Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hivi chama cha Chaga Development Manifesto(CHADEMA) cha miaka 1980-1990 bado kipo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutunga M, Mar 25, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Leo nimeelezwa na mzee mmoja mkongwe kwamba kabla ya mfumo wa vyama vingi vya siasa kulikuwepo chama cha mlengo wa kusaidia wachaga kama vilivyo vingine vya kikabila,kijamii na kilitwa Chaga Develompent Manifesto(CHADEMA) na kilikuwa chini ya Edwin Mtei.

    Malengo yake kwamba ilikuwa ni kutaka kuendeleza kabila hiyo kwa njia moja ama nyingine.
    Inaelezwa kuwa baada ya mfumo wa vyama vingi Chadema hiyo ilibadilishwa malengo na madhumuni yako kutoka cha kusaidiana na kuwa Chama cha siasa kisha kuitwa Chama cha Demokrasia na Maendeleo(CHADEMA) badala ya Chaga Development Manifesto (CHADEMA).

    Lakini inaelezwa na mkongwe huyo kwamba Uasisi wa CHADEMA ya kusaidiana na CHADEMA ya kisiasa uko chini ya Mtei hadi leo.

    Swali:
    1. Wanaokukumbuka; Je, bado Chaga Deveopment Manifesto (CHADEMA) ipo hadi leo au ndiyo iliyobadilishwa na kuwa Chama cha Demokrasia na Maendeleo(CHADEMA).

    Narudi
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,437
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    thanks, but let me ask you, what are the similarities and differences between a political party and a manifesto?

    Go google: Andika hicho kitu kinachoitwa Chaga Development Manifesto, ukipata nipe link.

    Go Google: Andika Edwin Mtei, niambie kama hutapata majibu juu ya unachokitafuta.

    tuanzie hapo, then utajua kuwa mtoa mada na wewe unayeunga mkono wote ma-crapist.

    CCM sasa hivi ni washawasha. Kila saa mnawashwa tu.

    mnawashwa na nini?
     
  3. m

    msosholisti Member

    #3
    Mar 25, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaa. Hiki chama nakumbuka kilikuwepo. nabaki najiuliza ndio hii CHADEMA ama vip?
     
  4. G

    Gurti JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na 2015 lazima mgeuke kuwa wapinzani mtake msitake.
     
  5. G

    Gurti JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtasema sema halafu mna lala mkiamka chadema iko ikulu
     
  6. i

    itahwa Member

    #6
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna ukweli mnaokimbia hapo,yani nyie ikija ishu yoyote ya inayoichukiza cdm basi itakuwa ni crap! kwani hata hiyo habari ya sumaye kuongea na waandishi kwenye internet haiko,au ishu ya uvccm haijaandikwa na magazeti yote ya leo,so why do we discuss them? toeni majibu chadema ya kipindi hicho ndio hii ya sasa? othrwise u remain fool always
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,437
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    vyama vyote vinaongelewa hapa including cdm.

    lakini haya ni majungu.
     
  8. R

    Rweye JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,761
    Likes Received: 1,326
    Trophy Points: 280
    hata ukiandika CCM..ukiangalia kwenye dictionary ama ukienda kuke UK utakta CCM ikiwa na maana nyingine pia ..jifunze kwa bidii uelewe mengi ufute na adui ujinga..
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Mar 25, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,678
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Ndio kwanza nasikia toka kwako kuwa kulikuwa na chama hicho. Tupe habari zaidi mkuu!
     
  10. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata kama kilikuwepo (siyo kweli na ni crap!) unafuu kina malengo ya kimaendeleo tofauti na Chukua chako Mapema mafisadi
     
  11. a

    asagulaga Member

    #11
    Mar 25, 2011
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Jamani mwenye habari kamili azitoe hapa, ni vizuri kuweleweshana kuliko mada kuishia hewani
     
  12. R

    Rweye JF-Expert Member

    #12
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,761
    Likes Received: 1,326
    Trophy Points: 280
    na kama huwezi kutofautisha basi jibu hili swali hapa .. Does TANU differ frm the current CCM? ...jibu ama YES ama NO
     
  13. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #13
    Mar 25, 2011
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nenda kwa msajili wa vyama vya siasa, huko utapata majibu ya msingi kwa swali lako.
     
  14. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #14
    Mar 25, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tuwekee hapa evidence za kuwepo hicho chama tangu 1980-1990. Weka ofisi yake/zake z/ilipokuwa, weka majina ya viongozi wake na ikiwezekana weka hata namba yake ya usajili ili tujiridhishe kama kweli kilikuwepo. Vinginevyo mimi nachukulia hii kama udaku tu.
     
  15. s

    sawabho JF-Expert Member

    #15
    Mar 25, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Ina maana huyo Babu yako hakukuambia kama hicho chama kipo au hakipo? ILA UNA LAKO JAMBO.
     
  16. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #16
    Mar 25, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kasome huko
    http://www.tacri.org/fileadmin/Documents/COFFEE_BOOK/Edwin_Mtei.pdf
     
  17. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #17
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inawezekana Chaga Development Manifesto ilikuepo au ni uzushi wako tu, naamini hilo la pili lakini hata kama kilikuepo napenda kuwasifa waliokianzisha na wachaga kwa ujumla wao kwani ukitaja mabila yaliyo na maendeleo wachaga wanaongoza nadhan ni kwa ajili ya hicho chama chao na kama ndo hivyo basi tuwaungeni mkono ili waliletee taifa lote maendeleo na mimi napenda kutoa wito kwa vyama vingine vya kikabila au kikanda waelekeze nguvu zao ktk kuliletea taifa maendeleo kama Chaga Development Manifesto na baadae CHAMA CHA DEMOKRASIA NA MAENDELEO..
    Tujifunze toka kwao...

    PEOPLE'S POWER
     
  18. s

    sawabho JF-Expert Member

    #18
    Mar 25, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
  19. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Je kuna ubaya katika hilo? Kabla ya CCM bara ilikuwa na TANU na kabla ya hiyo kulikuwa na TAA na kabla yake kulikuwa na African Association kama chama cha michezo cha Waafrika katika Tanganyika...na hakikuwa chama cha siasa...akili zetu zinatakiwa kwenda mbele sio kurudi nyuma...hivi Mtei angeanzisha Chama cha Demokrasia na Maendeleo hiyo 1980 unafikiri angepatwa na yepi? Au akina Sykes na hiyo AA 1920s wangeiita TANU unajua wangefikwa na nini?....kila jamabo na wakati wake
     
  20. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #20
    Mar 25, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    watu wengine ni kama wamerogwa linapokuja suala la maendeleo. hata CCM ndio ilianza kama TAA,TANU baadae CCM. lakini chama chetu CDM haikikuanza hivyo jamani!!!!!!!!!!!!!!
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...