Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi Hawa Ghasia hajui hili nalo lipo Mahakamani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ngoshwe, Jul 31, 2012.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yupo TBC 1 jambo Tanzania anazungumzia mgogoro wa walimu. Hawa Ghasi waziri mwenye dhamana ya TAMISEMi leo wanazungumzia jambo mgogoro ambao wakati fulani ulipohusu madaktari wao wenyewe ukiacha JK walidai hawapaswi kuzungumzia jambo kama hilo liliopo mahakamani.Hivi hili la walimu limewagusa sana mkadharau Mahakama!?
     
  2. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Huyo mama tangia akiwa utumishi alikuwa na gasia kweli, hili neno "suala lililopo mahakamani"viongozi wetu wanalitumia vibaya,wengine kuzuiliwa kuliongelea ila wao ruksa.Yana mwisho(Kitabu cha Kuli)
     
  3. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Tangu serikali iwafukuze madaktari wakati swala lao lipo mahakamani, mahakama zetu zimejidhihirisha kuwa si muhimili kamili kwa kutoishauri serikali kusitisha uwamuzi huo. Serikali imekuwa ikiingilia sana maswala ya Mahakama na maranyingine kupingana na maamuzi ya mahakama. Tunakumbuka swala la mgombea binafsi jinsi Waziri Mkuu (Mh. Pinda) alivyoliingilia na kutoa uamuzi wa serikali ofauti na Mahakama.

    Tunakumbuka Rais kuongelea swala la Madaktari na kutoa miongozo mablimbali wakati lilikuwa mahakamani, hata hili la walimu hivi sasa IKULU ilitoa tamko kupinga mgomo wa mahakama badala ya Mahakama kitengo cha kazi. Kwa matukio kama haya, wananchi tumekuwa na wasiwasi hata maamuzi ya kisiasa yanayoigusa serikali huwa IKULU ina dectate maamuzi. Mf. swala la kuvuliwa Ubunge Bwa. Lema ambapo sheria aziwani na maamuzi na kusikika tetesi kuwa IKULU imeingilia.

    Pia swala la Mbunge wa Segerea Mh.Makongoro Mahanga, inajulikana wazi hujuma alizofanya lakini POLISI na MAHAKAMA vyote vimesikiliza maelekezo kutoka IKULU. Kwa mambo kama haya, yanapelekea sisi wananchi kutoaiamini tena mihimili yetu na kupelekea kujichukulia maamuzi ambayo tunaona yatatetea haki zetu. Ni vizuri mihimili yote mitatu kuwa na mipaka yake kiutendaji.
     
  4. Tanzania Mpya

    Tanzania Mpya JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 244
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Ktk TBC1 Waziri Ghasia amesema walimu ni kati ta kada zinazolipwa vizuri.
     
  5. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hili limjamaa lina bige ya kinga dhidi ya mahakama.
     
  6. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mahakama inatumika vibaya, inaingiliwa ipo kimya haina nguvu kabisa labda ni kutokana na mfumo wa uteuzi wa majaji hawa wa "voda rusha"
     
Loading...