Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hiv test within 24 hrs?

Discussion in 'JF Doctor' started by KWETU PAZURI, May 20, 2012.

  1. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #1
    May 20, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Helow jf dr. Je kuna kipimo TZ cha hiv baada ya 24 hrz mtu kufanya sex?
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    ELISA kama sikosei inafanya hiyo. Muhimu ni kuwa ukishajilipua wahi VCT, watakupima na kama hauna hiv watakuanzishia dawa. Hiyo ndio pona yako mamii (manake mnazi hata ukikwea na helmet, ukianguka ni shughuli)
     
  3. jimjamtz

    jimjamtz Senior Member

    #3
    May 20, 2012
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 134
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hata kama ukipima kuna kipindi kinaitwa window period,hapa Virusi hawaonekani bkoz wapo kwenye damu lakini bado hawajaingia kwenye CD4.In this case ukipima inabidi usubiri 3month ili window uiondoe kwenye doubt after the first test!!!Kazi ipo.Au kama una uhakika ure negative na umepata matokeo ya kuambukizwa na mgonjwa kuna dawa unatumia kabla masaa 72 hazijapita.Zinaitwa PEP post exposure prophylaxis mara nyingi zikitumika watu wanakuwa slama!
     
  4. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Ninachojua: kuna dawa watu hupewa ndani ya masaa 72 ikiwa kama wanahisi wamepata maambukizi. Hususani kama mtu amebakwa au 'vigogo' wakicheza rafu huwa wanakimblia kunywa. Hii husaidia wadudu kufa kabla hawajaota mizizi.
     
  5. Latifaa

    Latifaa JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 412
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    jamani ameuliza kipimo sio dawa kwahiyo anaejua kuhu su kipimo cha hiv test within 24 hrs amjuze. Ila mie navyofahamu kipo hata baada
    ya 1hr unapata majibu. Kuna tofauti kati ya kipimo cha hiv
    na cha cd4, cd4 hii ni issue nyingine inatumika kwa mtu ambaye tayari ni positive ila kingine ni hiv test only
     
  6. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Polymerase Chain Reaction (PCR) HIV Test, Google it for details.
     
  7. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hizo dawa ni sh. Ngap?
     
Loading...