Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi hawa the so called EWURA kazi yao ni nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kifuruko, Apr 2, 2012.

  1. k

    kifuruko Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani ewura mpaka sasa ni mwez bei za mafuta ni zilezile hazija shuka,na ahadi zenu watanzania wanazisikiliza na kuzifatilia,tupeni majibu au na nishati ni siasa?
     
  2. h

    haki na usawa JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 475
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ewura pia ni wasanii wanapenda kujilipa ili watatutue matatizo yao lakini hakuna ushauri wa wadau kwani nao wanafaidika kwa kuongeza bei maana asilimia inaongeza kiasi kadri pesa inapoongezeka
    Angalia bei ya mafuta kama kweli wako makini Dar shs 1890 na Mz shs 1880
    Dom shs 2000 Dar shs 2200 Je wananchi ni mazuzu kiasi hicho Acheni usanii.
    Je wananchi hawajui kuwa mnalipwa na wenye masheli? Je mwajua kuwa miongoni mwenu mnawasimulia mnaowanyonya au mwadhani ni wajinga hawana kumbukumbu? Au mwadhani waliokaribu yenu hawasemi siri zetu? au mwajua kuwa tuko katika karne ya technolojia? Bei ya nje inauhusiano gani kama mafuta yanakuja pamoja na yanakaa muda mrefu?
    Je kukokotoa kwenu ni kwa halali? kama kwa halali kwanini bei zenu hazizingatiwi?
    Dhuluma mbaya naamini ipo siku mtaaumbuka na nyonyeni kwani wakurugenzi wametoka miongoni mwa tabaka la wanasiasa wanyonyaji ndo maana wanaona kila kitu sawa na wananchi watu wa kupelekewa tu amri
    Amini dhuluma mwala sana na dhuluma ina mwisho mbaya! "TENDENI HAKI KWA WANYONGE MAFUTA YA TAA HAYANUNULIWI TENA ULIZENI MARAFIKI ZENU WA SHELI" Umeme nao ni shida Rushwa pamoja na nyie kupandisha bei ya kuunganisha umeme
     
  3. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 344
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Sijaelewa, naona bei ya petrol leo ipo juu na sijasikia tamko lolote, vp wadau, nyie mna taarifa?
     
  4. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,506
    Likes Received: 3,839
    Trophy Points: 280
    yanauzwaje uliponunua wewe!
     
  5. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 344
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    jana yalikuwa 2220 leo 2315
     
  6. j

    jmnamba Senior Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Duh! This time kimya kimya!
     
  7. O

    One Man Army JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    pumbavu sana sumatra...
     
  8. M

    MalikwaMali Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 30, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Biashara huru. Yana mwisho.
     
  9. e

    emkey JF-Expert Member

    #9
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 723
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Cyo sumatra, ni ewura ndo wanaohucka na issue ya mafuta.
     
  10. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #10
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,893
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Sutra tena?!, mi nilidhani ni task ya EWURA...................
     
  11. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Bei za jumla na rejareja kwa aina zote za mafuta zimebadilika ikilinganishwa na toleo lililopita la tarehe 07 Machi 2012.

    Katika toleo hili, bei ya rejareja kwa mafuta aina zote zimepanda kama ifuatavyo:
    Petroli imeongezeka kwa Sh 87/lita sawa na asilimia 4.06; Dizeli imeongezeka kwa Sh 3/lita sawa na asilimia 0.14;
    na Mafuta ya taa yameongezeka kwa Sh 12/lita sawa na asilimia 0.59.Mabadiliko haya ya bei za mafuta hapa nchini yametokana na mabadiliko ya bei katika soko la dunia ambapo bei ya mafuta ya petroli imeongezeka kwa wastani wa dola za marekani 95.7kwa tani sawa na asilimia 9.09, mafuta ya dizeli yameongezeka kwa wastani wa dola za marekani 27.1 kwa tani sawa na asilimia 2.76, na mafuta ya taa kwa dola za marekani 34.04 kwa tani sawa na asilimia 3.28. Bei za jumla kwa kulinganisha matoleo haya mawili zimebadilika kama ifuatavyo:petroli imeongezeka kwa Sh 87.18/lita sawa na asilimia 4.21; Dizeli imeongezeka kwa Sh 2.61/lita sawa na asilimia 0.13; na
    Mafuta ya taa yameongezeka kwa Sh 12.32/lita, sawa na asilimia 0.62.(b) Kwa mujibu wa Sheria ya Mafuta ya mwaka 2008, bei za bidhaa za mafuta ya petroli zitaendelea kupangwa na soko. EWURA itaendelea kuhamasisha ushindani kwa kutoa taarifa za bei kikomo za bidhaa za mafuta.Taarifa hizi zina lengo la kuwasaidia wadau kufanya maamuzi stahiki kuhusu manunuzi ya bidhaa za mafuta
     
  12. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    duh twafwa jamani kwa hiyo bei
     
  13. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180
    ukweli ni kwamba bei ktk soko la dunia imeshuka ni ni dola 106 kwa pipa na shilingi imeongezeka thamani ikilinganishwa ba dola sasa ongezeko limetokana na nini. Waseme uongo mwingine tu. Mbona nchi jirani wameshusha.
     
  14. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #14
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    ha ha ha ha ha ha Mtakoma kuichagua chadema arumeru. Lazima tuwachape viboko indirectly. chezea CCM!!
     
  15. M

    Mabelana JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwa bei hiyo, uko mkoa gani? mbona kwa Dar mimi nimenunua kwa bei ileile. Halafu mtu anapouliza kitu badala ya kumpatia jibu unakuta jitu linatukana tu, mimi huwa ninashangaa sana kwa watu wa namna hii. Jitu linaandika tu Pumbavu sana Sumatra hilo kwani ndilo jibu alilokuwa anahitaji kweli?.
     
  16. Y

    Yasser5 JF-Expert Member

    #16
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi ndugu wana jamvi JF hawa EWURA kazi yao ni nini?
    Boti tiketi imeandikwa shlng 20000 lakn unalipa 30000 mchezo mchzfu unachezwa hapa ma agent wanauza tiketi zote kwa walanguzi na ukienda kukata tiketi unaambiwa zimeisha una haraka huna jinsi lazma utoboke hizo pesa kwa vibaka hao lakin hili si la leo wala jana sasa mchezo huu unachezwa ubungo kwa wanao safiri mikaoni bei inayo andikwa kwenye tiketi sio abilia anayo lipa. Kwenye viwanja vya ndege upande wa tiketi mchezo huo mchafu unaendela sasa the so called EWURA anawajibika kwa nani?
     
  17. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #17
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    badisha bro ni EWURA na sio HEURA
     
  18. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #18
    Apr 6, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,425
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Mtu mwenye anwani zao, hususani simu na e-mail atoe ili tuwaulize. Tuwaeleze (wasije sema hatujui) na wakishindwa kuweka mambo sawa; TUWAHUKUMU
     
  19. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #19
    Apr 6, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    HEURA?? Nashindwa kabisa!
     
  20. Y

    Yasser5 JF-Expert Member

    #20
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sawa mkuu najaribu ku edit lkn haeading haibadiliki najua wana jamii F ni great thinker so kosa hilo la kiuandishi haliiwezi ikawa sababu ya kutokuchangia mada ilioko uwanjani
     
Loading...