Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

hivi bundle za internet zinakuaje?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by mtanganyika tz, Dec 4, 2011.

  1. mtanganyika tz

    mtanganyika tz Member

    #1
    Dec 4, 2011
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani nikinunuaa bundle ya net inaisha kama upepo! mpaka sielewi muhimu wake! bundle la mwezi linaisha siku moja! hapo nimesurf kidogo na wala sijadownload chochote! au voda ni wezi?:embarassed2:
     
  2. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #2
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,015
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    SASATEL BUNDLE YAO INAISHA poleeee poleeeeee lakini internet yao nayo POLEEEEE POLEEEEEEEEE Mpaka KERO kwanza huwezi maliza bundle ya sasatel ukiweka itaexpire tuuuu
     
  3. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #3
    Dec 4, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    chakachua modem yako, uepuke kuyafaidisha makampuni ya matapeli
     
  4. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #4
    Dec 4, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Posible mkuu 50 MB ni kidogo mno huwezi ukatumia mwezi mzima. Hamia AIRTEL mkuu kwa sh 2500 utapata 400MB, Wengine wote wezi
     
  5. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #5
    Dec 4, 2011
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    sasa hii ya 400MB unaomba kama nini?datasiku or ina jina gani?
     
  6. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #6
    Dec 4, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Hamia AIRTEL Kwanza mkuu ndio utayajua mambo hayo
     
  7. Fatma Bawazir

    Fatma Bawazir JF-Expert Member

    #7
    Dec 4, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 500
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    andika neno internet kwenda 15444 watakutumia ujumbe wa kukubali kujiunga unajibu yes unapata 400 mb for one month usije ukasikia ni kwa mwezi ukajua haitakwisha utatumia mwezi mzima halafu ukaanza kutulalamikia hapa jua unapewa 400 mb tu na jengine kumbuka kama internal downloading window inazisubiri hizo hizo 400mb ili ipate ku update na antvirus pia inazisubiri hizo hizo 400mb ipate ku update na wewe unazisubiri hizo hizo 400 uingie nazo kwenye youtube halafu unapija kelele zimekwisha
     
  8. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,161
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    vodacom wanakamua si mchezo!
     
  9. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    nijulishe namna ya kuichakachu modem, niko zantel ni maumivu matupu, hata kwa PM itasaidia. nilitaka kwenda airtel, juzi rafiki yangu kanunua bundle ya 400mb ya airtel it only lasted for 20 minutes. nilichoka kabisa
     
  10. P

    Paul S.S Verified User

    #10
    Dec 5, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Wakuu kuna haja ya kujua vizuri bundle na matumizi yake, maana kama mtu anakomplain bundle ya mwezi inaisha siku moja bila kujua ametumia kiasi gani ni tatizo la uelewam
    Kama ukinunu bundle ya mwezi yenye gb2 na ukadownload movie ya gb4 ni wazi itaisha kabla hata ya siku moja.
    Kinacho matter ni mb ulizo nazo na jinsi ulivyo zitumia na si neno kwa mwezi.
    Kama una bundle na unaona matumizi uliyofanya ni madogo kuliko bundle ilivyotumika basi ujue kuna application zinafanya updates automatic kama untivirus, windows yenyewe nk ambazo zinatafuna bundle yako ziswitch off.
    Muhimu jua mahitaji yako na bundle yako kama unabundle ucharwa just browse tu achana na kudownload au kustream media online
     
  11. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #11
    Dec 5, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Badala ya bundle nunua Bomba, nami niliwahi kuwa kwenye maumivu kama yako lakini sasa naenjoy. Kwa mfano Bomba 30 ambayo ndio huwa naitumia unapata 2gb, zikiisha kabla ya mwezi unakuwa unasurf kwa 64kb mpaka tarehe igote (bomba 30 ni tsh 30,000). Wakati kununua bundle ya 2gb inaweza kuwa zaidi ya laki, jaribu bomba unaweza kuipenda.
     
  12. kussy

    kussy JF-Expert Member

    #12
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 15, 2010
    Messages: 330
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Da! Kumbe tunaotumia Blacberry tunatesa
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hamtesi bali mnateseka kwani mimi waliniambia kujiunga na service ya bb kwa wiki 7000 sababu simu yangu ni mobile window nikaona ni cost kubwa sasa hivi natumia light day siku mbili kwa 450 na youtube na gonga kama kawa..ambayo kwa mwezi ni kama 6500 hivi..
     
  14. mtanganyika tz

    mtanganyika tz Member

    #14
    Dec 5, 2011
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu hiyo term "bomba" naona kama siipati vizuri! kama ntakusumbua nisamehe ila naomba unielezee kwa kina!!
     
  15. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #15
    Dec 5, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kiukweli mpaka sasa hatuna mtandao ambao ni cheap na uhakika katika maeneo yote ya nchi. Inawezekana tu endapo matumizi yako ni ku surf tu pages za kawaida ambapo kwa wastani hautazidi 20MB/day. Ikiwa ni hivi mitandao yote itakufaa, ila ktk maeneo kadhaa tu. Kwa mfano Airtel ambayo unatumia Tsh2500/400MB ina speed nzuri katika maeneo ambapo utatumia WCDMA lakini kuana maeneo mengi tu mikoani ambapo inatumika EDGE tu ambayo speed yale inaload slow kupita maelezo. Lakini hata hivyo 400MB sio kitu kwa mtumiaji mkubwa wa internet works.

    Sina hakika na tigo, maana inasemekana speed yake ni nzuri kwa wale wanaokaa Dar, ila huku mikoani tunatumia EDGE ambayo kiukweli iko slow kupindukia.

    Vodacom speed yake ni nzuri kutegemeana na bundle unayotumia. Ukinunua 20MB/500tsh ni sawa ila haina matumizi mengine zaidi ya kusurf pages tu kwenye fb, emails etc kitu ambacho kwa mtumiaji mzuri wa internet hawezi kukifikiria. Tukisema ununue bundles kubwa ni very expensive. Dial: *149*01# uangalie bei na ukubwa wa bundle kisa ujipime mwenyewe. Kuna utumbo mwingine wanaita Unlimited ambao wanasema wamekusudia kwa watumiaji wakuwa na wastani binafsi sioni unafuu wake. Kwa mfano unlimited ya wiki moja ni Tsh 10,000/= ambapo unapata 750MB @ max. speed, wanasema zikishaisha hizo 750MB unakuwa unatumia 64kb/sec. Lakini kiukweli speed huwa inashuka sana,japo itakuwa inaonesha kwenye panel hadi 220kb/sec lkn uanapokuwa unatumia speed inakuwa haiendani na kilichoandikwa kwenye panel. Kwa maana nyingine ni kama umenunua 750MB/10,000tsh coz baada ya hapo kinachofuata ni utumbo mtupu.

    Zantel speed yake ipo juu, ila nahisi it is the most expensive package. Minimum ni 250MB/6000tsh/day na max. ni 10GB/270,000TSH. Ukijaribu kulinganisha na Airtel unaona kabisa haiwezekani.

    TTCL (Prepaid) speed yake ni nzuri ila ukitaka kununua bundle utakimbia mwenyewe. Kuna baadhi ya maeneo kama Dar unawezatumia unlimited kwa tsh1000/saa, so inategemea wewe kama umeridhika na rate hiyo, fine. Ila kuna wale wanaotumia broadband(postpaid) sijawahi kutumia so siwezi kucomment, watusaidie waliowahi kutumia.

    Sasatel haipo mikoani. So sijaitumia.

    Kuna wale wanaotumia LAN, hizi zinazotumia madish unless umeunganishwa na mkongo wa taifa, speed yake sio nzuri sana. Hata mimi nategemea zaidi modem, coz ofisini kuna LAN ambayo kwenye panel inaonesha 100Mb/sec lakini unapokuwa unatumia it's an extraordinary slow.

    So kwa mahesabu hayo hapo juu, huwezi kutegemea mitandao yetu hii kutumia internet kama vile kuangalia live tv programs kama football, news channels, kudownload movies. Speed inaweza kuwa nzuri, ila huo mkwanja wake baba...!!
     
  16. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #16
    Dec 5, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Cha kufanya ni rahisi, weka vocha yako ya elfu 30 kama unataka bomba 30, au kama unataka bomba 7 weka vocha elfu 10. Baada ya hapo nenda kwenye msg andika bomba 30 toka kwenda #15300, utapata msg kukujulisha kuwa umeshaingizwa kwenye mpango wa bomba na kupewa tarehe ya mwisho wa matumizi. Watakupa pia maelezo kuwa una 2gb na ukizimaliza utaendelea kutumia hadi mwisho wa tarehe yako lakini kwa speed ya 64kbps.
    Ingawa utapata maelezo mengi lakini kama ni mtumiaji wa kawaida hii itakusaidia, ila kama unataka speed kubwa wakati wote itabidi uingie kwenye mambo haya ya bundle. Hii ni bei nzuri kwa sasa katika mitandao yato, maana ttcl wanatoa 2gb kwa mwezi lakini kwa 45elf na ukimaliza ndio basi. Wengine kupata 2gb ni ghali hasa, jaribu inaweza kusaidia mimi imenisaidia na kupooza maumivu.
     
  17. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #17
    Dec 5, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndugu yangu usimkatishe tamaa mwenzio, mimi huo natazama elp kupitia premiumtv na natumia modem ya voda. Natumia bomba 30 na huwa naweza kufika mpaka karibu tar 20 nikiwa bado sijamaliza 2gb nilizopewa. Inaweza kumsaidia.
     
  18. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #18
    Dec 5, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Sio nia yangu kumkatisha tamaa mkuu. Tangu hapo nimesema kwa matumizi ya kawaida tu kama kuperuzi email na fb hata Airtel 2500/= inatosha provided tu awe eneo linalosupport WCDMA. Na hata hiyo bomba 30 ianafaa kwa matumizi ya kawaida endapo utabana matumizi ya hizo 2GB. Kitu ambacho wewe hujaona shida ni hicho wanachosema 64bt/sec ambacho kwangu naona ni usumbufu kwani kiuhalisia speed inashuka sana, mbali kupita hapo.
    EPL hata mimi huwa naiona mara kadhaa, ila ukumbuke streaming ya picha ya kwa mechi nzima sio chini ya 400MB kwa quality nzuri,
    mathematically ni mechi 5, labda kama utaselect mechi za kuangalia it's ok utatumia hata mwezi mzima provided tu kwamba uwe umenunua bundle kwa kusudi hilo.

    Otherwise, kuna kila sababu kwa haya makampuni ya simu ku review prices zao.
     
  19. Shedafa

    Shedafa JF-Expert Member

    #19
    Dec 5, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 791
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Natumai naye si mtumiaji wa kihivyo, la sivyo asingeilalamikia bundle. Walisema ikija fibre optic gharama zitakuwa chini, wala hatuoni kupungua kokote. Au hiyo fibre optic cable bado haijaunganiswa?
     
  20. YEYE

    YEYE JF-Expert Member

    #20
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Inawezekana kwenye PC yako kuna programs umeziweka zinaji update automatic...tumia tiGo nowdays internet ni BUREEEE
     
Loading...