswali ya kitendaji si ya kisiasa.
     
  17. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #17
    Jul 2, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Makinda ni kada anaendesha Bunge kama kamati ya chama cha magamba, lakini pia wabunge wengi wa ccm hawajui wajibu wao au wanajifanya hawajui. Wamegeuka kuwa sehemu ya serikali, wakati Bunge ni mhimili unaoiangalia serikali, kuishauri na hata kuikemea pamoja na kazi ya kutunga sheria na kuridhia mikataba ya kumataifa sasa wao wanachojua ni kusema serikali hii haina shida ni sikivu lakini wanalalamika tunawaomba posho hawaoni umuhimu wa kujenga jamii ambayo si ombaomba kwa kuibana serikali ili raslimali zetu zitumike kuinua hali za wananchi. aswali kwa PM yatafutwa na Makinda ili kuilinda serikali isiyo na majibu kwa maswali ya watanzania
     
  18. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #18
    Jul 2, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    KATENDA nini?
     
  19. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #19
    Jul 2, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,173
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hilo jambo linazungumzika.........
     
  20. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #20
    Jul 2, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,173
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hujui km alimwaga mchozi mjengoni?
     
Loading...