Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi haya maandiko yana maanisha hivi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, Jul 3, 2012.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Kwenye Biblia,Mw 2:18 imeandikwa;"BWANA Mungu akasema,Si vema huyo mtu awe peke yake,nitamfanyia msaidizi wa kufanana nae".Ndipo akamletea wanyama kibao lakini hakuonekana wa kufanana nae,Mw 2:19-20,ndipo Mungu alipomuumba mwanamke kutoka ubavuni mwa Adam. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . Hapa nimegundua kuwa,Mwanaume alianza kuhitaji msaidizi wa kawaida lakini ngono sio sababu ya kuumbwa mwanamke.Pili,mwanaume alihitaji kusaidiwa,hii maana yake ni kwamba,Mwanaume kamwe hawezi kutimiza majukumu yake bila mwanamke.Tatu,mwamke aliumbwa kwaajili ya mwanaume,lakini mwanaume hakuumbwa kwaajili ya mwanamke.Nne,kazi iliyomleta au kusababisha mwanamke kuumbwa ni kumsaidia mwanaume tu.Tano,malengo ya uumbaji wa Mungu hayakumhusisha mwanamke,yaani mwanamke yupo duniani si kwaajili ya kutimiza malengo ya uumbaji wa Mungu bali kumsaidia mwanaume kuyatimiza malengo ya Mungu. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . Jamani msinirushie mawe,kama Mungu hakumaanisha hivyo leta tafsiri yako,unless uwe huiamini Biblia.Hebu tujadiliane inawezekana nimepotoka!
     
  2. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Unataka kusema nini Eiyer,just spit it out,usiogope.
     
  3. k

    kitero JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona yamejielezea vizuri tuu haya maandiko.Soma zaidi maandiko utaelewa na sii kusoma aya moja au mbili.
     
  4. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,568
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    1. 'Narrative' hii imewasilishwa kwa kutumia lugha ya picha.2. Inamaanisha wanadamu wametoka kwa Mungu, ni wamoja na wanategemeana.
     
  5. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wanakuja na vifungu,jiandae kuwapokea
     
  6. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nilikua napitia tu maandiko haya yakanivutia!
     
  7. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Hebu tueleze wewe uliesoma aya nyingi,unaelewaje hapo?
     
  8. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Inawezekana . . . . . . . . . . .
     
  9. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nawapokea kwa mikono na miguu yote miwili!
     
  10. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Dah, Eiyer umewaza nini?! Japo hapa sina 'baibo' la kiswahili, umenichekesha sana kuwa "Ndipo akamletea wanyama KIBAO.....!!" Hiyo habari ya uumbwaji wa mwanamke na ile ya kudanganywa na 'nyoka' zina maelezo mengi kuhusu nini kilitokea hasa, ambayo mengine ni ya ajabu kweli. Wacha nijaribu kubukua kama nitapata cha kujibu nitaweka mchango wangu hapa na mimi!
     
  11. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    nadhani mwandishi wa huu uzi alitakata kuonyesha nafasi ya mwanamke, kwa jinsi nilivyomuelewa, 1. hakuna usawa kati ya mwanamke na mwanamme 2. mwanamke aliletwa kumsaidia mwanaume kutimiza malengo ya mwanaume (purpose ya kuwepo duniani) 4. uwepo wa mwanamke kwa mwanaume is merely for sex.
     
  12. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    una kitu kizuri ambacho unataka kukito humu jamvini lkn bado haujafunguka usiogope funguka.
     
  13. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #13
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Suala la nyoka umelitoa wapi?
     
  14. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #14
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Haya yanaweza kuwa ni mawazo yako!
     
  15. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #15
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Mi ndo nimeshafunguka hivyo!
     
  16. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #16
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Eiyer , kama kila mtu kaumbiwa wake, mbona mpaka leo ni single.......na kwanin Bikira Maria awe single woman kama alishawekewa mwenzi wake?

    Na kwanini Mungu apoteze hesabu ya kuwa wanawake wazidi population ya wanaume, hakujua kama kutasababisha excess supply?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Madame X,nani amesema kila mtu kaumbiwa wake?Nani amekuambia Bikira Maria ni single?Nani amekuambia kuwa wanawake kuwa wengi ni kupoteza hesabu?
     
  18. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #18
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    sawa nitachangia kesho usiku mwema
     
  19. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #19
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Eiyer mdogo wangu wa moyoni, nowadays unakuja na stail za utata utata kweli.

    Anyway Mungu alipo muumba Adam alimwona kabisa bado hajakamilika na ndio maana Mungu aliona ni afadhali amfanyie mwenza. Kusudi la mumgu kumuumba mwanamke liko zaid katika ukamilifu wa kiuumbaji kwani vyote alivyokuwa ameviumba vilikuwa vikamilifu katika uumbaji but mwanaume hakuwa hivyo.

    Mungu aliona ili huyu mwanamume aweze kuish basi anahaitaj msaidizi kwa kusaidiana naye. ndipo akamtoa mwanamke katika ubavu wake. hapo pia Mungu alijua kabisa lazima perpetuation of life litakuwepo. na baada ya anguko ndipo hili Mungu akalifungua wazi kwa adam na eva. tena Mungu alishasema kuwa kwakua umemsikiliza mwanamke basi tamaa yako itakuwa juu yake ndio maana tamaa za mwanaume yeyote rijali kama wewe ziko kwa mwanamke.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #20
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    gfsonwin,wapi ambapo Mungu amesema Adam hakukamilika?Nani amekuambia Adam alikamilishwa na Hawa?
     
Loading...