Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

History of PhD...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Tumain, Jan 30, 2010.

  1. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kuna watu hapa JF kila mara wanaleta dharau kuhusu madrasa za kiislamu napenda kuwajibu yafuatayo:-
    1. Madrasa ilianza karne nyingi zilizopita na ndio mwanzo wa elimu yote duniani
    2. Madrasa zitabaki na watu wenye heshima tumepita huko ni sehemu ya kupata elimu na maarifa ya dunia, maarifa ya Muumba na Ulimwengu, ni sehemu yenye kufundisha haki..ni tishio kwa wasio penda haki na wenye kudhulumu kama US and its allies

    briefly embu angalia hii!
    History of the Ph.D. degree
    The origins of the [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Doctorate"]doctorate[/ame] dates back to the [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Ijazah"]ijazat[/ame] attadris wa 'l-iftta ("license to teach and issue legal opinions") in the medieval [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Madrasah"]Madrasahs[/ame] from the 9th century, though it was limited to [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Sharia"]Islamic law[/ame] at the time, as in a [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Doctor_of_Laws"]Doctor of Laws[/ame] degree.[3] The doctorate was later extended to philosophy in the [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Europe"]European[/ame] [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Universities"]universities[/ame] in the [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Middle_Ages"]Middle Ages[/ame] which generally placed all academic disciplines outside the professional fields of [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Theology"]theology[/ame], [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Medicine"]medicine[/ame] and [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Law"]law[/ame] under the broad heading of "philosophy" (or "[ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Natural_philosophy"]natural philosophy[/ame]" when referring to [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Science"]science[/ame]). The degree of Doctor of Philosophy was a doctorate, generally granted as [ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Honorary_degree"]honorary degrees[/ame] to select and well-established scholars.[[ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Wikipedia:Citation_needed"]citation needed[/ame]]
    Fuatilia historia ya dunia na mwanzo wa maarifa utajua mchango wa madrasa katika ustaarbu wa dunia....
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,473
    Likes Received: 759
    Trophy Points: 280
    Tumaini nani anakudharau tena?

    nani anayesema madrasa ni mbaya nani huyo tumfunde?

    hawaoni kuwa madrasa inasaidia watu kuwa na elimu, ni mwanzo wa elimu, shule za kiislamu zinafanya vizuri Tanzania kwa sababu ya madrasa, hivi shule gani ya kiislamu mwaka jana iliongoza kitaifa, waambie mwe!

    waeleze kuwa maendeleo ya sayansi na teknolojia yalianzia madrasat,

    Isaac Newton, Einstein, Faraday, Ohm, Galileo wote walipitia madrasa.

    Ukitaka wakuelewe achana na historia, weka kitu kinachoishi sasa kinachothibitisha madrasa ni nzuri, bila hivyo hawatakuelewa mkuu wangu ebu wape.

    waaambie JK alipitia madrasa Bagamoyo, waambie Yahaya na Makamba walihudhuria siku zote.

    waambie waarabu vitabu vyao vimendikwa kiarabu,shule zao wanasoma kiarabu mpaka vitabu vya advanced technonology vimeandikwa kiarabu, wakisoma madrasa wanatumia ligha hiyo hiyo mpaka vyuo vikuu, na kwa namna hii wanakuwa wazuri.

    waambie kuwa madrasa za Tanzania wanatumia kiswahili sio kiarabu, hivyo wanaelewa tangu kila kitu!

    waambie!
     
  3. s

    samvande2002 JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2010
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 407
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    acha uongo, Isaac Newton, Einstein, Faraday, Ohm, Galileo hawakupitia madrasa wewe, acha uongo wako!!!!
     
  4. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,473
    Likes Received: 759
    Trophy Points: 280
    Loh! nimecheka mkuu wangu

    Hivi haujagundua ninamtania mtoa maada! ebu rudia tena kusoma post yangu, kila nilichoandika kiko kinyume na mtoa maada. Kwa mfano kwenye lugha, waarabu ile ni lugha yao na ndiyo wanaitumia shuleni na ni wazuri

    sasa uanze kumfundisha mtoto kiarabu hapa Tanzania, kisha kiswahili aende kwenye kiingereza si hatari hiyo??

    Nataman madrasa zote zianze kufundisha kiingereza!!! LOL!

    Uwe unasoma kwa makini mkuu!
     
  5. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ha ha ha Mkuu. Hukustukia kuwa Waberoya alikuwa anamtania Tumain?
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Jan 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hivi nyie watu mnaelewa maana ya neno MADRASA, au mpo kiushabiki tu au kwa sababu neno Madrasa linatumiwa na Waislam!?

    Madrasah* or Madarasaa, (Hebrew Midrash), Waswahili nasi tukatohoa ilo neno na kuita Madarasa. kwa maana ya wingi na neno DARASA. Sasa ni mwanafunzi gani ambaye hakuwa kupitia madarasani?

    *"a place where learning/studying is done".

    * Madrasah ʿāmah (Arabic: مدرسة عامة‎) translates as "public school".
    * Madrasah khāṣah (Arabic: مدرسة خاصة‎) translates as "private school".
    * Madrasah dīniyyah (Arabic: مدرسة دينية‎) translates as "religious school".
    * Madrasah Islāmiyyah (Arabic: مدرسة إسلامية‎) translates as "Islamic school".
    * Madrasah Jāmiʿah (Arabic: مدرسة جامعة‎) translates as "university".
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sielewi mnachobishana na kushindania hapa.

    Binafsi kwa sababu nimeamua ku-embrace ilmu, sichagui ilmu ilianzia wapi au nani kaileta. Maana naamini kuwa ilmu yatoka kwa yeyote kama vile ukweli unavyoweza kusemwa na yeyote.

    Kila jamii ina mchango wake ktk maendeleo ya sayansi na technology, na kwa kiwango kikubwa mchango wa wasomi wa kale wa kiarabu na kiislamu ulikuwa ni mkubwa tu..

    Mathalan, duniani kote twajua jinsi tarakimu za kiarabu zilivyoweza kusimply mahesabu ukilinganisha na confusion ilokuwa ikiletwa na tarakimu za kirumi.

    Kwa wale wana hisabu twajua mchango wa mwanahisabu al Khawairizmi ktk kuichungulia milinganyo kwa kutumia herufi badala ya tarakimu na kuvumbua kitu kwa sasa tukijuacho kama algebra na mostly important 'algorithm'

    Pia twaweza kuchimba na kubaini kuwa Carpenicus alivyoweza kujifunza maarifat ya astronauts wa kiarabu akina al Battani na al Shatir ktk kucompile sheria kwamba ktk mfumo wa jua, sayari huzunguka jua na si vinginevyo ..etc etc..

    Kama unahitaji kuwa msomi ni vyema ukaacha prejudices na ukiritimba wa kimawazo kwamba ilmu zinatoka kwa kikundi cha watu fulani pekee.

    Free yourself kutoka kwa utumwa wa mawazo.
     
  8. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,473
    Likes Received: 759
    Trophy Points: 280
    You are right. thanks

    which one do you thinks suits our Madrasa in Tanzania?
     
  9. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #9
    Jan 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Nadhani mchangiaji mmoja hapo kwa jina la Abdulhalim, kakujibu vema.
     
  10. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kwa sababu mtoa mada alikuwa anajaribu kusema/ku-sugest mambo yetu yaleee,
    Imekuwa vyema kwa wachangiaji waliofuata, waberoya na abdulramim (sorry kama nimekosea jina lako)
    Mmerudisha hali ya hewa kuwa sawia.
     
  11. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,473
    Likes Received: 759
    Trophy Points: 280
    Are our Madrasa in Tanzania learning mathematics, astronomy, sciences etc? or you wish they should be doing as Abdulhalim depicted?
     
  12. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #12
    Jan 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hivi madrasa ni madarasa? Na madarasa maana yake shule? Kama ndio,
    elimu inayotolewa madrasa ndo inayotolewa darasani?
     
  13. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    weka vizuri hii hoja pasi na hasira!
     
  14. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #14
    Jan 30, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Agh! kumbe ndiyo ulivyo..pole sana nimekuweka kwenye hopeless people, wanaojidai wana busara!
     
  15. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #15
    Jan 30, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    huyu jamaa sijui anamatatizo gani,

    ushauri wa bure kaungane na wenzao Somali, Afganistan nadhani lengo lako utalifikia mapema
     
  16. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #16
    Jan 30, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wewe una matatizo gani?

    Mimi Mtanzania somalia nikafanye nini? wasomalia wenyewe wanasolve problems zao as they deem fit!

    Malengo yangu yameshatimia kwakuwa mimi ni Muislamu sina malengo mengine
     
  17. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #17
    Jan 30, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Just for the records, ukichukua angalau kina Pythagoras walienda Egypt 500 B.C, miaka takriban 500 kabla ya kuzaliwa Yesu, walishakaa katika madarasa na kujifunza mpaka kutoa Puthagoras theorem.

    Uislam umeanza rasmi 600 A.D, miaka 1100 baada ya kina Pythagoras.

    Unapata wapi ushujaa wa kusema madrasa ya kisslamu ndiyo mwanzo wa elimu?
     
  18. p

    p53 JF-Expert Member

    #18
    Jan 30, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35


    Tatizo lako wewe mdini na ndiyo maana hata ukileta hoja nzuri watu wanadharau na wanakuchukulia vilevile kidinidini.
     
  19. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #19
    Jan 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    of course yes... What do you think...!? Myself I learned all that from madrasa...!
     
  20. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #20
    Jan 30, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    kiranga,
    weye ni wa mlengo upi?
     
Loading...