Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi eti aliyetungua ndege ya akina Habyarimana hajulikani?

Discussion in 'International Forum' started by Magezi, Nov 19, 2009.

  1. M

    Magezi JF-Expert Member

    #1
    Nov 19, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kila mara najiuliza hivi ni kweli ndege iliyowaua akina Habyarimana na rais wa burundi wakati ule ilitunguliwa kweli na RPF au ni uzushi tu. Na kama RPF waliitungua ndege hiyo je wamechukuliwa hatua gani??
     
  2. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #2
    Nov 19, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Maraisi wa Rwanda. Burundi na Uganda waliokuwa waondoke na ndege moja lakini mipango ilipangwa kuwaondoa hawa jamaa kwani walikuwa ni kikwazo kikubwa sana kwa M7 kutimiza mipango yako.

    Hivi unajua kwamba hata Samora machel wa msumbiji ndege yake ilitunguliwa kwa makusudi kabisa ya kumwondoa hapa duniani?.
     
  3. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #3
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Habyarimana alijitungua mwenyewe bila kujua. Pale DSM alimwamuru Rais wa Burundi apande falcon ya Rwanda ili wawe na mazungumzo hadi Kigali, kisha ndege ya Burundi ikatangulia kwenda ili iwasubiri Kigali. Habyalimana alipiga simu Kigali na kuamuru ndege hiyo ikifika itunguliwe bila kutoa maelezo. Bahati njema ya ndege hiyo ilibadili mpango angani kwa mari ya Mkuu wa Majeshi wa burundi aliyemwamuru rubani aende Bujumbura na kumshusha kisha arudi Kigali kumchukua rais Ntayamirwa. Hii ina maana ndege ya kwanza kuingia Kigali ilikuwa iliyowabeba marais, na walinzi wa Kibelgiji walitekeleza amri waliyopewa bila kusita.

    Imekaaje hii?
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    It does not make sense. Lakini kumbuka interahamwe na mipango iliyokuwa imeandaliwa kuua"inyenzi." Sasa ghafla zinatangazwa habari kutoka Dar kuwa Habyarimana amekubali kushirikiana na RPF.Wale wanajeshi waliopewa mafunzo ya kuwaua Watusi wangefanyaje? Walimwona rais wao amewasaliti.
     
  5. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #5
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Yeah, ni kweli wale interahamwe wa msimamo mkali waliona kuwa Habyalimana amewasaliti, na mpaka leo ninaamini kuwa hata bila kutunguliwa kwa ndege, walikuwa wanaenda kumwua huko nyumbani.

    Lakini, yeye pia alikuwa alikuwa na mpango wa kuwamaliza watusi waliokuwa wanamnyima pumzi katika shuttle diplomacy ya Arusha. Siku hiyo aliona chance maana Mkuu wake wa majeshi wa Burundi (Mtusi) na maafisa wake waliokuwa na damu ya Kitusi aliwapakia ndani ya ndege ya Burundi na kuwaamuru watangulie Kigali, huku maafisa wa Kihutu wa Burundi na Rwanda wakipakiwa ndani ya Falcon yake. Lengo lilikuwa ni kutungua ndege ya Burundi inapotua Kigali ili kuwamaliza Watusi wa pande zote mbili. Mkuu wa majeshi wa Burundi akiwa amelewa bia za tanzania ndiye aliokoa jahazi kwa kuamuru ndege iende kwanza Bujumbura na ndipo irudi Kigali.
     
  6. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2009
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Ina maana alimuru wamuue mkuu wa majeshi? soma tena paragraph yako nimesoma mara tatu nashindwa kuelewa. alitaka ndege ipi itunguliwe? iliyokuwa nani ndani? ambayo ingekuwa inatokea wapi muda huo? itatunguliwa ikiwa wapi? Kuna kitu cha maana kwenye paragraph yako lakini nakosa link
     
  7. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #7
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Mbogela
    Soma mchango wangu uliopita hivi punde utaelewa. Nifupishe tena kwa kusema, ubaguzi ndio uliommaliza Habyalimana, maana aliwabagua watusi na kuwapakia kwenye ndege ya rais wa Burundi huku Wahutu akiwapakia katika ndege yake (Falcon). Kisha akaamuru ya Burundi itangulie Kigali kumsubiri rais wa Burundi. Ilipoondoka Dar akapiga simu kuamiru kikosi maalum pale kigali kitungue ndege hiyo ya kwanza kuingia bila kutoa sababu. Ikiwa angani, ndege hiyo iliamuriwa na Mkuu wa majeshi wa Burundi (Mtusi) iende Bujumbura kwanza na baadaye irudi Kigali kumchukua Rais. Maana yake hapa ni kuwa Falcon ilikuwa ya kwanza kuingia Kigali, na kikosi maalum kikatekeleza amri bika kuuliza. Ndege ya Burundi iliporudi kuja kumchukua rais Ntayamirwa ilikuta uwanja unawaka moto, ikarudi tena Bujumbura.

    Kama movie vile!
     
  8. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #8
    Nov 20, 2009
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Je watunguaji wameshafikishwa kwenye mkono wa sheria Arusha?
     
  9. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #9
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Watunguaji wengi walikuwa ni wabelgiji (Kikosi Maalum-uwanjani kanombe), na baadhi yao waliuawa na Interahamwe baada ya ndege kutunguliwa bila kujua kuwa waliamuliwa na Habyalimana mwenyewe. Ukifika Kigali utaona hata mahali walipouawa hao maaskari wa Kibelgiji.
     
  10. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #10
    Nov 20, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Paul Kagame anajua sana ni nani alimwua Habyarimana, Imar Kombe alikuwa anajua kabisa nani aliyemwua Habyarimana. Aliyetungua ndege si wa maana sana, wa muhimu ni yule aliyotoa amri ya kutungua hiyo ndege ambaye mpaka sasa bado yupo na anaishi.

    Lakini Habyarimana sasa ni historia, lakini Interahamwe watarudi tena mika 10 au 15 ijayo, kuna ndugu zao wengi walifyekwa na Kagame na sasa wanaishi kama wakimbizi huko Congo. Sasa hivi wanatunga sheria tu, wanaweza kurudi kwa nguvu kama walivyokuja RPF.
     
  11. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #11
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Usemalo ni kweli ndugu yangu. Vicious circle haijakamilika bado. Interahamwe wako nje ya system. Watarudi na hapo Inyenzi watakuwa nje. Ubaguzi ni kansa ya hatari sana.

    Lakini suala la muuaji wa Habyalimana, hilo nasita kukubaliana nawe. That was accidental suicide. It does not matter who pulled the trigger, but who ordered the trigger to be pulled. It is at least reasonable to believe Habyalimana ordered it. Who else?
     
  12. K

    Kahinda JF-Expert Member

    #12
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 813
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Si kweli Rais Ntaryamila wa Burundi alishauriwa asiondoke na Ndege yake kwa sababu za kiusalama kwa wakati huo wa jioni, ndipo alipopewa lift na Habyalimana. Wakati wakiondoka Dar makubaliano yalikuwa ashushwe kwanza Rais wa Burundi mjini Bujumbura ndo Habyalimana aende Kigali.
    Wakiwa njiani wao walibadili utaratibu ambao ndo kwanza ulikuwa umewekwa wakiwa Dar.
     
  13. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #13
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Kama ni hivyo kwa nini ndege ya Burundi ilitua Bujumbura, kisha ikarudi Kigali? Ilifuata nini ikiwa ilikuwa na matatizo ya kiusalama au kama kulikuwa na sababu za kiusalama? na kwa nini baadhi ya maafisa wa Rwanda walishushwa kwenye falcon na kupandishwa ndani ya ndege ya Burundi?

    Kuna mengi tumegee!
     
  14. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #14
    Nov 20, 2009
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ah!! Na ile ndege ya Rais wa Rwanda pale Airwing JWTZ inafanya nini si ndio ilikuwa imeharibika ndio maana wakapanda ndege moja? Kwani ndege ile ni ya Rais wa Rwanda ilileta Itilafu ndio maana wakapanda ndege ya Burundi ndio ilitunguliwa kwani haya maelezo yako hayajakaa vyema nenda pale Airwing waombe uione ndege ya Rais wa Rwanda kisha andika tena. ok um esikia wewe Baija Bolob.i
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Nov 20, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    haya maelezo hayaeleweki hebu rudia rudia kuweka mambo sawa labda tutakuelewa
     
  16. E

    Ex-Fisadi Member

    #16
    Nov 20, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ubaguzi ni mbaya. Mauwaji ya Rwanda bado yanaendelea, Kagame anaua Wahutu kama nzige, utawala wa Habyarimana uliua Watutsi kama mende. Wote wanauana ili Kagame ni mshenzi zaidi maana anjua propaganda kuliko wahutu. Kagame alimuua habyarimana na ametoa amri kwa jeshi lake kuwamaliza Wahutu wote waliosoma. Ebu fikiria hili, kuna Ofisa wa Ubalozi wa Rwanda aliyekuwepo hapa Dar es salaam tangu mwaka 1992 hadi Kagame anakamata nchi. Lakini bwana huyu sasa anatfutwa eti alihusika na mauaji ya halaiki. Mwaka 1996, aliitwa arudi nyumbanii akakataa akatorokea katika mitaa ya Dar es salam maana alijua akienda Kigali utakuwa ndio mwisho wake. lakini propaganda za RPF ni kuwa yeye ni sehemu ya nzige ambao kwa kukataa kurudi Kigali anajua alichokifanya na wanamtafuta kwa udi na uvumba kama mhusika wa mauaji ya kimbari!! Kagame muuaji lakini dunia haijui!!!! ana mkakati wa kumaliza Wahutu.
     
  17. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #17
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Yeah, Kagame kwa sasa ni shujaa na kipenzi cha wengi. Hata mimi namkubali kwa positive dictatorship yake. Ana nguvu kuliko anayoiongoza. Anastahili hata kuiongoza Bongo yetu kwa mafanikio makubwa. Kwa suala la Hutu/Tusi hapo ndipo anachemsha. Amezungukwa na Ultra discriminators watupu. Akiwasikiliza anawamaliza wahutu. Asipowasikiliza, wahutu wanammaliza.
     
  18. E

    Ex-Fisadi Member

    #18
    Nov 20, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa propaganda anafaa kuongoza Tanzania lakini mikono yake imejaa damu ya Wahutu hafai hata kidogo. Kwa tanzania Mafisadi wangemkoma kama wahutu wanavyomkoma.
     
  19. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #19
    Nov 20, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135

    Hiyo Itakuwa Genocide Ya kutisha Kuliko Ile ya '94
    Ee Mungu Okoa Rwanda
     
  20. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #20
    Nov 20, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

    Na Vipi Kuhusu Melchior Ndadaye??

    [​IMG]
     
Loading...