Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hiv ,blood group & sicle cell

Discussion in 'JF Doctor' started by St. Paka Mweusi, Sep 4, 2010.

  1. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #1
    Sep 4, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Wataalam wa tiba na wanazuoni wengine . Je kuna ukweli wowote kuwa mtu mwenye blood group O+ au B- na akiwa na ule ugonjwa wa upungufu wa damu(SICKLE CELL)au hata genes za ugonjwa huo (SICLE CELL) hawezi kupata HIV hata kama akiongezewa damu yenye virus wa ukimwi.Na nimesikia tetesi kuwa virus hawawezi kuishi kwenye mwili wa mtu huyo.Ni kweli ndugu zangu au ni urban legends tu zenye lengo la kupotosha watu
     
  2. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #2
    Sep 5, 2010
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ukweli ni kwamba hakuna ugonjwa utakaoweza kuua vizazi vyote kwani miili ya viumbe inatofautiana kwa mfano
    hata watu wote mkiumwa na mbu wenye kuambukiza malaria si wote mtaugua malaria, hivyo hivyo kwa ukimwi si wote wakiambukizwa HIV watapata
    UKIMWI umeelewa? Haijathibitishwa kuwa watu wenye aina fulani ya damu ndo hawatapata ukimwi au sikla hawatapata ukimwi
    Virusi vina ishi kwenye seli anuai,zaidi nyeupe za damu, sikla wanahitilafu ya seli nyekundu kwa hiyo chansi ya kuugua iko pale pale labda kama wana
    kinga ya mfano nliotoa kuhusu malaria
     
  3. M

    Mayolela JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2010
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mambo makubwa haya,matabibu tusaidieni.
     
Loading...