Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi daktari ana thamani kuliko binadamu wengine???

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chilisosi, Jul 15, 2012.

  1. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Naomba mnijibu jamani, kwa nini hawa madaktari wantumia uhai wetu kuomba nyongeza ya mshahara
    Kwani wao ni bora kukliko hawa wafuatao
    POLISI
    WANAJESHI
    WALIMU Nk
    Daktari alipwe shs 10,000,000 halafu mwalimu aliyemfundisha alipwe laki nne??
    Halafu wanatumia kisingizio cha huduma bora kudai mihela.
    Hebu nisaidieni mawazo yenu
     
  2. Litvinienko

    Litvinienko JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  3. Litvinienko

    Litvinienko JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  4. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ngoja na mimi nikujibu kwa picha
     
  5. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
     
  6. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
     
  7. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Sawa nijibu kwa picha lakini wasijione kuwa bora kuliko wengine.
    Wao ni watumishi wa serikali na wanalipwa kwa kazi wanayofanya hivyo ni wajibu wao kututibu wakileta uzembe inabidi washitakiwe na wafungwe na vibali vyao vinyanganywe
     
  8. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mnafiki. Wewe utakuwa kilaza hata hujui bilogia ni nini?
     
  9. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mbona hujauliza kama wabunge na Graduate anayeanza kazi BOT, Tanroads, TRA na wanaofanana nao kama wana thamani kuliko kada tajwa? Toka kale daktari anasifa yake, unataka kubadirisha leo?
    Kwa ufupi madaktari wanastahili kulipwa zaidi ili tupate motisha kwa watoto kuzidi kusoma kozi za udaktari. La sivyo wakilipwa sawa na mwalimu, hakutakuwa na umuhimu wa watu kusoma miaka tano hadi sita ili awe daktari wakati ukisoma kozi ya miaka miwili mitatu tu unatoka kimaisha.
     
  10. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
     
  11. B

    Bijou JF-Expert Member

    #11
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,124
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hili nalo neno, napita tu nitarudi baadaye
     
  12. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Daktari kumbuka anasaini kifo chako na uhai wako wanatakiwa kuheshimiwa sana na kupewa haki zao
     
  13. Chilisosi

    Chilisosi JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2012
    Joined: Oct 19, 2008
    Messages: 3,054
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mkuu umeongea machache lakini yana point kali. Naakushukuru kwa jibu. lakini mshahara usiwe wa kutisha. mie sikatai walipwe vizuri na wapewe usafiri / mkopo. Ni kweli kabisa kozi ya polisi ni miezi sita na hakuna kufeli wakati udaktari unasoma mpaka kichwa kinauma. kwa hilo nakushukuru
     
  14. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hapana. Daktari hana thamani. Wenye thamani ni wanasiasa kama Lusinde wanaolipwa mara kumi zaidi ya malipo ya madaktari. Tumeambiwa na Chikawe juzi kuwa wenye thamani ni wajumbe wa tume ya katiba kama Salim Salim ambao pamoja na kugharamia nyumba anayoishi kama waziri mkuu mstaafu, bado tunalazimishwa kumlipa posho ya pango. Orodha ni ndefu sana lakini madaktari hawamo kwenye orodha hiyo.
     
  15. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #15
    Jul 15, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,755
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    hapa madaktari hawawezi na watakimbia tu kuwaachia JWTZ
    Kwa hiyo Dr sii lolote wao wangekaa pembeni wapo wenye moyo hata huko JW wapo MUNGU atatusaidia MGOMO sinema yake imeisha, tusianze kutafuta mshindi. Stearling hauawi
     
  16. Litvinienko

    Litvinienko JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  17. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hembu tufafanulie uthamani wa binadamu ukoje? Ili tuweke mlinganyo sahihi wa Dk na binadamu.
     
  18. Litvinienko

    Litvinienko JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  19. Litvinienko

    Litvinienko JF-Expert Member

    #19
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi wanaenda wapi?
     
  20. a

    asakuta same JF-Expert Member

    #20
    Jul 15, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 15,082
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 0
    Hebu soma story kama hii utafakari, utaelewa ni kwa nini mambo haya yanatokea. Na huu ndiyo ukweli wa kazi yao kila siku:




    Daktari, " sister tuwe tunafanya urine Dipstick kuangalia urine protein kwa huyu mgonjwa kila siku"

    Nurse, "Daktari hizo ziliisha mwezi sasa labda tukaazime kwenye wodi xx"

    Daktari, " BP ya huyu mgonjwa ni 160/100 anapata dawa huyu??"
    ...
    Nurse, "Kila mara pharmacy wanaandika o/s kwenye prescription"

    Daktari, " wapatie ndugu wakanunue basi"

    Daktari, "watu wa xray wanasemaje??"

    Nurse, " wanasema film zimeisha mpaka ziletwe"

    Daktari, " nataka kucheck RBG ya huyu mgonjwa"

    Nurse, " mpaka nikaazime Glucometer yetu imeharibika mwezi sasa"

    Daktari, " Dada nahitaji kukutibu ila hakuna dawa, kipimo cha picha ya kifua hakuna, kipimo cha mkojo hakuna, kipimo cha sukari hakuna kwa hiyo tusubiri mpaka vitakapopatikana ila kama unaweza kuwaambia nduguzo wakakugharimikie nje sawa"

    Mgonjwa, " mimi sina hela na ndugu zangu hawana uwezo. Naomba unisaidie Daktari"

    Hebu mshauri hapo daktari afanyaje mkuu ?

    hlf huo uthamani wa binadamu unaupima kwa kutumia vigezo gani?
     
Loading...