Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi elimu na siasa vinaendana

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BUMIJA, Nov 26, 2011.

  1. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #1
    Nov 26, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,045
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Inajulikana kua nchi inaongozwa na siasa ndani ya katiba na sera,mfano,shule nyingi hazina maabara,elimu kwa vitendo ipo chini,na kwani elimu si vyumba vya madarasa hasa kwa elimu ya sekondari.siasa na sera zake zinapochanganywa na elimu je inakuaje hapa,weekwend njema
     
  2. MKOBA2011

    MKOBA2011 Senior Member

    #2
    Nov 26, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Da msee mpaka wameingia elimu ya juu kuna kitu kinaitwa TCU wao wanapewa order na magamba kwa hiyo sasa kwa hapa Tanzania hakuna kitu kuanzia kindergaten up to university level uzushi mtupu kama una mavumba nenda zako nje ukale nondos msee
     
  3. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #3
    Nov 26, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwani siasa nini?
    Huwezi kutenganisha siasa na maisha yetu ya kila siku bro. Tatizo sio siasa, tatizo ni utekelezaji wa sera ambazo kimsingi ni matokeo ya siasa. Ukisikia mtu anasema tutenganishe siasa na elimu ni sawa na kusema tutenganishe siasa na maisha yetu ya kila siku.
    Siasa inazaa sera. Siasa inazaa sheria na utaratibu ambao, kwavyo tunaendesha maisha yetu. Siasa ni lifestyle, kama vile ujamaa, ubepari nk. Ni utaratibu unaowaongoza watu kuishi na kufanya shughuli zao.

    Tusijidanganye. Watu wengi wanao dis siasa kiukweli hawajui maana halisi ya siasa.
     
  4. nyambari

    nyambari JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa böngo siasa=elimu
     
  5. d

    davestro Senior Member

    #5
    Nov 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    According 2 conflict theory by Karl max, politics z' product of human social lyf,xo bro when u relate politics wid education,normally we use politics in order 2 run educational matters,as wel as we use politics in order 2 challenge academic issues example the issue of using kiswahil language as medium of instruction 4rm primary level 2 higher leaning .xo u can't separate education with politics
     
  6. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #6
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nadhani una pointi nzuri, ila umeandika kifeisbukfeisbuk sana.
    Ni kama sijakuelewa kabisa. Siku nyingine ujaribu kutumia lugha inayoeleweka.
    Sawa mkuu?
     
Loading...