Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi fakat ya BACHELOR OF ARTS IN ECONOMICS ni MARKETABLE?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mlumendo obeid, Oct 27, 2011.

  1. M

    Mlumendo obeid Member

    #1
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman naomba kufahamishwa kwa undani kuhusu hiyo fakati,
    1.ajira zake zinapatikana?(ikiwezekana na mifano)
    2.inahusika na nini?(unaajiriwa kwenye secta gani? Ni hayo tu wadau.
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kasome halafu ukimaliza hiyo digri fanya masters halafu urudi jamvini kutoa ushuhuda..
     
  3. NGOGO CHINAVACH

    NGOGO CHINAVACH Verified User

    #3
    Oct 27, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Andika faculty,na hiyo siyo faculty ni course,kwngne utakuja kuambiwa na wenyewe wa mambo hayo
     
  4. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    NI kweli kabisa ajifunze kwanza kuandika! Na ni kweli kabisa hiyo ni Course ndani ya faculty ya sayansi za Jamii na sehemu nyingine ipo kwenye bussiness. Kama amechaguliwa akasome kwanza hata akigundua haina ajira atafanyaje? By the way soma kwa lengo la kujiajiri kuliko kusubiri kuajiriwa
     
  5. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    we soma kwanza ndio ujue cha kufanya hakuna ajira siku hizi zaidi ya kujiajiri mwenyewe
     
  6. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,170
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Haina ishu.
     
  7. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #7
    Oct 27, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Kitu chochote kile ambacho ni "uchumi" related ni Marketable... Kikubwa kakaze mzuli utoke na GPA iloenda shule uki-inourish na vi course vya muhimu vya hapa na pale... Zingatia kua hakuna mahala na sector muhimu kama shule, afya, Umeme, maofisi hawahitaji mtu alosomea mambo yanayoendana na uchumi...
     
  8. O

    Orche Senior Member

    #8
    Oct 27, 2011
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kozi pekee haitoi ajira, bali ajira ni wewe mwenywe utakavyotumia elimu utakayopata.
     
  9. M

    Mlumendo obeid Member

    #9
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ebana wadau nashukuru kwa mawazo yenu, vilevile nashukuru kwa wale walionikosoa but "msichana wa kiafrika akijichubua haimaanishi anaukimbia uafrika!" Lengo langu lilikuwa ni kufikisha shida yangu kwenu so naomba msijaji njia nliyotumia! Nnachoshukuru mmenielewa na nimeweza kupata msaada, ndo mana nasema nashukuru!!
     
  10. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Graduates weng wa hyo coz ninao wafahamu mim wanaishiaga kuwa walimu wa uchumi A-level.
     
  11. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ninaowafahamu mimi ambao nilihitimu nao hapo Mlimani wanabadilisha kazi nzuri kadri wanavyopenda wako Hazina, Ikulu, Tamisemi, Makamu wa Rais, Wizara mbalimbali, Taasisi binafsi, Bank tena BOT na kwingineko labda hao wako ni vilaza i.e GPA hazisomi na mbumbumbu kwenye interview
     
  12. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,693
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    usimuone mtu yuko bot ukaanza kumuogopa wengine ni volunteers pale,usifiki ajira siku hizi mpaka u-apply mdogo wangu,kuna style ya KAMLETE nadhani bado hayajakukuta.
     
  13. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Yaelekea unawaogopa sana wanaofanya BOT!
     
  14. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #14
    Oct 28, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Market yake zio nzuri hiyo, hasa kwenye Bachelors level. Hii haimaanishi kuwa hauwezi kupata kazi nzuri ila Degree hiyo haina uzito sana.
     
  15. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #15
    Oct 28, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Dogo unaonekana form one(first year) hata orientation week ulikimbia,inaandikwa faculty,halafu waulize wenzako tofauti ya faculty na course,hyo ngoma inalipa unaweza kuwa hata mwalimu
     
  16. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #16
    Oct 28, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Usichokijua bora usikiongee..
    Kwahiyo unamshauri akasome sociology, PSPA au Education?
     
  17. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #17
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,693
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    huyu nae katokea wapi? Sasa unadhani sababu ya mimi kuwaogopa wa bot ni nini? Huo ulikua ni mfano tu ila organization zote sana sana za serikali kama huna mtu pale wewe kalia bench halafu buni mbinu zingine za uzalishaji,Maana katika maisha sio kila alietoka ametoka kwa njia ya kuajiriwa,Namaanisha kuna njia kama ujasiliamari itumieni hii wadogo zangu tena na taaluma yako ya uchumi itakuwa vizuri zaidi maana mnafundishwa jinsi ya ku-utilize resources na where to allocate them,sasa kwanini uende kupigia watu magoti kuomba kazi?
     
  18. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #18
    Oct 28, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Hajauliza yote hayo, kauliza kama Bachelors ya Eco ina market, jibu langu ni hapana.
     
  19. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #19
    Oct 28, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Soma ili ujiajiri.... Ajira za kutafuta ziko wapi? Soma ili u-create more employment opportunities........
     
  20. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #20
    Oct 28, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Itakuwa siyo makertable kutokana na ukilaza wako. Ukiwa na GPA nzuri na confidence kwenye interview huwezi kukosa kazi kwenye institution yoyote regardless umesoma nini.
    Nakumbuka miaka ya nyuma nilishawahi kufanya bank, na tulikuwa tunaajiri watu mpaka wenye degree za kilimo!
    Usimkatishe dogo tamaa, cha muhimu asome kwanza, hayo ya ajira yatakuja baadaye.
     
Loading...